Hạng C
23/7/09
551
1
18
40
HIc đường xá Việt Nam mà các bác đi lốp mỏng mâm to thì xe ồn không chịu nổi.Vì tiếng vọng vào xe rất nhìu.

Hạng D
10/5/09
2.389
13.534
113
Sg
Heo Ù nói:
HIc đường xá Việt Nam mà các bác đi lốp mỏng mâm to thì xe ồn không chịu nổi.Vì tiếng vọng vào xe rất nhìu.
Em thì nghĩ cách âm của To VN ẹ quá (vì tiết kiệm chi phí) nên làm mâm nhỏ để..."khắc phục hậu quả" thui.... roài còn đổ thừa đường xá nữa chứ...... Mai mốt chắc có Ông Tạch Ông Tách gì đó đó... khui ra nữa à.... hehe

Phải không Chú Khoa nè ?! Cuối tuần "tâm sự", "khều móc" anh em tí tí..... :D:D

Hạng C
28/11/06
865
20.416
93
53
Man to, thi thuong la vet banh se to, ma sat lon => hao nhien lieu. Khong phu hop voi TOY.

Tập Lái
16/9/10
22
0
0
minhluan.vn
VIETNAMRICES nói:
Heo Ù nói:
Em thì nghĩ cách âm của To VN ẹ quá (vì tiết kiệm chi phí) nên làm mâm nhỏ để..."khắc phục hậu quả" thui.... roài còn đổ thừa đường xá nữa chứ...... Mai mốt chắc có Ông Tạch Ông Tách gì đó đó... khui ra nữa à.... hehe

Xe nhật nói chung là vậy, bác xét nét mỗi xe to để làm giề ???

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
VIETNAMRICES nói:
Heo Ù nói:

@ bác Gạo Việt
Nói sao bác cũng lôi Toyota Vietnam vào được.
Thật ngưỡng mộ bác quá đi.
Người ta đang hỏi về kỹ thuật, bác trả lời có chủ đích.

Đơn giản là do ý đồ của nhà sản xuất.
Bác thấy mấy chiếc Ford Everest thì rõ....
Còn nói xe Nhật thì không chính xác.
Nhu cầu, chiến lược, thiết kế và thị trường tạo ra sản phẩm.
Hầu hết xe tại VN phải thiết kế cho phù hợp với Việt Nam. Đơn cử chiếc Fiat, hay Piaggio X9.... không nhiệt đới hóa => chết ngay từ ngày đầu sang VN.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/9/11
215
11
18
Hóc Môn
xceramic.vn
kính hầu chuyện bác
mâm to thường là HK đúc, chi phí bị đội lên,do đó để cạnh tranh hãng SX thường lắp mâm tiêu chuẩn ( 16'' ), bác chủ nào máu thì về độ lên 17'' , 18''.
còn 1 chuyện nữa, kho đường kính mâm to thì lớp đệm khí của vỏ phải mỏng lại, cái này gây ra 2 chuyện : tăng độ ồn,vỏ mỏng đi nên dễ bị tét khi va đá nhọn,... nếu chọn lớp mỏng mà tốt tất nhiên tốn nhiều củ :D
tối kiến của em như vậy, mấy bác đừng ném đá em nhé, nếu ném thì nén cục to thật to cho đỡ phí sức :D
em zọt đây :D:D:D

Hạng B2
29/6/06
212
8
18
tp.hcm
em để ý thấy như thế này,xe có chấm càng lớn thì sài mâm càng lớn,còn ở thị trường vn đường xá trật hẹp,cho phép vận tốc tối đa chỉ có 100 km/h,nên chỉ dùng bánh nhỏ thì hơp lý,bánh to thì sức ngựa phải lớn hơn mới kéo nổi,hao xăng=tốn tiền,em thấy nhiều bác đi camry 2.4 mà cứ vác bộ mâm 17 vào nhìn quái quái như thế nào ấy

Hạng D
30/11/10
3.961
55.744
113
dàn phuộc nhúng dỏm lắp mâm to thì xe sẽ bị sóc dữ dội, lắp mâm nhỏ, bánh to để gánh bớt cho cái giảm sóc, nhìn Forturner thì biết!