Hạng B2
8/1/08
139
0
0
Nhờ các bác giúp đở em một việc.
Tháng trước em vừa li dị co vợ Hàn Quốc (Deawoo). Hôm nay may quá lại nâng cấp được mợ hai quốc tịch Mỹ Mondeo V6 2.5 (à à lai Việt mình thôi nhỉ), tuy cũ người nhưng lại mới ta, thế cũng là kịp vui Tết rồi. Từ nay em xin gia nhập gia đình Ford với các bác.
Tuy nhiên chủ cũ vứt quyển Manual đi đâu mất rồi. Vậy bác nào có, cho em mượn copy lại được không. Hoặc không biết ở hãng họ có thừa quyển nào không nhỉ?, các bác tư vấn giúp em với.
Vì lần đầu dùng xe này nên em muốn đọc tài liệu cẩn thận 1 chút. Xin cám ơn các bác nhiều.
Việt Hùng

Tập Lái
19/12/04
27
0
1
53
RE: Tài liệu Hướng dẫn sử dụng Mondeo 2.5

Bác Hùng có thể download cai Manual Book ở link này: http://www.fullreleases.biz/NewMembers/pre_search.php?act=search&id=7041&search=Ford%20mondeo%20V6%20service%20manual

Chúc bác may mắn!:)

Hạng B2
8/1/08
139
0
0

Cám ơn bac Bigcat đã giúp đỡ, tôi đã thử vào link như bác chỉ. Tuy nhiên thấy nhiều file quá, không biết download cái nào. Hơn nữa lại cần set membership mới down được nên tôi đang hơi phân vân, không biết có an toàn không?.
Có gì bác hướng dẫn thêm với.

Hạng B1
27/5/07
60
0
6
52

Có cái này không biết bác có còn cần ko?
http://pdftown.net/1/mondeo.zip

Hạng B2
8/1/08
139
0
0

Cám ơn bác vtlam. Tuy nhiên hơi tiếc là Tài liệu của Mondeo ở đây chủ yếu dành cho bảo dưỡng, sửa chữa và lại chỉ có của xe dưới 2.0, 4 máy chứ không có cho V6. Thực ra tôi cũng chỉ cần quyển hướng dẫn khá đơn giản để biết rõ các tính năng, nút bấm điều khiển trên xe thôi. Ví dụ như vừa rồi luay hoay mãi mà chưa biết chính xác cách nhớ chế độ ghế lái !. Tất nhiên ở VN mình thì nhiều khi chỉ cần hỏi nhau, truyền khẩu là xong, chạy xe dăm bữa là biết hết. Nhưng giá như mình kiếm lại được quyển sách hướng dẫn đi kèm xe khi Ford bán ra ấy thì vẫn hay hơn. Không biết có bác nào làm việc ở hãng Ford VN, hay đại luý Ford tại Hà Nội giúp đỡ được không?.
Xin cám ơn nhiều nhiều.