Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
22/3/08
71
0
0
RE: Tại sao camry nhập lại ít người mua hơn LD ???

Cam nhập ko có bảo hành nên ít đuợc ưa chuộng, bên cạnh đó Cam nhập lại là mẫu xe base nên option ko thể so sánh đc với Cam LD

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Chuyện này so sánh tới mai cũng chưa hết các bác ạ vì mỗi xe đều đã khẳng định thế mạnh của mình cũng như đã bộc lộ những yếu điểm tại VN . Xu hướng 1 chiếc xe bây giờ người ta xét nhiều khía cạnh từ an toàn đến tiện nghi chư khg phải nó là 1 cái thùng sắt có 4 bánh chạy tới chạy lui . Cũng như cái điện thoại bây giờ khg phải chỉ để nói và nghe . Do vậy từ nhiều ý kiến bên trên , các bác dễ thấy rằng cả xe nhập và LD khg xe nào hoàn hảo . Vậy thì chọn cái nào trong những cái chưa hoàn hảo ấy . Tất nhiên là tùy quan điểm người xài . Nhưng dễ thấy cam LD chiếm số nhiều và đa số đối tượng người mua thường trung niên trở lên . Còn cam nhập đa số lại là thanh niên . Tất nhiên trung niên thành đạt thì nhiều hơn thanh niên thành đạt cho nên xe LD nhiều hơn xe nhập là chuyện tất nhiên. Sau này người ta mua xe nhập nhiều là do khg chờ nổi xe LD cũng như cung cách bán hàng !.
Nói đến tuổi tác thì các bác dễ dàng hiểu ra quan điểm sống khác biệt của 2 thế hệ rồi . Ngừoi lớn tuổi thì yếu tố kinh tế , tiện dụng là quyết định số 1 . Trong khi người trẻ lại có khuynh hướng thích chứng minh đẳng cấp mới là chuyện no.1, đã chơi là cho thõa chí tang bồng bất chấp chuyện tiền bạc ....
Tuổi trẻ thì tuổi già đã trãi qua nên hiểu rất rõ . Còn tuổi già thì tuổi trẻ chưa nếm mùi nên chưa hiểu nhiều . Nhưng qui luật tạo hóa thì tuổi trẻ sau này khi về già cũng đi vào những lối mòn suy nghĩ của tuổi già
. Cho nên ý em muốn nói ở đây là nên tôn trọng quyết định của người mua cho dù đó là xe nhập hay LD . Đã mua tới xe này thì không có chuyện người mới mua xe lần đầu hay thiếu thông tin như 1 số bác đã đề cập ở trên mà là do quan điểm sống quyết định .
Hy vọng bài viết của em làm các bác hài lòng ...[8D]

Hạng B2
18/2/05
157
0
0

Trích đoạn: kanz_min

máy Cam nhập là đời mới hơn Cam LD bác Amnesty à

em thì chẳng rành về động cơ, chỉ cái gì sờ mó, ngửi được thì biết thôi, sales nói với em là máy như nhau :) - thêm nữa, thời điểm em nghe là năm 2007 - lúc đó máy giống nhau.

