Hạng F
10/3/07
5.056
8.493
113
Thủ Đức - TP.HCM
Meg2k nói:
Tại sao các Bác đi xe Hàn rất hay chê <span style=""color: #ff0000;"">xe Toyota</span>?
Cái tựa đề topic không đúng, phải ghi thế này mới đúng.....
Tại sao các Bác đi xe Hàn rất hay chê <span style=""color: #ff0000;"">xe của Toyota Việt Nam</span>?

....nhưng người ta chê là đúng rồi mấy bác, có cái gì sai đâu?!?!?!?! Xe của Toy VN đúng là quá tệ so với cái giá của nó.....đừng dùng từ "máy móc bền bỉ" với xe Toy VN nữa mấy bác, Ỉn 2006 của bạn em mới chạy có vài năm mà cái máy nó kêu chỉ thua chiếc Piaggio thôi......

(em không đi xe Hàn)
Bác soi từ ngữ kỹ quá:D Thật ra phong trào bài Toyota trên diễn đàn OS là nhằm vào cả xe Toyota nhập như Yaris, Camry ...Ví dụ như một thời ồn ào vụ Toyota triệu hồi ở Mỹ do lỗi chân ga, rồi một thời gian sôi động với sự so sánh giữa Hyundai Sonata và Camry.

Để chứng minh máy móc của Toyota Việt Nam không bền bỉ mà Bác lấy Innova ra làm ví dụ thì e rằng không thuyết phục chút nào vì Innova được các hãng taxi sử dụng rộng rãi. Em nghĩ Innova đã tự chứng minh sự bền bỉ của nó qua thực tế sử dụng. Chuyện này đâu còn gì phải bàn cãi nữa.

Về giá thì em đồng ý với Bác. Nếu Toyota Việt Nam mà làm cú hạ giá một phát là xe Hàn mệt mỏi lắm à nha.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/8/07
317
2
0
www.nguyendanghai.com
ddtuyen nói:
Meg2k nói:
Tại sao các Bác đi xe Hàn rất hay chê <span style=""color: #ff0000;"">xe Toyota</span>?
Cái tựa đề topic không đúng, phải ghi thế này mới đúng.....
Tại sao các Bác đi xe Hàn rất hay chê <span style=""color: #ff0000;"">xe của Toyota Việt Nam</span>?

....nhưng người ta chê là đúng rồi mấy bác, có cái gì sai đâu?!?!?!?! Xe của Toy VN đúng là quá tệ so với cái giá của nó.....đừng dùng từ "máy móc bền bỉ" với xe Toy VN nữa mấy bác, Ỉn 2006 của bạn em mới chạy có vài năm mà cái máy nó kêu chỉ thua chiếc Piaggio thôi......

(em không đi xe Hàn)
Bác soi từ ngữ kỹ quá:D Thật ra phong trào bài Toyota trên diễn đàn OS là nhằm vào cả xe Toyota nhập như Yaris, Camry ...Ví dụ như một thời ồn ào vụ Toyota triệu hồi ở Mỹ do lỗi chân ga, rồi một thời gian sôi động với sự so sánh giữa Hyundai Sonata và Camry.

Để chứng minh máy móc của Toyota Việt Nam không bền bỉ mà Bác lấy Innova ra làm ví dụ thì e rằng không thuyết phục chút nào vì Innova được các hãng taxi sử dụng rộng rãi. Em nghĩ Innova đã tự chứng minh sự bền bỉ của nó qua thực tế sử dụng. Chuyện này đâu còn gì phải bàn cãi nữa.

Về giá thì em đồng ý với Bác. Nếu Toyota Việt Nam mà làm cú hạ giá một phát là xe Hàn mệt mỏi lắm à nha.
Yaris thì em không có ý kiến vì em chưa từng rờ tới nó bao giờ chứ Camry thì chiếc Cam 2.0E mới của Toyota chắc sẽ thuộc vào hàng "võ sĩ hạng trung được khai gian tuổi để đôn lên hạng sang nhưng ít option nhất mọi thời đại" :D
:( mấy hãng taxi nó có sử dụng xe nào khác đâu mà bác nói là em không dùng Ỉn để so sánh? Mấy hãng taxi nó cũng không dám thay đổi bác ơi, toàn chọn Toyota. Bạn em nó có chiếc đời 2006 mà không ngờ nó lại rệu rã đến vậy...
Giá xe của Toyota Việt Nam thì..........miễn bàn đi !!!! Em có tiền và muốn ăn chắc mặc bền thì em vẫn mua xe Toy VN em chạy (còn sự lựa chọn nào khác đâu) nhưng nếu em gặp được thằng Marketing Mgr hay tổng giám đốc của Toyota ngoài đời thì em sẽ tặng nó một câu: "công ty mày bựa toàn tập" )
(trong nguyên cái topic này thì nên đem Toyota Việt Nam ra chửi thôi, Toyota toàn cầu thì không có mấy cái "bựa" thế này đâu, Toyota Việt Nam thì nó "bựa" tới mức không biết dùng từ gì để diễn tả nữa sau vụ Tạch đại ca !!! :D )

