Hạng B2
8/4/13
212
256
63
Gọi là tài mới nhưng em có bằng củng hơn 1 năm rồi đi đc 10k km mà toàn loanh quanh,xa nhất là phan thiết thôi,tuần này em với thằng bạn đánh xe đi nha trang cho biết,trên đường đi có gì cần lưu ý không mấy anh,em thì chạy từ tốn theo bảng thôi
+ Sẵn cho em hỏi nha trang thì tối ăn chơi chổ nào,thank mấy anh

Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
Nếu bác kg bận thì đi đương ven biển đi bác,e chưa đi cung đương này nhưng e thấy trên diển đàn các bác khen đẹp,mấy năm rồi e chưa đi nha trang chơi kg biết thay đỗi sao,e chỉ nhớ tối bác ra cầu trần phú có bán hải sản ăn ngon,lên veanber hay đi ra các đảo đều có tourt ở khách sạn tiếp thị cho bác luôn,đường đi thì chạy theo bảng cho nhẹ đầu,đi ngang địa phận đồng nai thì chú ý vạch sơn ở dưới đường đừng cán lên và vượt nơi cấm vượt

• Like
Reactions: sinara
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Gọi là tài mới nhưng em có bằng củng hơn 1 năm rồi đi đc 10k km mà toàn loanh quanh,xa nhất là phan thiết thôi,tuần này em với thằng bạn đánh xe đi nha trang cho biết,trên đường đi có gì cần lưu ý không mấy anh,em thì chạy từ tốn theo bảng thôi
Đã đi được qua địa phận Đồng Nai tới Phan Thiết thì đi Nha Trang không có gì phải lo đâu anh.
Ăn thì thấy nhiều người khuyên nên tránh mấy quán chân cầu Trần Phú mà qua cầu tới đường Tháp Bà nhiều quán ngon, bổ, giá cả phải chăng.
Còn chơi thì mình không rành, để các bác khác bổ sung cho anh.
Ở Nha Trang có nhiều mem OS anh ra giao lưu được thì khỏi lo.
Chúc anh đi vui vẻ nha.

• Like
Reactions: vthanh6 and sinara
Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Làng Ngon , chỗ này bác chạy vào đường Nguyễn Thị Minh Khai - Mê Linh bác hỏi quán đó hoặc cafe hoa đồng nội người ta chỉ cho bác . Ngoài ra còn nhiều quán dọc từ quốc lộ vào tới tp Nha trang để lát em hỏi bx rồi post cho bác tham khảo
Tài mới sắp đi nha trang cần mấy huynh lớn chỉ dẫn

Hạng B2
8/4/13
212
256
63
Nếu bác kg bận thì đi đương ven biển đi bác,e chưa đi cung đương này nhưng e thấy trên diển đàn các bác khen đẹp,mấy năm rồi e chưa đi nha trang chơi kg biết thay đỗi sao,e chỉ nhớ tối bác ra cầu trần phú có bán hải sản ăn ngon,lên veanber hay đi ra các đảo đều có tourt ở khách sạn tiếp thị cho bác luôn,đường đi thì chạy theo bảng cho nhẹ đầu,đi ngang địa phận đồng nai thì chú ý vạch sơn ở dưới đường đừng cán lên và vượt nơi cấm vượt
em cảm ơn bác nhiều

Đã đi được qua địa phận Đồng Nai tới Phan Thiết thì đi Nha Trang không có gì phải lo đâu anh.
Ăn thì thấy nhiều người khuyên nên tránh mấy quán chân cầu Trần Phú mà qua cầu tới đường Tháp Bà nhiều quán ngon, bổ, giá cả phải chăng.
Còn chơi thì mình không rành, để các bác khác bổ sung cho anh.
Ở Nha Trang có nhiều mem OS anh ra giao lưu được thì khỏi lo.
Chúc anh đi vui vẻ nha.
em thì chỉ ăn uống cafe thôi,chơi bời mấy cái kia thì em hổng ham,cảm ơn bác nhiều lắm :D

Làng Ngon , chỗ này bác chạy vào đường Nguyễn Thị Minh Khai - Mê Linh bác hỏi quán đó hoặc cafe hoa đồng nội người ta chỉ cho bác . Ngoài ra còn nhiều quán dọc từ quốc lộ vào tới tp Nha trang để lát em hỏi bx rồi post cho bác tham khảo
để em cho vô list,cảm ơn bác nhiều

• Like
Reactions: bacai
Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Dọc quốc lộ :
Bánh ướt cầu lùn ở diêm khánh , quán này từng xuất hiện trên vtv do sơn expo tài trợ ( có bảng chứng nhận treo ở quán )

Quán rắn : bác hỏi quán 5 lùn ở cầu ông bộ . Khi bác chạy vào đó nó có 2 con đường tẻ ra , bác sẽ thấy rất nhiều quán , quán em hay ăn là mai cường quán

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Đã đi tới Phan Thiết là chặng đường khó, từ Phan Thiết trở ra đường rộng có lươn cứng, lại ít xe, nên dể chạy hơn nhiều. Coi chừng dể chạy quá nên sinh ra .. buồn ngủ, nhất là giữa trưa hè nắng gắt!
Cứ 90kmh thẳng tiến, nhưng chú ý biển báo khu dân cư và zone 60 khá nhiều, đừng ngon trớn chạy sướng quá mà quên giảm tốc, dể ăn biên bản.

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Bác hỏi người ta mấy quán ăn bên Hộ , chỗ này em chỉ đi theo quán tính nên cũng kg nhớ tên đường , em chỉ nhớ đi từ Phan Đình Giót vào . Trong tp Nha TRang ,bún cá mịn ở đường bạch đằng , bún cá Năm.... ( em quên tên ) ở đường Phan Bội Châu , nhận xét cá nhân quán ở đường bạch đằng ăn vừa ý . Cafe thì dọc đường trần phú có rất nhiều hoặc mấy đường phía trong ngoài ra thì có skylight , em cũng biết vài quán cafe đẹp nhưng vì em kg nhớ chỗ đó có đậu xe oto được hay kg nên kg dám chỉ cho bác .
Nếu bác có đi đảo khỉ hoặc dốc lếch thì ghé ở đây ăn uống cũng ok , địa chỉ thì em kg có nhưng chỉ có cái vị trí do em chụp lại . Ngoài ra khu chung quanh tháp chàm cũng có bán đồ ăn hải sản và những món đia phương ( bánh căn ) , quan sát thì thấy kg tươi cho lắm nhưng để hòa nhập thì cũng là địa điểm tốt . Chỗ này kg có chỗ đậu xe oto

Attachments

Hạng B2
25/4/17
249
261
63
Bác đi nhớ làm bài rì phọt dọc chặng đường để ae mới hơn bác follow và chuẩn bị tư thế nhé, có rút chút kinh càng tốt :D