Hạng C
3/1/10
848
7.212
93
Tại vì Tiki có vẻ (em chỉ biết trên góc độ khách hàng) rất nghiêm túc về chất lượng hàng hoá, còn những bọn khác như Shopee, và cả nhiều lần thấy Lotte.vn nữa, hàng giả tràn lan.

Ví dụ như em mới test thử thấy ra cái này, các bác nhớ là LEGO, LEGO Technic là nhãn hiệu thương mại, không sử dụng kiểu này được và bọn bán hàng kiểu này nó cũng biết thừa, mục đích nó là lừa khách hàng thôi. Bọn Lepin nó ăn cắp của LEGO y chang và vừa mới thua kiện LEGO vì tội ăn cắp bản quyền.

Ở trên thì nó đặt tên sản phẩm có LEGO để lừa, ở phần chi tiết thì nó "chạy tội" bằng cách "nói rõ lại" đây là hàng nhái, những bọn bán hàng như này (và cả bọn tiếp tay như Shopee) phải bị giết chết để có TMĐT phát triển lành mạnh ở VN. Nếu không chính chúng ta - khách hàng - là những người thiệt hại nhiều nhất.

Thằng Lepin nhái LEGO tội 1 thì thằng bán hàng lừa đảo này tội 2 - nó tự thêm tên sp của LEGO dù trên hình đâu có.

Tại sao em thích Tiki và coi bọn Shopee như bọn cỏ rác :)

Tại sao em thích Tiki và coi bọn Shopee như bọn cỏ rác :)

https://shopee.vn/-ĐẶT-1-2-TUẦN-Leg...o-bánh-quay-động-cơ-pin-i.34215985.1275780388

Hạng D
5/7/14
2.476
85.500
113
HCMC
Tại vì Tiki có vẻ (em chỉ biết trên góc độ khách hàng) rất nghiêm túc về chất lượng hàng hoá, còn những bọn khác như Shopee, và cả nhiều lần thấy Lotte.vn nữa, hàng giả tràn lan.

Ví dụ như em mới test thử thấy ra cái này, các bác nhớ là LEGO, LEGO Technic là nhãn hiệu thương mại, không sử dụng kiểu này được và bọn bán hàng kiểu này nó cũng biết thừa, mục đích nó là lừa khách hàng thôi. Bọn Lepin nó ăn cắp của LEGO y chang và vừa mới thua kiện LEGO vì tội ăn cắp bản quyền.

Ở trên thì nó đặt tên sản phẩm có LEGO để lừa, ở phần chi tiết thì nó "chạy tội" bằng cách "nói rõ lại" đây là hàng nhái, những bọn bán hàng như này (và cả bọn tiếp tay như Shopee) phải bị giết chết để có TMĐT phát triển lành mạnh ở VN. Nếu không chính chúng ta - khách hàng - là những người thiệt hại nhiều nhất.

Thằng Lepin nhái LEGO tội 1 thì thằng bán hàng lừa đảo này tội 2 - nó tự thêm tên sp của LEGO dù trên hình đâu có.

View attachment 1774666

View attachment 1774670

https://shopee.vn/-ĐẶT-1-2-TUẦN-Lego-Technic-42055-Lepin-20015-Bucket-Wheel-Excavator-máy-đào-có-các-gầu-bắt-vào-bánh-quay-động-cơ-pin-i.34215985.1275780388
Đi chợ trời thì sao bằng skêu thị

Hạng B2
26/12/12
231
820
123
TpHCM
Thằng bán hàng nhái Jack Ma còn được lãnh đạo VN mời sang thuyết giáo, giày của nó còn có thằng đòi ôm hôn thì bảo sao cái bọn TMĐT bán hàng đểu như Shopee tồn tại phẻ phởn. Đúng là TIKITcó thiện cảm hơn chút từ khi biết đến Shark Dzung Nguyễn cũng từng đầu tư.

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.920
93
Anh thông cảm. Nhãn hiệu nó cũng ghi Lepin rồi, ghi mã Lego vô để người ta biết bộ này nhái bộ kia. Hình cũng để hình Lepin, giá cũng vậy.

Nó bán hàng của hãng giả mạo thì đúng chứ nó có lừa đảo ai đâu.

Joo confirmed
Hạng B2
11/12/15
241
6.864
93
mình bị thằng sendo lừa đảo, bán hàng này giao hàng khác, complain thì nó xuống nhận hàng lại nhưng lờ luôn vụ hoàn tiền
lúc thì bảo mình cho số đt ko đúng, nó chuyển tiền ko đi, mình screenshot màn hình giao dịch khẳng định số tk mình đưa là đúng thì nó ko reply
Giờ email hỏi là nó ko trả lời luôn

Chỉnh sửa cuối:
PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.920
93
em bị thằng sendo lừa đảo, bán hàng này giao hàng khác, complain thì nó xuống nhận hàng lại nhưng lờ luôn vụ hoàn tiền
lúc thì bảo mình cho số đt ko đúng, nó chuyển tiền ko đi, mình screenshot màn hình giao dịch khẳng định số tk mình đưa là đúng thì nó ko reply
Giờ email hỏi là nó ko trả lời luôn
Gọi hotline chữi thẳng chứ email làm gì anh.

• Like
Reactions: Linh74
Joo confirmed
Hạng B2
11/12/15
241
6.864
93
Gọi hotline chữi thẳng chứ email làm gì anh.
Gọi mấy lần chửi quá trời, bọn nó cứ bảo nó nhân viên ko biết gì, để nó chuyển bộ phận xử lý, khi nào xong sẽ gọi lại

lần nào cũng vậy, đíu đứa nào gọi lại, mấy tháng rồi

bỏ cũng được, ko đáng bao nhiêu, nhưng bực kiểu làm ăn mất dạy của bọn rác rưởi này