Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
31/8/06
848
1
0
44
RE: Tại sao camry nhập lại ít người mua hơn LD ???

muốn so sánh thì hãy nên lấy mốc Camry 2007+ mà so cam nhập vs. cam LD chứ TVN đã "làm dâu" tại VN hơn 15 năm nay thì các pác cũng biết có bao nhiêu đứa con Camry chào đời mà so sánh với Camry nhập ???
Camry LD '07 có lăn bánh nhiều hơn Camry '07 nhập cũng là lẻ thường tình thôi mà.

Hạng B2
13/10/06
298
376
63

Camry nhập chất hơn, tiêu chuẩn cao hơn. Camry liên doanh thì ko bằng nhưng lấy các trang thiết bị khác bù lại. Các bác cứ đi 20k là biết khác nhau gì, ko ra quốc lộ cho nó lên 90+ là thấy àh. Khi có va chạm củng vậy :D . 1 cái chất lượng, 1 cái đẹp đẽ. Em thì em chọn chất lượng.

Hạng C
28/7/07
534
41
28

theo em do cam nhập Mỹ 2 gương hậu ko gập được , phải chế từ tai cua cam LD , không có cảm biễn tới và lùi như liên doanh , và phải chế thêm nhiều đồ chơi nên nhiều khi cũng phải đắn đo đẫy các bác

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Trích đoạn: lm1mt

theo em do cam nhập Mỹ 2 gương hậu ko gập được , phải chế từ tai cua cam LD , không có cảm biễn tới và lùi như liên doanh , và phải chế thêm nhiều đồ chơi nên nhiều khi cũng phải đắn đo đẫy các bác
Mình chơi kiểu Mẽo đi bác .Đỗ xe ko gập gương . Có sao đâu ? :)

Hạng B2
11/7/06
332
0
0

nói chung Cam sành nhiều người mua nhất, ngon bổ rẻ

Nếu cho mình chọn mình sẽ mua xe LD, với riêng mình mình kg thấy xe nhập có dc vẻ sang trọng và đẳng cấp của xe LD. Và option thì ít quá (phải nói là kg có gì), còn bàn về chất lượng theo ý mình xe đi 3-5 năm là đổi dc rồi.

Hạng B2
23/2/07
374
1
16
53

CAM nhập ít người mua hơn kg hẳn là xe LD tốt hơn đâu bác ạ , mỗi người 1 sở thích thôi , options muốn thì gắn thêm đc mà , quan trọng chính là chất lượng đồng tiền mình bỏ ra có đáng hay kg mà thôi , còn nếu tranh luận thêm thì tháng sau cũng chả xong ;)

Hạng D
26/12/07
1.176
12
38
41
somewhere

Theo em cái này cũng dễ hiểu thôi, vì những người mua Cam hầu hết là người có tuổi, ăn chắc mặc bền nên họ rất quan tâm đến vấn đề bảo hành bảo dưỡng, mà những cái này thì lại là thế mạnh của Cam LD mà

Hạng B2
22/9/04
316
1
0

Trích đoạn: dongocgiao2000
Tôi đọc 10 bài trên forums nói về camry thì có đến 7 bài khen camry nhập nhưng tại sao trên thực tế lại ngược lại mong các bác yêu camry nhập giải thích dùm ...

Bác nếu vấn đề gì thì nên có con số cụ thể để dễ so sánh. Ví dụ như thế này:

Lần đầu tiên kể từ khi mở đường cho xe cũ tháng 5/2006, xe nhập khẩu có doanh số cao hơn cả xe liên doanh ở một số mẫu. Trong tháng 1, cả nước tiêu thụ tới 420 chiếc Toyota Camry 2007 nhập, gồm cả cũ lẫn mới. Trong khi doanh số mẫu xe này của Toyota Việt Nam dừng lại ở 406 chiếc.

Sang tháng 2, mặc dù nhu cầu giảm do trùng với Tết Mậu Tý và khách hàng kiêng mua xe đầu năm nhưng lượng Camry nhập vẫn đạt mức 294 chiếc. Doanh số của Toyota Việt Nam là 200 xe.

Hạng B2
18/2/05
157
0
0

bác nào cũng có lý, riêng em có ý kiến thế này: (máy móc 2 xe như nhau)
1. Chất lượng khung gầm, vỏ, thân xe Cam nhập hơn hẳn (thép tốt)--> cách âm tốt, vào ổ gà êm, trời mưa không nghe bộp bộp. CAM LD chất lượng khung gầm thân xe tệ hơn, em nghe nói toàn là kẽm dập.
2. đồng í 2 tay CAM LD options, đồ chơi nhiều hơn (trừ âm thanh zin :) - xe nhập 3.5 LE, XLE ăn đứt xe LD)
Tuy nhiên, thân xe, gầm bác không thể thay được (trừ khi mua xe mới). Đồ chơi có thể gắn thêm được. DVD mặt dưỡng, gương hậu gập(4 chai), cảm biến de, etc.

Vì vậy nếu bác nào thích ăn chắc mặc bền -----> xe nhập thôi
bác nào thích hòa hoa phong nhã, biễu diễn ----> xe LD đi.[:'(]
(hay nhất là leo lên cả 2 xe cầm lái chạy thử rồi quyết định)

cảm nhận cá nhân em, được đi cả 2 xe từ LD đến nhập từ 2.4, 3.5, LE, XLE, cả trời mưa trời nắng ----> em chọn xe nhập (trời mưa to ngồi xe LD nghe bộp bôp, ồn đến khó chịu :mad:, vào ổ gà không ngọt bằng nhập)

Status
Không mở trả lời sau này.