Trích đoạn: adco

Chuyện này so sánh tới mai cũng chưa hết các bác ạ vì mỗi xe đều đã khẳng định thế mạnh của mình cũng như đã bộc lộ những yếu điểm tại VN . Xu hướng 1 chiếc xe bây giờ người ta xét nhiều khía cạnh từ an toàn đến tiện nghi chư khg phải nó là 1 cái thùng sắt có 4 bánh chạy tới chạy lui . Cũng như cái điện thoại bây giờ khg phải chỉ để nói và nghe . Do vậy từ nhiều ý kiến bên trên , các bác dễ thấy rằng cả xe nhập và LD khg xe nào hoàn hảo . Vậy thì chọn cái nào trong những cái chưa hoàn hảo ấy . Tất nhiên là tùy quan điểm người xài . Nhưng dễ thấy cam LD chiếm số nhiều và đa số đối tượng người mua thường trung niên trở lên . Còn cam nhập đa số lại là thanh niên . Tất nhiên trung niên thành đạt thì nhiều hơn thanh niên thành đạt cho nên xe LD nhiều hơn xe nhập là chuyện tất nhiên. Sau này người ta mua xe nhập nhiều là do khg chờ nổi xe LD cũng như cung cách bán hàng !.
Nói đến tuổi tác thì các bác dễ dàng hiểu ra quan điểm sống khác biệt của 2 thế hệ rồi . Ngừoi lớn tuổi thì yếu tố kinh tế , tiện dụng là quyết định số 1 . Trong khi người trẻ lại có khuynh hướng thích chứng minh đẳng cấp mới là chuyện no.1, đã chơi là cho thõa chí tang bồng bất chấp chuyện tiền bạc ....
Tuổi trẻ thì tuổi già đã trãi qua nên hiểu rất rõ . Còn tuổi già thì tuổi trẻ chưa nếm mùi nên chưa hiểu nhiều . Nhưng qui luật tạo hóa thì tuổi trẻ sau này khi về già cũng đi vào những lối mòn suy nghĩ của tuổi già
. Cho nên ý em muốn nói ở đây là nên tôn trọng quyết định của người mua cho dù đó là xe nhập hay LD . Đã mua tới xe này thì không có chuyện người mới mua xe lần đầu hay thiếu thông tin như 1 số bác đã đề cập ở trên mà là do quan điểm sống quyết định .
Hy vọng bài viết của em làm các bác hài lòng ...[8D]
Bác quá hay, theo em thì mỗi người 1 ước mơ, thích xe nào thì cứ mua xe đó. Mọi sự so sánh đều khập khiễn, xe nào cũng có ưu khuết điểm của nó các bác ạ

Tập Lái
26/2/08
17
0
0
41

em vừa đi xem con camry LE nhập hôm nay nhưng quả thật camry LE nhập thua xa camry 2.4 trong nước ....vì LE là xe base nên rất ít option ...ghế nỉ , nhựa thô vả mùi nhựa cứng nồng nặc ...mặt đồng hồ cũng xấu hơn , gương hậu không gập được , màn hình hiển thị đa thông tin cũng không bằng 2.4 trong nước ...giá 52K chưa thương lượng ...em thấy giá này mà mua con LE thì hơi phí ...nếu mua camry nhập em khuyên các bác nên lấy con 3.5 SE , con này la phiên bản thề thao , có bodykit, tay lái 3 chấu, mâm 17 inches 6 cánh, 2 bô, sunroof, ghế da chỉnh điện , lưới tản nhiệt tổ ong ....em chưa hỏi giá nhưng nhìn nó chất hơn con LE nhiều ...

Bac cho hỏi một tí,Bác xem ở salon (Sài Gòn) nào giá rẻ vậy, Mình vừa lấy Camry LE full option giá 57k ở Salon Ac Lac

Vậy Em chắc bị Hớ rồi phải không các Bác!

Hạng B1
17/12/04
66
0
0

Cảm ơn các bác đóng góp ý kiếm rôm rả quá nhưng đúng đây là vấn đề muôn thuở kẻ tám lạng người nửa cân khó mà nói ai hơn ai . E rằng nếu tôi đưa ra một thớt mới camry 2007 vs Matiz SE LD chắc cũng không phải camry đã thắng được áp đảo các bác nhẩy . Mong MOD lock dùng topic để dành đất cho anh em khác , một lần nữa cảm ơn các bác .

Hạng B2
23/2/07
374
1
16
53

bác Adco đã phân tích như vậy thì còn jì đâu để nói nữa bác ơi.;);)

Bị bấm 1 lỗ
21/11/06
45
0
0

Em chưa xem kỹ Camry nhập, nên không so sánh được. Nhưng khi em xem kỹ Altis LD 2007 giá đâu 34K và một em XLi nhập 41K thì không thấy khác mấy. Nhưng so với con GLI 45K thì con GLI khác hẳn. Theo tôi nếu nhu cầu đồ chơi nhiều hơn và chấp nhận giá đắt hơn thì nên mua xe nhập chứ còn mua xe LD xong lại lắp đồ chơi thì không nên. Vì đồ theo xe nhập thường đồng bộ và quan trọng là nó có trong thiết kế và tương lai sẽ ít hỏng hơn.
Nếu có gara nào chuyên bảo dưỡng cho các dòng xe nhập như Toyota, Honda,... do các Cty chuyên nhập khẩu xe ủy nhiệm thì chắc là hầu hết sẽ sử dụng xe nhập. Dòng xe nhập lăn tăn mỗi chuyện bảo hành và giá trị ghi trong HD < số tiền bỏ ra nên khó có thể mua cho Cty, thế chấp vay.

Status
Không mở trả lời sau này.