Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
22/2/06
1.297
7.884
113
46
Sài Gòn
RE: Tai nạn làm lật xe BMW ở Long Khánh

Trích đoạn: xe_gi_cung_duoc

có chứ bác ! trong bảo hiểm trách nhiệm dân sự của chủ xe (với bên thứ 3 tức "người đi đường" hay với hành khách của mình đã có mục này rồi mà)

Chủ xe này chỉ chịu trách nhiệm dân sự với người thứ ba nếu tông phải ai đó trên đường. Trường hợp này, chủ xe ko chịu trách nhiệm dân sự với cô bé xấu số ngồi chung xe vì xe Bim 645 chắc chắn ko phải xe .... đăng ký kinh doanh và cô bé í ko phải là hành khách ( theo định nghĩa của BH)

Tiếc quá!!! Xin chia buồn cho cô bé

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/12/03
1.715
13
38
44
XÌ FỐ

nói thì nói chơi vậy thôi chứ ai mà chứng minh được là nó chạy wá tốc độ hả các bác, để biết chạy quá tốc độ phải có chú *** nào bắn ngay lúc đó và có ghi lại bảng số thì mới được, còn không thì cũng chỉ là tai nạn bình thường thôi. Tùng nó tiếc lúc đó thôi, sửa xe xong, 1 em khác nhảy lên thì lại vui như chưa có chuyện j xảy ra ý mà

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

Trích đoạn: hamzui

Trích đoạn: xe_gi_cung_duoc

có chứ bác ! trong bảo hiểm trách nhiệm dân sự của chủ xe (với bên thứ 3 tức "người đi đường" hay với hành khách của mình đã có mục này rồi mà) :)

Chủ xe này chỉ chịu trách nhiệm dân sự với người thứ ba nếu tông phải ai đó trên đường. Trường hợp này, chủ xe ko chịu trách nhiệm dân sự với cô bé xấu số ngồi chung xe vì xe Bim 645 chắc chắn ko phải xe .... đăng ký kinh doanh và cô bé í ko phải là hành khách ( theo định nghĩa của BH) :)

hành khách : tức là người ngồi trên xe đó bác (hành : đi, khách : người). bất kể có mua vé hay không

nếu bác vẫn chưa tin : mở quy tắc bảo hiểm ra đọc lại :D

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: xmen

Em nghĩ là đ/c này có BMW series 6 thì chắc là nó chạy án đc, rồi sẽ không sao cả đâu. TNGT là chuyện bình thường, ko cẩn thận và thậm chí cẩn thận thì vẫn cứ bị, đây cũng là bài học để anh em chịu khó dùng seat belt mà.
Cẩn thận vẫn hơn nhiều chứ bác, và nếu có xảy ra, cũng nhẹ đi nhiều ...luôn làm chủ tốc độ và tôn trọng xe khác ....TNGT cần phải hạn chế chứ ...

Hạng B2
21/4/04
143
1
0
Vietnam

Em đã bảo rồi, bác đi cẩn thận nhỡ chẳng may có đứa nào nó đâm vào thì sao.:D Cái này gọi là số rồi, cách đây 2 năm em đi 2 chỗ ở đoạn đường Hoàng Hoa Thám, đi cực chậm, có thằng nó sang đường đoạn Ngọc Hà, phi như điên vào em, ko thể tránh đc, đành phải cứng tay và phanh để xe đi thay người.;) May mà bị nhẹ nhẹ, quả đó nếu em đi nhanh chưa chắc đã bị.

Hạng C
12/10/05
587
32
28
43

Thôi ta về ta tắm ao ta.Cứ đi có mui và thắt dây an toàn vẫn hơn mặc dù là đời 75-85 - 95.

Hạng D
22/2/06
1.297
7.884
113
46
Sài Gòn

hành khách : tức là người ngồi trên xe đó bác (hành : đi, khách : người). bất kể có mua vé hay không

nếu bác vẫn chưa tin : mở quy tắc bảo hiểm ra đọc lại

Iem xin mượn topic này để lạm bàn chút xíu về "bảo hiểm trách nhiệm dân sự"

1. "BH trách nhiệm dân sự của chủ xe cơ giới" là 1 BH bắt buộc ( bác ko mua hoặc hết hạn mà ko mua **** bắt ráng chịu:D)

2. Luật phân biệt rõ ràng trách nhiệm dân sự của chủ xe cơ giới đối với 2 trường hợp: "xe kinh doanh""xe ko kinh doanh"

-Xe ko kinh doanh, những "đương sự" sau được bồi thường nếu xe bị tai nạn( theo tỷ lệ % thiệt hại):
lái xe và phụ xe (xe của mình): 10 chai/người (tối đa)
người bị tông: 30 chai/n
xe người bị tông:30 hoặc 80 chai/n tùy mức mua BH
( lưu ý là BH ko bồi thường cho xe của chính người mua BH, ko bồi thường cho bất cứ ai khác ngồi trên xe mình ngoài tài và phụ xe)

-Xe kinh doanh, những "đương sự" sau được bồi thường nếu xe bị tai nạn( theo tỷ lệ % thiệt hại):
lái xe và phụ xe (xe của mình): 10 chai/n (tối đa)
người bị tông: 30 chai/người
hành khách trên xe mình: 30 chai/người
xe người bị tông:30 chai hoặc 80 chai tùy mức mua BH
( lưu ý là BH ko bồi thường cho xe của chính người mua BH)

Sự khác nhau về BH trách nhiệm dân sự giữa xe kinh doanh và xe ko KD: xe kinh doanh được BH cho hành khách ngồi trên xe của mình.
Vì vậy, bác mua BH TNDS cho xe của mình hình như là 270.000 VND (5 chỗ) nhưng taxi 5 chỗ mua đến 400.000 VND

Bác Xe-gi-cung-duoc chắc cũng mua BH cho xe mình mà ko chịu nghiên cứu kỹ, iem có vài lời ....... giúp bác nghiên cứu thêm:D

Hạng B2
14/10/04
491
3
43
tsunami

mà hình như nhà tùng bi mới mở cái gara mà có 1 chú poscher .1 em cls mới tinh ,:D lìu tìu phát :D

Hạng B1
27/11/05
63
0
0

Tiếc quá, người đẹp như em...?! Thành kính phân ưu.

Giời không có mắt, chả bù cho mình: Xe xấu, tài già, hàng vừa già vừa xấu...

Hạng B2
22/1/06
117
0
0
HN

Tai nạn này chắc do lái xe chưa học về lực ly tâm [link]http://vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2006/04/3B9E7F8D/[/link]
nên vào cua vẫn giữ tốc độ cao do đang phê em, tất yếu là...BÙM..đáng tiếc thật, các bác cẩn thận nhé đường trường chứ ko pải đường đua F1 :(

Status
Không mở trả lời sau này.