Hạng D
30/11/10
3.965
56.131
113
Mình không dính dáng gì đến cuộc chiến này nhé! nhưng bác lấy Morning><Yaris vậy thì hân hạnh cho em Morning nó quá, chiếc có mười mấy K mà đem so với chiếc >30K! Theo mình thấy chuẩn nhất là Yaris><Huyndai I30
nqkhanhn nói:
Như em Kia Morning, rất nhiều người khen, nhưng ngồi lên mới thấy, phuộc nhún yếu thua xa Yaris, qua gờ giảm tốc thì thôi rồi. Còn chay trên cao tốc thì ặc, khỏi nói.:(

Hạng F
9/8/09
6.395
68.415
113
TFC
xaydungquocgia.com
Lã Bố nói:
Mình không dính dáng gì đến cuộc chiến này nhé! nhưng bác lấy Morning><Yaris vậy thì hân hạnh cho em Morning nó quá, chiếc có mười mấy K mà đem so với chiếc >30K! Theo mình thấy chuẩn nhất là Yaris><Huyndai I30
nqkhanhn nói:
Như em Kia Morning, rất nhiều người khen, nhưng ngồi lên mới thấy, phuộc nhún yếu thua xa Yaris, qua gờ giảm tốc thì thôi rồi. Còn chay trên cao tốc thì ặc, khỏi nói.:(
Cùng phân khúc sao ko so sánh được vậy bác???

Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33
nqkhanhn nói:
Thks bác ddtuyen đã lập thớt này, thật sự em cũng dự định lập mấy lần, mà thấy dân đi Toy đa số hiền lành như bản chất chiếc xe Toy, rất ít đi tranh cãi các box khác, nên em cũng chán chả thèm đọc các thớt ( được lập do cố tình hay vì lý do nào đó).
TonyTrump nói:
Tại sao các bác đi xe Hàn rất hay chê xe Toy ??
Tại vì các bác đi xe Toy rất hay chê xe Hàn.:D
Cái này bác xem lại, bác ddtuyen cũng nên xem lại, vì em thấy chê Toy toàn sale các hãng khác! Như em Xi rô cũng có nhiều người cuồng, thế mà có 1 số tay cuồng đó nhảy qua Toy kêu fan cuồng Toy:D:D:D.
Xe Hàn có nhiều xe rất tốt, nhưng ko phải là tất cả, cái này ngược với xe Nhật. Tương lai thì chưa biết, nhưng hiện giờ còn rất sớm để cho ra kết luận gì.
Như em Grandis, nhiều bác nhìn nhận là xe gia đình số 1 Vn thì sao: bệnh lung tung, option chả có gì so với em previa: ko keylessgo, ko sunroof, ko cửa điện, ko có tựa chân cho hàng ghế giữa, em cá là nếu option bằng với previa thì giá cao hơn là cái chắc! Dù là lắp ráp trong nước.
@ddtuyen: Nếu bác thấy thành viên nào post bài ko thích hợp với gu của mình thì chức năng lock member hữu ích đó, em cũng xài kha khá:D:D:D
Hehe, bác Toy này không chỉ chê xe Hàn mà xe nào cũng chê,
nhưng mà chê chưa có lý lắm
Morning có 16,17k sao lại so với Yaris 30k
Grandis chưa tới 50k sao lai đi so với Previa 70k

Mun confirmed
Hạng D
1/4/10
2.182
15.305
113
Quá trình chôm chĩa hay còn gọi là chà đồ nhôm hàng xóm về thiết kế được các chú Choi xong Jong khoát cho cái áo: "Đột phá về kiểu dáng", còn nêu lý do là mướn cái chú thiết kế cho Audi về làm cho hàng xẻng nên hơi hướng Audi là điều ko tránh khỏi.

Các ngôn ngữ thiết kế được vận dụng tối đa trong quẳng cáo, kiểu như "điêu khắc dòng chảy" đánh vào trí tưởng tượng cao độ của người tiêu dùng.
Thông thường ở đời cái gì khó hiểu thì sẽ nảy sinh 2 xu hướng, hoặc là cao siêu hoặc là bull shit. Nhưng ko lẽ lại nhận mình bull shit khi chưa phát triển đến mức cao siêu, vậy thì chỉ còn 1 cách đó là nhồi sọ người tiêu dùng bằng những quảng cáo.

