Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley
RE: Tai nạn làm lật xe BMW ở Long Khánh

Trích đoạn: hamzui

Chủ xe này chỉ chịu trách nhiệm dân sự với người thứ ba nếu tông phải ai đó trên đường. Trường hợp này, chủ xe ko chịu trách nhiệm dân sự với cô bé xấu số ngồi chung xe vì xe Bim 645 chắc chắn ko phải xe .... đăng ký kinh doanh và cô bé í ko phải là hành khách ( theo định nghĩa của BH)

Tiếc quá!!! Xin chia buồn cho cô bé

Thân nhân người ngồi trên xe vẫn có thể kiện đòi bồi thường được đối với lái xe quá tốc độ gây tai nạn đó các bác ạ. Căn cứ Bộ luật Dân sự Điều 604. Bác nào rảnh rỗi cứ mở ra mà xem.

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

Tội quá các bác nhỉ, không biết em nào là mục tiêu kế tiếp của mấy công tử nhà giàu đi xe đắt tiền nữa đây ! :mad:
chạy mà đến độ lật xe, thì chắc chạy ẩu + không tuân theo luật giao thông mới vậy thôi !
Chắc chạy nhanh để lấy "le" với em đó mà, nhưng "le" đâu không thấy thấy "lè ............[:-]lưỡi" thôi ! [&o]

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Dù sao thì tai nạn cũng đã xảy ra, người cũng đã mất vì thế các bác không nên đưa đề tài này ra để tránh móc làm gì. Đây cũng là một kinh nghiệm thực tế cho chúng ta về an toàn khi lái xe và nhắc cho chúng ta phải nhớ luôn đeo .. bao.. í lộn đeo belt :D:D khi chạy xe trên đường...

Hạng B2
2/1/05
151
1
0
53
HN

Xe BMW sport mà còn lật thì không hiểu đi kiểu gì... đúng là chỉ tội nghiệp người đã mất và gia đình thôi...

Hạng D
22/2/06
1.297
7.840
113
46
Sài Gòn

Trích đoạn: nslinh

Trích đoạn: hamzui

Chủ xe này chỉ chịu trách nhiệm dân sự với người thứ ba nếu tông phải ai đó trên đường. Trường hợp này, chủ xe ko chịu trách nhiệm dân sự với cô bé xấu số ngồi chung xe vì xe Bim 645 chắc chắn ko phải xe .... đăng ký kinh doanh và cô bé í ko phải là hành khách ( theo định nghĩa của BH)

Tiếc quá!!! Xin chia buồn cho cô bé

Thân nhân người ngồi trên xe vẫn có thể kiện đòi bồi thường được đối với lái xe quá tốc độ gây tai nạn đó các bác ạ. Căn cứ Bộ luật Dân sự Điều 604. Bác nào rảnh rỗi cứ mở ra mà xem.

@Bác nslinh: Bác nói rất đúng, khi rủi ro xảy ra thì người lái xe gây tai nạn, chủ xe gây tai nạn đều phải chịu trách nhiệm dân sự ( có khi cả hình sự ) đối với nạn nhân bất kể trên xe hay dưới xe nếu lỗi thuộc về mình.

Bản thân các cty bảo hiểm cũng phải chịu trách nhiệm bồi thường cho nạn nhân vì 1 chiếc bim 645 ko đơn thuần chỉ mua 1 loại "BH trách nhiệm dân sự của chủ xe cơ giới", họ có thể mua "BH thân vỏ xe"," BH sinh mạng người ngồi trên xe"...và có khi nạn nhân còn mua cả .... BH nhân thọ nên chuyện bồi thường tính mạng là bình thường.

Tuy nhiên ở đây iem đang nói về "BH bắt buộc trách nhiệm dân sự chủ xe cơ giới" với bác Xe-gì-cũng-được :
phần dân sự sẽ do công ty bảo hiểm chiếc xe đó đền cho gia đình hành khách (bảo hiểm này là bắt buộc, hình như 30T/vụ).
Riêng loại BH này, cty BH cho chiếc xe sẽ ko bồi thường cho bất kỳ người nào ngồi trên xe(ko kinh doanh) ngoại trừ tài xế và phụ lái

Vài lời lìu tìu với bác.

Hạng C
22/8/05
587
0
0

em tưởng mấy cái xe xịn nó được trang bị các hệ thống ổn định ngang,chống trượt,brake assist... đến tận răng ấy chứ nhỉ[8|]

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM

Trích đoạn: hard

em tưởng mấy cái xe xịn nó được trang bị các hệ thống ổn định ngang,chống trượt,brake assist... đến tận răng ấy chứ nhỉ[8|]
Bác ơi, nó trang bị đến răng nhưng cũng giới hạn thôi, cứ tương thỏa mái thì cũng tèo thôi :)

Hạng B1
6/8/05
78
0
6
47
Saigon

Xin chia buồn cùng bạn và em gái, đồng hội BMW !!!

Hạng D
22/2/06
1.297
7.840
113
46
Sài Gòn

Trích đoạn: otosaigon

Mấy con NN này mua bảo hiểm làm sao nhỉ? :D

Ý bác hỏi về BH cho xe biển NN?? BH bắt buộc chắc là mua như bình thường (thông tư và nghị định dành cho BH đã qui định giá cụ thể), các loại BH ko bắt buộc khác có thể được tính giá khác ( yếu tố nước ngoài mà, giá cả sẽ được thay đổi rất 'linh động" :D). Giá cả và cách thức BH thay đổi như thế nào thì.........iem ko biết:D

Status
Không mở trả lời sau này.