Hạng C
10/5/08
903
1
0
Visit Site
RE: Tai nạn của bạn tui bị tai nạn, mong OSer nào ở Chợ Rẫy giúp

Cầu Chúa che chở cho bác sớm vượt qua cửa tử và bình phục hoàn toàn như người bình thường, ko để lại di chứng.

Hạng B2
3/5/08
367
4
18
35
Việt Nam

Mô phật
xe như vậy mà tình trạng thương tích vậy là may rồi bác ạ! Chúc các bác ây sớm bình phục...
..

Last edited by a moderator:
Hạng C
10/5/08
903
1
0
Visit Site

em nghĩ chắc bạn bác ko sao đâu, em có thằng cháu bị tai nạn (nó đang học IT) , phải mổ não, lấy miếng xương sọ đi đông lạnh bảo quản, sau đó lắp lại. Nay nó đã bình phục, ra tóc. Tuy nhiên nó nói hơi chậm, vẫn biết được mọi người xungquanh, nó ko học IT nữa vì cứ suy nghỉ nhiều là nó nhức đầu

Hạng B2
3/5/08
367
4
18
35
Việt Nam

Trích đoạn: tieunhan

em nghĩ chắc bạn bác ko sao đâu, em có thằng cháu bị tai nạn (nó đang học IT) , phải mổ não, lấy miếng xương sọ đi đông lạnh bảo quản, sau đó lắp lại. Nay nó đã bình phục, ra tóc. Tuy nhiên nó nói hơi chậm, vẫn biết được mọi người xungquanh, nó ko học IT nữa vì cứ suy nghỉ nhiều là nó nhức đầu
Đọc bài này làm em nhớ tới thằng bạn cũng vì tai nạn khi lên đèo mà ra đi rồi

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/4/04
1.520
5.523
113
saigon, Vietnam

cầu mong cho bác ấy có tiến triển tốt, cám ơn bác Hùng O2 đã giúp đỡ ae OS.

Hạng B2
21/6/05
293
7
18
56

có gì mới thì bác hungO2 cập nhật tin tức liên tục cho OS nhe
Cầu mong bạn của OS sớm qua khỏi

Hạng D
25/11/07
2.122
59.722
113
Viện Nghiên Cứu

Có anh em OS hỗ trợ, mong rằng tình hình của nạn nhân sẽ tiến triển tốt...

Tập Lái
11/4/07
39
0
0

Chúc bác bạn bác dalatlegan qua được cơn hiểm nghèo. Em cũng có anh bạn bị TNGT chấn thương sọ não nằm 18 ngày mới tỉnh. HIện giờ cũng chỉ có chút di chứng nhỏ thôi.

Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53

Trích đoạn: dalatlegan

aribags trên chiếc ESC3.0 có bung ra không
Nó bung tốt chứ không là hai chú ngồi trên lên đường rồi: mà chắc bung tốt quá hay sao mà chú lái văng khỏi xe với 6 cái xương sườn và chú ngồi bên tài lọt vào cốp sau ;):mad:
với tài lâu năm thì tí bia rượu hổng xi nhê nhiều nhưng cái quan trọng chạy đường đèo núi mà không quen đường lại gặp đường vắng đẹp cứ mát ga là ăn đòn cầm chắc ... chạy đường đèo núi quan trọng nhất là thuộc đường ( thuộc cua ) ... có lẽ bạn bác kia bị dính quả cua hình chữ S nên trở tay không kịp .
bác Đức nói rất đúng nhưng chỗ đường này nó độc cái nữa là chữ S và đuôi nó chứ V mới khổ chứ:(không hiểu mấy chú mở đường xẻ núi chỗ này học ntn mà như cài bẫy. Ngay bản thân tui lúc đường này mới thông xe thỉ qua chỗ cầu này cũng không có lan can chỉ cómặt cầu thôi hà, bữa đó đổ dốc từ DL xuống, may mà đi ban ngày mà phải rà thắng lắm mới ôm nổi, đến khi đi trên mặt cầu mới không thấy lan can gì hết:mad: Lúc đó mới thấy sợ. Đến giờ này bà cả và mấy đứa nhỏ nghe đi đường này là thối lui hết. Dè đâu thằng bạn là người DL mà cũng dính ở đây, buồn quá: mẹ nó già rồi phải xuống thuê nhà trọ hằng ngày trông coi cho nó, còn mấy đứa con thì ký gửi các nơi.
Mà các bác cũng biết rằng như nó nằm nhà thương Chợ Rẫy thì theo đc biết >1tr/ngày đó. Không có tiền nộp thì ....buồn lắm không nói đc.
Mong rằng các bác nhè nhẹ ga chút xíu để cho mình và gia đình.

Đi đường đèo nếu có GPS thì trên cả tuyệt vời, từng khúc cua được hiện rõ trên bản đồ và cả những khúc cua kế tiếp nữa, nên dù kô thuộc đường vẫn có thể an tâm mà đi. Mức độ an tòan được nâng lên một cấp các bác ạ.