Hạng B2
18/11/10
202
40
28
Em xài suốt 5 năm. Ổn. bản đồ thời đó offline chỉ có nokia map thôi. em xài tới giờ tuy cập nhật khong nhanh bằng các loại khác nhưng thích nhất là chỉnh bản đồ theo hướng lưu thông (cái này ban đêm chạy ngon, nó cảnh báo chỗ nào đường cong, chỗ nào có ngã 3, ngã tư...)
Thích nhất giọng nói:
- "đi hết bùng binh rẽ ở lối thoát thứ 2 "
- "tính toán lại tuyến đường" nếu bạn không đi theo đường đã định
- " bạn đã đến đích" "500mét rẽ phải" ..........
Nói chung hài lòng

Hạng B2
15/9/06
131
177
43
Cái Here maps này dở ở chỗ ko chỉnh lộ trình theo ý mình được. E đi DL qua cao tốc, nó chỉ đi đường QL1 ra DGiay nên cứ báo đi sai đường suốt
basc nào biết chỉnh lại ko. Gmaps e thấy hay hơn ở chỗ cho mình chỉnh theo đường mình muốn đi
Không sao. Bác cứ đi tiếp, Here sẽ tự động tính toán lại đường đi mới. Cái này rất tuyệt nếu đi sai đường, Here sẽ tìm đường đi mới mà mình ko cần quay lại.

Hạng B2
15/9/06
131
177
43
Tất cả đều ổn như bác chủ thớt trình bày, nhưng có 1 lổi nho nhỏ nếu chủ quan, không chú ý là sẽ bị em Here dẫn đi ngay vào đường ngắn nhất, có thể sẽ là đường xấu kinh khủng luôn.
Cho phép bác chọn đường đi ngắn nhất, đường nhanh nhất và đường cân bằng mà (e quên mất từ tiếng Anh chính xác là gi rồi vì đang ko có here ở đây), rồi có muốn qua phà không, đường ray ko, đường ko có vỉa hè, đường có tính phí. Rất nhiều lựa chon để bác tối ưu cách tìm đường.

Hạng B2
29/5/14
182
112
43
41
Em có down về thử nhưng vừa rồi kiếm đường đi từ SG ra Phan Thiết thì Here chỉ tuyến đi QL1, không qua cao tốc...???

Hạng B1
13/2/14
55
37
18
Đi sài gòn sử dụng Here thì đau khổ nha. Đường cấm xe ô tô nhưng em nó cứ kêu thẳng tiến. Nói chung free thì update kém lắm.

• Like
Reactions: Lisbeth
Tập Lái
14/8/14
10
12
3
42
Mình thấy Google maps là ổn nhất.
Tại hay xài Uber thấy Gmap chỉ dẫn rất tốt.

Dùng thử để so sánh hay để mở man kiến thức 1 lần cũng không chết.. ^^!
Từ khi biết HERE em đã bỏ hẳn Google Maps.
Hoạt động tốt trên IOS và Android.
Đã thử trên IP5, TabS 8,4, Ipad 3, SS A8, SS Grand 2

• Like
Reactions: hoangthienle
Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Bác mua cái giá treo fone ở đâu pro quá vậy chỉ em với?tks bác

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Here Maps bác chủ bảo giọng cô gái dễ thương thì "gu" bác lạ nhen! :3dcuoi:
Vietmap giọng chỉ rõ, nói nhanh, dứt khoát, còn Here Maps em hay chỉnh qua tiếng Anh, tiếng Việt con bé nào giọng đã chán, còn nói chậm chậm kiểu đánh vần, giọng rề rề buồn ngủ chít.... :3dquaytay::3dquaytay::3dquaytay:

Nhưng Here Maps thì tốt hơn Vietmap, Vietmap hay chỉ đi đường lòng vòng.
Google map thì tốt, nhưng nó hay nhảm cái khoản chỉ mình đi vô đường hẻm nhỏ (2B mới đi nổi), đường 1 chiều, đường cấm...Mới tháng rồi đi NT, google nó chỉ em đi đường ven biển, xong chỉ vô 1 đường mà đường cụt (!)
Hoảng, bật Vietmap trên xe & Here Maps đối chiếu! :3dnhacnon:

• Like
Reactions: quocviet0503