Hạng F
10/3/07
5.056
8.493
113
Thủ Đức - TP.HCM
Scirroco nói:
xe hàn bền không kém xe nhật, mấy con matiz cách đây mời mấy năm vẫn chạy tốt, mấy con sangyoung cách đây hai mươi mấy năm vẫn chạy tốt, vậy chê xe nhật mắc là phải rồi
Thật ra thì xe nào mà được chăm sóc tốt thì đều "20 năm vẫn chạy tốt" hết Bác ui. Nhà em có Matiz 2000 nên đồng ý với Bác là chiếc xe tí hon 12 năm tuổi này đến nay vẫn hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ của nó. Em vẫn đẹp long lanh và nhí nhảnh trong những chuyến offline cùng Hội Matiz-Spark & Friends Club (MSFC)

Tuy nhiên nếu nói một các công bằng, xe Hàn cao tuổi thì khâu bảo dưỡng, phục chế gặp khó khăn trong khâu tìm phụ tùng hơn là xe Toyota cao tuổi. Em đang phục hồi một chiếc Toyota Previa đời 91 (21 năm tuổi, không phổ dụng như Camry và Corolla) về nguyên bản nên giám tự tin khẳng định điều này. Mời các Bác xem qua thớt phục hồi nguyên bản Previa của em (mới đi được nửa chặng đường) tại đây:
http://www.otosaigon.com/...y%C3%AAu-m5367798.aspx

Em cũng xin tranh thủ quảng cáo tí cho hội Previa mà em cũng là hội viên. Hội Previa là hội điển hình về tình yêu dành cho các nàng hoa hậu cao tuổi và không bao giờ chê bai các xe khác, mặc dù nhiều xe đời mới hiện nay ở Việt Nam vẫn không có những tính năng mà cách đây 20 năm Previa đã có.

Hạng B2
27/3/12
272
145
43
Chính xác
ddtuyen nói:
Scirroco nói:
xe hàn bền không kém xe nhật, mấy con matiz cách đây mời mấy năm vẫn chạy tốt, mấy con sangyoung cách đây hai mươi mấy năm vẫn chạy tốt, vậy chê xe nhật mắc là phải rồi
Thật ra thì xe nào mà được chăm sóc tốt thì đều "20 năm vẫn chạy tốt" hết Bác ui. Nhà em có Matiz 2000 nên đồng ý với Bác là chiếc xe tí hon 12 năm tuổi này đến nay vẫn hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ của nó. Em vẫn đẹp long lanh và nhí nhảnh trong những chuyến offline cùng Hội Matiz-Spark & Friends Club (MSFC)

Tuy nhiên nếu nói một các công bằng, xe Hàn cao tuổi thì khâu bảo dưỡng, phục chế gặp khó khăn trong khâu tìm phụ tùng hơn là xe Toyota cao tuổi. Em đang phục hồi một chiếc Toyota Previa đời 91 (21 năm tuổi, không phổ dụng như Camry và Corolla) về nguyên bản nên giám tự tin khẳng định điều này. Mời các Bác xem qua thớt phục hồi nguyên bản Previa của em (mới đi được nửa chặng đường) tại đây:
http://www.otosaigon.com/...y%C3%AAu-m5367798.aspx

Em cũng xin tranh thủ quảng cáo tí cho hội Previa mà em cũng là hội viên. Hội Previa là hội điển hình về tình yêu dành cho các nàng hoa hậu cao tuổi và không bao giờ chê bai các xe khác, <span style=""color: #ff00ff;"">mặc dù nhiều xe đời mới hiện nay ở Việt Nam vẫn không có những tính năng mà cách đây 20 năm Previa đã có. </span>

Hạng D
10/1/11
1.025
2
0
34
Mấy tấm hình của cụ mun hay thật, bây giờ thì em đã hiểu tại sao con sonata lại gắn logo lexus,ý là mấy bác chạy sotana nói rằng tuy là xe bình dân của huyndai, nhưng chất lượng hơn hẳn toyota và phải ngang với lexus nên phải gắn logo lexus mới xứng chứ không thèm gắn logo nhái của toyota, đúng là thâm thuý thiệt.