Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
RE: Tai nạn của bạn tui bị tai nạn, mong OSer nào ở Chợ Rẫy giúp

dalatlegan: Kiên nhẫn chờ đợi sự hồi phục của cơ thể, và sự điều trị của BS bác ạ. Hy vọng các bác ấy chóng bình phục.

Hạng B2
12/6/08
435
4
18
50

@dalatlegan: Em ra bắc được năm rưỡi rồi, nếu tình hình BV Chợ Rẫy vẫn như xưa thì bác cứ yên tâm. Dù quen hay ko quen, nơi này các bác sĩ trách nhiệm lắm. Cậu em của em hồi trước bị tai nạn giao thông đập đầu vỡ xương mặt, nứt hộp sọ tưởng chết được cấp cứu từ Bến Cát (đường đi Đồng Xoài) về BV Chợ Rẫy sau 3 - 4 tháng là bình phục, không có di chứng.

Mong bạn bác trong cái rủi vẫn có cơ may như đứa em của em

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn

Trích đoạn: dalatlegan

Chưa tiến triển chút nào các bác ơi:(:(:(
[/quote

May hom nay em di Nha Trang nen khong biet duoc tinh hinh, mai em se chay xuong xem tinh hinh BN nhu the nao roi em nhan cho bac nhe, thong cam em nhan bang DT nen khong co dau.

Hạng B2
6/6/08
157
0
16
36
Di Linh - Lâm Đồng

Chúc bạn bác dalatlegan tai qua nạn khỏi.Cảm ơn bác Hung02 đã nhiệt tình vì anh em Os.
Cẩn tắc vô áy náy các bác ạ,chúc các bác lái xe an toàn,thượng lộ bình an,"nếu có say xỉn thì tỉnh hãy lên xe"...

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn

Trích đoạn: dalatlegan

Chưa tiến triển chút nào các bác ơi:(:(:(

Sorry bác! Em quên lưu số ĐT của bác nên sáng nay không gọi cho bác được, bây giờ em mạn phép post bài vào đây nhé. Hôm qua BN đã được rút ống thở, sáng nay em có xuống thăm bệnh và gặp cô của BN và BS Hiếu và thông tin là BN hiện tại tự thở qua miệng, tuy nhiên do nằm lâu thì có biến chứng viêm phổi. Hiện tại BN đã tạm qua cơn hiểm nghèo, bệnh mở mắt nhưng không tiếp xúc, sống được nhưng di chứng về sau thì phải chờ thời gian và phục hồi, hiện tại không có phương pháp điều trị triệt để. Nếu tình hình diển tiến theo chiều hướng tốt như thế này thì tuần sau có thể cho BN về BV Lâm Đồng để tiện cho việc chăm sóc phục hồi và hẹn tái khám.

Hạng D
9/7/07
2.875
4
38
52
Tp.HCM
www.mobileshop.vn

Vậy là mừng rồi, mong rằng sẽ ko để lại di chứng cho bác ấy

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

Cầu cho bác ấy mau qua khỏi

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com

Thay mặt thằng bạn đang nằm và gia đình cám ơn bác hungo2 nhiều lắm, nhưng chắc chắn một điều là sau vụ này bạn tui sẽ không bao giờ lái xe đc nữa rồi:mad:

Tập Lái
18/10/07
33
0
0
43

e chúc bác ấy mau bình phục,nhân tiên e xin chia sẻ một tí kinh nghiệm vì đoạn đường này em đả đi qua vài lần :dốc cao trên đoạn đường dài (độ cao 1500m)rất nguy hiểm các bác ạh,đường rất vắng nên dẫn đến chạy tốc độ cao,đặc biệt do rất nhiều cua cùi trỏ liên tục (2,3 cua liền nhau),và lại nằm ngay khu vực có độ dốc cao lại khuât tầm nhìn( bị khất bởi eo núi và sương mù dầy đặc). Nhưng vẫn chưa nguy hiểm bằng trên đường thường xuyên có cát làm trượt bánh xe(cát do trượt đất trên sườn đồi xuống khi trời mưa) là tác nhân chính dẫn đến tai nạn. Bác nào có đi qua đoạn đường này xin lưu ý ậh. hoặc các bác cứ bám theo taxi của hãng xe "phương trang: dalat-Nha trang" là an tâm ạh

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Trích đoạn: khoabaroco
... hoặc các bác cứ bám theo taxi của hãng xe "phương trang: dalat-Nha trang" là an tâm ạh
Chời... Đi đường đèo dốc,lái xe phải tự chủ động,hạn chế tốc độ theo biển báo để đảm bảo an toàn. Bác xui chạy theo Taxi,...họ quen đường, tranh thủ thời gian...
Nguy hiểm lắm. An tâm gì nổi !!!