Hạng B2
25/10/05
167
43
28
48
TP.HoChiMinh
google.com.vn
RE: Tại sao Altis hot thế?

Các Bác cứ chê Altis!Các Bác cứ hỏi xem những ai chạy Altis rồi và sau khi có thêm tiền đổi xe mới cao cấp hơn(Cam,bi.mec...) thì họ sẽ trả lời cho các Bác chính xác!Corolla là dòng xe bán chạy nhất của Toy trên toàn thế giới!Trước khi mua xe(cá nhân ,gia đình)mọi người đều hỏi đến chi phí xăng cộ ,bảo trì,phụ tùng thay thế....Có chiếc xe nào đi mà không hề lăn tăn đến chuyện xăng cộ,an tâm không lo hỏng vặt ,giá trị sử dụng còn lại...E nghĩ đó là Altis!!!

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

Mấy bài của TOYOTA cũ mềm rồi mà vẫn làm tình làm tội anh em. Xe đó từ ngày có Civic thì có bán được đâu. Ít người mua lắm vì Civic đẹp và rẻ, chất lượng lại tốt.

Hạng D
6/5/04
2.804
1.903
113
Vietnam

Altis bán chạy vì rẻ tiền bên nước ngoài ( 13k), Tại VN civic đã ra loại 2007, không hiểu còn có người mua Altis đời 2001, 2002 với giá đó làm gì?

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Trích đoạn: npt

Mịa, đắt cũng sắp hàng, ế cũng phải sắp hàng. Nghe khó chịu thật các bác ạ, thị truờng mình thật không hiểu nổi :mad:
Ai cũng hiểu chỉ mình bác không hiểu:D:D

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

Hoài của nên mua. Cũng tại giá rẻ nữa. Altis có mầu mới rồi :)

Lại sắp tăng giá nên mua nhanh đi kẻo lại tăng chi phí.

Tập Lái
6/5/07
5
0
0
cand.com.vn

nhà nước không biết thương dân tí nào?mua xe hơi ở VN nhục nhất tgiới.có tiền mà cúng không được sướng

Hạng B1
19/11/06
52
0
0
50
HCM
www.dohuco.com

Tôi cũng đồng tình với các bác ở topic này; đúng là có tiền mua xe cũng không được sướng. Hôm qua tôi bực mình quá nên đã hủy mua con Captiva rồi,hôm tôi đặt cọc, giữa tháng 3/2007, saleman ở Vidamco Lê Lơi nói cuối tháng 4 or đầu tháng 5 nhưng cuối tháng 4, đầu tháng 5 hỏi saleman, nó thay đổi 180 độ luôn, nó nói giờ này cả ông tổng giám đốc Vidamco củng không biết được thời gian giao hàng cho anh, tiên sư cái thằng này, nó nói vậy cứ như mình là con nít đó (xin lổi admin và các bác nhé, xem ra em có vẻ hơi nóng giận rồi). Do vậy, hôm nay đi xem con Camry 2.4G cũ, năm 2004. Nghĩ mình chẳng giầu có gì, bỏ ra những 36.000USD cũng chỉ mua được xe cũ. Đúng là khổ thiệt! Theo các bác thì liệu có nên mua Camry với giá đó không? (tôi mới đi xem xe, xe chưa dọn dẹp, lái xe ở Showroom mới lấy về, tôi chỉ thắc mắc không biết số KM (19.610KM ở đồng hồ xe) có đúng không thôi. Nều xe 2004 mà đi có 19.610KM thì tuyệt với rồi phải không?tôi sợ nhất lái xe đã tua đồng hồ KM về lại. Em hỏi thêm : theo các bác liệu có cách nào tìm ra được đúng KM xe đã chạy?Tôi biết đây là chủ đề Altis nhưng hy vọng các bác hỗ trợ. Cảm ơn nhiều

Hạng B1
14/3/05
59
0
0

Hì, bác nóng quá nên mua luôn em Cam cũ rồi à? :D . Em cũng mới mua xe cũ nên bít chút chút. Bác kiểm tra bánh xe, nếu rãnh bánh xe mòn quá, nông quá rồi có nghĩa là xe đi nhiều rồi, hoặc là mới thay vỏ mới :D . Chắc ăn thì trước khi mua bác yêu cầu được dắt ra gara quen để kiểm tra máy móc, km, v.v....(xem xe có bị đụng chưa nữa). Gara Tam Tiến 67 đường Phan Huy Ích Q.TB là Gara của OS đó bác :D, good lắm :D .

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

VN là nước có nhiều người giầu nhất thế giới (tính riêng trong lĩnh vực mua xe ô tô
). Họ mua xe thì cứ chọn xe nào đắt nhất thì đổ xô vào mua không quan tâm tới giá cả thực tế. Xe càng đắt thì bán càng chạy. Càng khan hàng thì càng tìm cách mua bằng được kể cả trả tiền kênh lên vài ngàn đô la. Thế mới là nghịch lý!

Hạng B1
28/3/07
51
0
0
Đất mẹ

Đồng ý với các bác, hôm nọ em ra chỗ TOY HK lấy xe cho cơ quan, chẳng được chúng nó mời hụm nước chè nào, những lần trước còn được 1 ly. Nó còn bảo anh muốn mua cam thì mua ngay đi không đến Tết cũng chưa được đi. Em nghe mà điên tiết quá, mình đi bán hàng phải nịnh khách bằng chết, đằng này chúng nó như bố mình ấy. Em về không đặt nữa, đi xe cơ quan vừa đỡ tiền xăng mà lại vừa có tiền cho b...