30/7/15
247
147
43
44
Các Bác cho em hỏi, hôm qua em có đi ngang qua Đại Học Y Dược Tp. HCM, em có thấy xxx bắt xe ở ngã tư Lý Thường Kiệt giao với Hồng Bàng, khi xe quẹo trái qua Hồng bàng là bị lụm, thao tác rất nhanh và các tài xế có thể đi trong vòng 1 nốt nhạc, em không biết xxxx bắt vì lỗi gi? Thứ hai nữa là em thấy có một anh trai ngồi trên xe NOVO màu đen, hơi bặm trợn và to con, đội nón lưỡi trai đứng ở cái mũi tên em chỉ ấy, không biết có phải đó là QCBX đi theo xxxxx không vì em thấy nó cứ đảo mắt liên tục và rất láo liên, do em sợ nó thấy em nên em chụp nhanh nên k thấy rõ nó đứng.

Attachments

Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
đâu phải bác, chỗ này bắt lỗi quẹo cán vạch hoặc ko dừng giữa giao lộ mà. có nhiều topic nói rồi
Lỗi rẽ cán vạch thì bắt dễ chứ lổi ko dừng đèn bắt là hơi bậy tuy nhiên ko khuyến khích do đường đông. Chỉ khuến khích khi đường vắng tanh ^^

Hạng D
7/11/13
1.099
9.244
113
Lỗi rẽ cán vạch thì bắt dễ chứ lổi ko dừng đèn bắt là hơi bậy tuy nhiên ko khuyến khích do đường đông. Chỉ khuến khích khi đường vắng tanh ^^
Bậy là sao bác ? Em thấy quẹo trái phải chờ đèn mới quẹo chứ ?
Chỗ này thằng xe buýt nó quất em một cái nên nhớ hoài
:3dgian:

Hạng C
2/6/07
900
459
63
41
hành tinh
Đúng là quẹo trái phải chờ đèn, mà ngay chổ bác đứng chờ có đèn không? Ngay đó chỉ có vạch 1.12, vạch này có hiệu lực khi:
- Ngay vạch 1.12 có đèn giao thông
- Ngay vạch 1.12 có biển báo STOP
- Ngay vạch 1.12 có ngừơi đứng điều khiển giao thông
(theo quy chuẩn 41 của luật GTĐB)
Đây là 1 cái bẫy để bọn XXX kiếm bánh mì những ngừoi không biết luật.
Cho nên em cảnh báo các bác tại địa điểm này và địa điểm cầu vựot Cây Gõ.
Nói không với tiêu cực và hãy xin lập biên bản, quyền lợi sẽ thuộc về các bác tài!

Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Ý em là bác phải dừng trước vạch dừng có đèn đỏ. Khi bác vô tới khoản giữa con lươn. Bác ko nhất thiết phải dừng chờ mà có thể rẽ luôn (vẫn còn đèn đỏ) do luật cho phép. Nhưng em nói không khuyến khích làm như vậy khi đông xe, chỉ khuyến khích khi vắng tanh xe