Tập Lái
24/3/08
34
1
0
42
RE: Tai nạn của bạn tui bị tai nạn, mong OSer nào ở Chợ Rẫy giúp

bác Hùng chạy xe lâu năm và nhiều kinh nghiệm lắm ! là tài xế kỳ cựu của KS PALACE, chạy bao lâu không sao.Mà bị tai nạn la do người khác chạy thì đau lòng quá!Nhiều người DL cũng đang dõi theo bác ấy và cùng cầu chúc bác ấy mau mau lành bệnh ... em xin thay mặt anh em OS dalat cám ơn tất cả các bác OS đã và cũng đang cầu mong cho bác Hùng mau mau khỏi bệnh ...

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Bác í đeo belt mà lại bị nặng nhất :(

Cầu mong bác ấy qua khỏi tai nạn này :(

Đọc mà thấy đau lòng quá. Mong cho bác chủ xe sẽ qua khỏi.

Em cũng đã đi qua cung đường này hai lần (cả lên và xuống). Theo em đây là cung đường rất đẹp. Và nên chọn nếu muốn đi từ NT lên DL và ngược lại. Phong cảnh đẹp. Đường tốt và vắng. Nhưng đúng là khá nguy hiểm. Đường có đoạn nhiều cát và thường xuyên khuất tầm nhìn vì cua gấp. Kinh nghiệm của em là bao giờ cũng còi khi vào cua dù có người hay không. Khá hữu dụng vì thỉnh thoảng hay gặp xe máy ngược chiều bất ngờ. Chính vì đường tốt và vắng nên các chú xe máy (cũng như 16 chỗ) thường phóng rất nhanh và ẩu. Phải đề phòng. Hơn nữa nếu các bác chở gia đình theo thì cũng nên chạy chậm vì cung đường này rất nhiều cua, và lên xuống nhiều nên dễ mệt và say cho người trong xe.

Chúc các bác lái xe an toàn.

Hạng D
17/11/07
1.088
2
0
Re:Tai nạn của bạn tui , mong OSer nào ở Chợ Rẫy giúp

dalatlegan nói:
Hôm qua thằng em rể từ Đà lạt xuống thì mới biết thằng bạn nó và cũng là bạn tui bị tai nạn trên đường về từ Nha trang -Đà lạt ( đường mới mở) cách đây khoảng 10 ngày.
Đây là mấy tấm hình nó chụp bằng điện thoại ngay ngày hôm sau:
Từ trên lan can cầu : chỗ xe lật xuống và xa xa là cái xác xe đang nằm ( khoảng 1-200m)

Còn đến gần thì như thế này :

Tanh bành xe rùi:mad: tất cả rotyn,thước lái chia lìa. Trục láp cầu sau đứt lìa, không nhìn ra con gì
Về người:
- Lái chính (bạn của nó luôn) sau tai nạn người ta thấy nó nằm một đống bên ngoài cách xe vài m đi luôn 6 cái xương sườn.( không cài seatbelt):(
-Người ngồi bên phụ cũng không cài seatbelt thì được gỡ ra từ cốp sau xe: không hiểu bay kiểu nào.
-Ngồi dưới bên phụ thì trậc khớp hông không di chuyển đc.
Ba chú trên đã tỉnh và không phải chuyển cấp cứu SG
-Còn thằng bạn thì ngồi dưới bên tài ( có cài seatbelt) thì không chảy máu gì hết .nhưng đến giờ vẫn còn chưa tỉnh ( hiện đang cấp cứu tại phòng cấp cứu Chợ rẫy
Tai nạn xảy ra lúc 8h30 tối các bác ạ.
Hiện thời bảo hiểm và Công an đã lo giải quyết hậu quả tai nạn nhưng có bác nào trong OS mình làm chợ rẫy xem giùm chứ nó đến giờ vẫn còn hôn mê không biết gì:mad:
Và câu hỏi nhỏ với các bác cái con xe đó là gì và nguyên nhân tai nạn này.

Bác đưa tin thế này mỗi lần lên Đà Lạt tự lái em thấy cũng hơi sợ đấy .