Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
Re:Tại sao bác chọn nhãn hiệu FORD

binharch nói:
Ford hết sức an toàn, cái này em...thử rồi ! he...he...
Em tình nguyện làm nhân chứng cho bác binharch...hehe...(Dụ nì em có bít...)
Em lấy một chuyện có thật của mình ra làm bằng chứng cụ thể đây. Số là em dừng đèn đỏ sau lưng 1 bác Altis, mải mê cầm điện thoại nhắn tin, liếc thấy đèn xanh, bác Altis nhấn ga, em nhấn theo, bác đạp thắng, em...chẳng đạp...ĐÙNG...Ối! Cái gì vậy? bác Altis bể cản sau, móp cốp sau làm bung nắp capô đóng xuống không được nữa vì khung sường đã bị võng vào trong. Nhìn lại con vợ hai của mình...Escape ơi là Escape...! Sao mày chẳng bị gì hết vậy nè..híc...híc...
Tổng thiệt hại cho bác Altis là 12 triệu tại Toyota Đông SG (em xin lỗi bác Liberty...em dzọt...)
Qua trận này em quen với bác Altis luôn vì cũng ở gần trong khu nhà em.

Hạng B2
14/5/07
117
0
0
53

lamdat nói:
miha27 nói:
Lí do đầu tiên là do em ghét Toy :mad:; e đi hỏi xe mà nó dám lên giá xe, chảnh chẹ với e :D (chắc tại lúc đó e ăn mặc hơi bị cùi bắp, mặt cũng giống mấy tay Hai lúa keke). Trong khi qua Ford được đón tiếp nồng hậu

Lí do thứ 2 là e cần xe cơ bắp và trâu bò để đi rấy nên quyết định chơi xe Mỹ cho nó máu
.

Em nói thật bác em cũng chẳng ghét hãng nào cả....nhưng lúc chuẩn bị mua xe thì em có hỏi Toyata Lý Thường Kiệt anh sale nói : HIỆN TẠI THÌ EM THẤY CHỈ CÓ ALTIS LÀ TỐT NHẤT
.....ghét câu đó. Em đi về ghé sang Honda Kim Thanh : TÔI THẤY CHỈ CÓ HONDA CIVIC LÀ ĐẲNG CẤP NHẤT VÀ NGON NHẤT...
chuồn luôn. Buồn lòng vì cách tư vấn không thật lòng...tất nhiên là hãng nào khen hãng đó nhưng...hơi quá lố!
Quyết định lên OS nhờ anh em chia sẻ.
Chọn FE 2009...em hài lòng và không có gì lăn tăn cả. Cứng cáp và rất trâu!
Một lần nữa cám ơn các bác đã 4 vấn hết lòng

Hehe, em với bác vào cùng một chỗ hỏi xe Toy rồi, Toy LTK; có khi hỏi chung 1 chú Sale ko chừng. Em thì chơi FE 08 tới giờ vẫn hài lòng.
P/S: lí do phụ thêm để khi đó em ko chọn Toy (cụ thể là Innova) vì khi e sau 1 hồi xem xe mệt quá có dựa lưng vào con Ỉn nghỉ mệt thỉ cánh cửa móp vào làm e hết cả hồn
, sợ bi bắt đền, hên là nó phồng ra trờ lại:D. Ớn quá kéo cả nhả về liền.

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113

lamdat nói:
Bong bóng không nổ hả bác?

Bác cứ nghĩ thử xem, dừng đèn đỏ, khoảng cách chưa đến 1m, chắc bóng chưa đủ lực để bung. Em cứ nghĩ bác Altis chỉ trầy sơ sơ cái cản sau thôi...ai dè...

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52

lamdat nói:

Một câu hỏi chán như con gián :D

Cứ đâm đụng sơ sơ mà nổ bong bóng thì có mà bán nhà không đủ tiền sửa xe. :D

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32

Newbie_SG nói:
lamdat nói:

Bác đó hỏi "khéo" đó bác ơi:

Định luật 3 Newton: Đối với mỗi lực tác động bao giờ cũng có một phản lực cùng độ lớn, nói cách khác, các lực tương tác giữa hai vật bao giờ cũng là những cặp lực cùng độ lớn và ngược chiều.
Từ đó ta suy ra ......Ford
.

Sướng quá em cũng chơi con Ếch, bữa nào góp "bão" đi
với hội FFC mới được.

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143

Newbie_SG nói:
lamdat nói:

Em thì thấy bong bóng nổ rồi, hoành tráng lắm, sau vụ án đó em thấy mình chọn Ford là ko sai tí nào !