Na ná như xe hàng là điện thoại hàng, cái Samsung nào mới ra cũng gán cho 1 câu, đế khủng nhất hành tinh, kẻ hủy diệt iPhone, trợ thủ đắc lực nhất của giới văn phòng bla bla, nhưng kết quả là chỉ vài tuần đã bắt đầu giảm giá. So sánh option của cái Samsung và cái iPhone, ai cũng nhìn thấy SS nhiều option thật, quá nhiều là khác đôi khi có những thứ người mua ko bao giờ xài tới :D, nhưng nó cũng được kể vào để chứng tỏ 1 đẳng cấp: option nhiều.

Mỏi tay oài

Hạng C
18/12/06
727
271
63
40
HCMC
ông này chắc bị bệnh sính thương hiệu, ông lôi cả samsung vào mặc dù nó chẳng liên can, chắc do ông ghét bọn hàn quốc do hàn quốc nó lấy đi mất vợ, người yêu hay ai đó của ông hay sao?. Hay là với ông: xe hơi phải là toyota, điện thoại phải iphone, tablet phải là ipad, tivi là sony, xe máy là honda.
còn tôi thấy 1 điều nhờ samsung, kia, hyundai, acer, asus hay những thứ gọi là hàng tầm thường mà dân nghèo ta còn có cơ hội tiếp cận sản phẩm công nghệ, chứ ko thì chỉ tổ giàu cho tư bản, người muốn xài thì phải thật giàu bị làm giá mà vẫn vui vẻ, còn dân nghèo thì chắc chỉ dám mơ. lúc trước chỉ có iphone, ipad thì mấy chục triệu, bây giờ ra samsung, htc, asus thì giảm ghê ghớm, vậy mới biết giá trị thực của nó đến đâu.

Hạng C
17/2/11
614
30
28
kingofspeed nói:
Lúc trước chỉ có iphone, ipad thì mấy chục triệu, bây giờ ra samsung, htc, asus thì giảm ghê ghớm, vậy mới biết giá trị thực của nó đến đâu.
Em có ý kiến chút với cụ. Giá phải giảm khi có đối thủ cạnh tranh nó là quy luật trong thị trường òi. Không thể nhìn thế mà bảo là giá trị thực của nó kém được. Thằng nào 1 mình 1 đất mà chả làm vương làm tướng ở đó :D

Mun confirmed
Hạng D
1/4/10
2.182
15.305
113
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=xnWKz7Cthkk&feature=player embedded[/tube]

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/4/07
1.260
44
48
44
S.O.S NT
Theo em thì người đi xe Toy và người đi xe hàn thuộc 2 thế hệ khác nhau nên chuyện bất đồng quan điểm giữa 2 thế hệ là điều dễ hiểu.
Ví như 2 bố con trong 1 nhà vậy, ông bố thì bảo thủ, ghét hào nhoáng, ngại thay đổi và quan trọng nhất là hay áp đặt. Thằng con thuộc hàng U30, cũng có đủ hiểu biết, thích tìm tòi, mạo hiểm, thích thử cái mới, cái hiện đại, và quan trọng là dễ nổi loạn khi bị áp đặt.
Như em, khi mua xe, em chưa bao giờ nghỉ là phải mua xe bền, em chỉ cần nó thỏa mãn nhu cầu hiện tại, vì e biết chắc là sau 3-4 năm e sẽ phải đổi xe để phù hợp với nhu cầu em lúc đó, đồng thời thỏa mãn sở thích khám phá cái mới của mình.
Toy ở nước ngoài thì bền và kinh tế thật, nhưng toy ở Việt nam thì e ko tin.

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
Lăn lộn trong OS cũng nhiều năm nay, phải công nhận member Toyota của OS mình hiền thật. Nhà mình mà "bàng môn tả đạo" vào quậy phá từa lưa đến nổi chủ nhà cũng chẳng thèm ghé qua nữa. Anh em tâm huyết thật sự thì chán chả thèm vào commnet, sợ đôi khi phát biểu thì bị hội đồng ngay chính tại box mình, dần dà sân Toy như cái bãi chiến trường. Em cũng thấy lạ là chiếc xe Toyota nó làm giá, nó dỏm, nó chẳng ra gì, nó quái thai...và nhiều cái hằm bà lằng khác nữa thế mà nó cứ làm hao tốn database của diễn đàn.
PS: em chưa chê xe nào khác nghen, kẻo các bác lại cãi nhau.