Hạng B1
14/2/14
63
44
18
bình thạnh hcm
nghe mà hồi hộp quá. Chỉ có thể là xe Đức: nổ lốp ở tốc độ 120km/h, sau đó bước xuống chụp hình kỷ niệm !
mừng bác chủ và gia đình tai qua nạn khỏi.bác bt ghê gặp em trắc cạc dai chạy lộn xộn òi .tâm đâu mà photoragher nũa chứ.

Hạng B1
12/6/12
58
26
18
chúc mừng gđ bác chủ đã an toàn. Mỗi khi mình chạy cao tốc thì trong đầu luôn suy nghĩ về sự cố bất ngờ kiểu như thế này nên không bao giờ chạy lên 120 mà chỉ chạy đều 100 mặc dù xe luôn được bảo dưỡng định kì và check kĩ trước khi đi xa.
Chúc các bác thượng lộ bình an!

Hạng D
16/11/09
1.979
590
113
Em gặp sự cố bất ngờ trên cao tốc khiến gia đình mém "đoàn tụ ông bà" vào chiều mùng 1 tết. Hành trình của gia đình em đi Nha Trang vào trưa mùng 1 tết. Đi đường cao tốc Long Thành- Dầu giây, khi tới khúc đường quẹo xuống Long Thành thì gặp sự cố nổ lốp sau bên tài, tốc độ khi gặp sự cố hơn 120km/h.[pagebreak][/pagebreak]

Vừa nổ lốp thì 4 bánh tự động thắng cứng,ESP bật lên, xe bị xỉa qua hướng bên phụ. Lúc này em chỉ còn kịp đánh hết lái qua hướng ngược lại để lấy lại thăng bằng, tránh quán tính làm lật xe. Xe trượt 1 khúc dài khoảng 50-60m qua bên kia đường, và chỉ dừng lại khi đụng vào taluy. Rất may mắn là đường vắng, phía trước và phía sau không có xe. Hệ thống cân bằng động của X5 cực tốt, giúp xe giữ thăng bằng và tránh bị lật. Và chắc là có "ông bà" đỡ cho. Chứ nếu không thì chắc xong film rồi :3dchongchong:

Về nhà coi lại cam hành trình thì thấy trước khi bị nổ lốp thì xe chạy ngang qua rãnh sống trâu, có lẽ bị cứa vào thành lốp xe. Xe em sử dụng lốp thường chứ không phải runflat nên mới gặp sự cố. Nếu sử dụng runflat chắc là sẽ tránh bị nổ lốp rồi.
Lần đầu được trải nghiệm cảm giác drift và đi giữa lằn ranh của sống và chết :3dtanghoa:
Chạy cao tốc thì sướng thiệt, nhưng những sự cố bất ngờ kiểu này thì mới thấy thật là nguy hiểm. Chỉ còn cách kiểm tra cẩn thận trước khi đi xe và nhẹ chân ga để còn kịp xử lý khi sự cố bất khả kháng xảy ra.
Chúc các anh em một năm mới đầy may mắn và hạnh phúc. Và lái xe an toàn khi đi xa :3dup:

View attachment 420378 View attachment 420379
Chúc mừng bác chủ mạnh khỏe qua nạn này! Chúc bác năm mới hạnh phúc!

Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Lốp xe em loại thường cũng sắp phải thay rồi, em cũng đang lăn tăn thay rf hay thường, mà xe em Mer C cũng hay đi cao tốc HN HP. Loại RF nghe mấy bác bảo ồn và sóc lắm.

Hạng B2
4/6/12
218
181
43
Lốp xe em loại thường cũng sắp phải thay rồi, em cũng đang lăn tăn thay rf hay thường, mà xe em Mer C cũng hay đi cao tốc HN HP. Loại RF nghe mấy bác bảo ồn và sóc lắm.

Em khuyên bác đừng thay, vì vừa tốn vừa ồn. Em đang muốn thay lại lốp thường cho xe em đây ạ

• Like
Reactions: hoanganhdhyhp
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Đâu phải runflat ko nổ còn vỏ thường thì nổ đâu bác. Xe bác 1 là vỏ mòn, 2 là phù, 3 tác động của ngoại lực đúng ngay chỗ hiểm của vỏ xe nên nổ vỏ đấy.

Lốp nếu bơm không đúng khi chạy cao tốc sẽ dễ dẫn đến quá nhiệt nếu có hệ thống giám sát áp suất lốp các bác sẽ yên tâm hơn,các bác xem qua clip dưới và chú ý ở thời điểm 1'27 camera hành trình ghi lại được sự cố xảy ra khi xe đang chạy ,và nếu ai muốn sắm cho v2 thì ủng hộ e
http://tuibagang.vn/cam-bien-ap-suat-lop-careud-u903z-nf.html
Cho xin giá cả cạnh tranh và lắp đặt ở Hochiminh với bạn ơi, tui ở Hàng Xanh.