Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
kingofspeed nói:
nguoiphutinh nói:
kingofspeed nói:
em cũng lâu ko để ý topic này, các bác lôi con yaris RS mới kìa, giá tiền liệu có xứng đáng như vậy?
Hiện tại cũng chưa thấy chạy nhiều nên chác doanh số cũng không cao.
Thị trường sẽ quyết định hết bác à.
Riêng em không mua.
Em khoái cái câu không mua của bác, em chưa hiểu Toy VN nghĩ sao đưa ra cái giá với option như vậy trong thời điểm xe nằm 1 đống như vậy, làm cho bác nissan cũng đưa đòi theo với con 370z. bó tay, dân mình chịu chơi chứ đâu có dại đâu
Đa phần đi mua xe thì bị sâu dụ hay salon ca.
Với lại cây Toy cho lành thì bác biết rồi. Chứ tầm này còn nhiều lựa chọn lắm.
FIAT 500 thì sao ta?? Hố hố!

Mun confirmed
Hạng D
1/4/10
2.182
15.306
113
phucminh nói:
Bữa trước về quê đám giỗ, SG về 3 xe, em thì về trước đậu trong sân, 1 con Kia Cerato về sau nằm ngay đường ra vào. Đến lúc về thì em muốn về trước, nhưng cha chủ xe xỉn quá đi ngủ, em mượn chìa khóa của vợ ổng để de xe nhưng không biết làm sao để xe nổ, biết là không cần đút khìa khóa vào ổ, nhưng ấn cái nút kia thì khởi động điện nhưng máy vẫn không nổ, cuối cùng nhớ là phải đạp thắng + ấn nút=nổ máy.

Và còn nhiều thứ hiện đại hơn nữa.

Bữa em đưa chìa khóa cho 1 ông thử xe, ổng bấm hoài ko nổ, bấm vô cái nút đỏ, còi báo động kêu quá trời :D

Hạng D
23/8/08
3.139
1.831
113
45
citta nói:
em chạy Daelim VS thua xa xe Japan
cái xe bác nói ấy là Daelim = Honda OEM của Hàn Quốc, tương đương Honda Việt Nam bác không biết à?
mục đích của nó là làm xe chở hàng chứ không phải chở người. Giống super cub vậy; có cái giá sắt đằng sau.
Cho nên màu sơn nhựa, nhôm không bóng bẩy như bác thường thấy.

Hạng B2
1/10/12
329
22
18
Xe toy o VN nhieu nguoi dung nen de mua de ban , it mat gia .va vi mat gia it +de mua ,de ban nen Nhieu Nguoi chon toy de dung .
Vay do , cac hieu xe khac khong the dich noi toy la vi vay .

Hạng B2
15/10/11
162
74
28
Vài năm nữa xe hàn sẽ soán ngôi toy thôi nếu như toy không thay đổi .xe chẳng có gì mà giá cao quá .

Hạng B2
22/8/07
317
2
0
www.nguyendanghai.com
oh ho, cái topic này lại được đào lên :D
Xe Toy không tệ đâu, chất lượng được bảo đảm nhưng chỉ tệ mỗi cái giá so với giá trị sử dụng của xe - xe chẳng có gì mà giá chát (cách đây vài năm thì không có nhiều sự lựa chọn và mua xe mới quá khó - phải lót tay sâu mới lấy được xe nhanh thì xe Toy được gán cho cái từ là "giữ giá" - mua xe cũ chạy bán lại có lời mới điên hết chỗ nói - bây giờ xe Toy cũng mất giá tương đương như mấy loại xe khác thôi các bác - có bác trong công ty em vẫn còn có lòng tin là mua 1 chiếc Altis chạy khoảng 3 năm bán lỗ khoảng 100Tr rồi lên đời, chuyện đó lúc này thì hết xảy ra rồi :D:D

Hạng B1
9/7/12
77
4
8
Xe hàn thì có nhiều option hiện đại đi theo xe, nhưng ai dùng điện thoại di động thì biết, các máy điện thoại của Tung Của rất rất nhiều chức năng hiện đại đi kèm theo và đặc biệt 2,3 sim nhưng rồi mua sử dụng thì sao mọi người biết rồi đấy, cái camera 8x gì mà chụp hình k nét = camera của con Blackbery cũ 2x
Vậy đấy nhiều option hiện đại nhưng kém thì cũng thế, lại báo lỗi lên taplo nhìn rối mắt

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
Meg2k nói:
oh ho, cái topic này lại được đào lên :D
Xe Toy không tệ đâu, chất lượng được bảo đảm nhưng chỉ tệ mỗi cái giá so với giá trị sử dụng của xe - xe chẳng có gì mà giá chát (cách đây vài năm thì không có nhiều sự lựa chọn và mua xe mới quá khó - phải lót tay sâu mới lấy được xe nhanh thì xe Toy được gán cho cái từ là "giữ giá" - mua xe cũ chạy bán lại có lời mới điên hết chỗ nói - bây giờ xe Toy cũng mất giá tương đương như mấy loại xe khác thôi các bác - có bác trong công ty em vẫn còn có lòng tin là mua 1 chiếc Altis chạy khoảng 3 năm bán lỗ khoảng 100Tr rồi lên đời, chuyện đó lúc này thì hết xảy ra rồi :D:D
Bác nói đúng đấy, ngoại trừ mấy em quá đặc biệt so với thị trường chung như mấy em Tung Của, Suzuki APV,.. thì nói chung độ giữ giá của các dòng xe bây giờ cũng tương đương nhau rồi.

Hạng C
11/1/06
654
91
28
53
Nhờ có xe Hàn mà mấy thằng xe châu Âu, xe Nhật ngày càng đỡ chảnh.

Cố lên Củ Sâm ơi :D:D:D