Hạng D
16/11/09
1.980
595
113
Tôi có thiện cảm với Ford - hãng xe hơn hẳn Toyota khi Ford mang những công nghệ bảo vệ con người tiên tiến nhất vào các xe đang bán. Nhưng trong thương mại, tốt chưa đủ, mà cần có cách làm hấp dẫn và nhắc nhở về những ưu việt ấy, phải không ạ?
Trong tuần này, Honda và Nissan tích cực truyền thông về hai dòng xe phân khúc B. Điều quan trọng là các bài báo đó chỉ nói sẽ cạnh tranh với Vios. Vô hình chung, họ đã xóa hình ảnh Fiesta trong phân khúc quan trọng này.
Tại sao Ford không có hành động truyền thông tương xứng nhỉ? Marketing của Ford chậm chạp quá!

Hạng B2
1/4/13
308
107
43
31
Truyền thông về cái gì hả bác. rằng fiesta mới xứng đáng được so sánh với hai em này hả bác?:):D:)

13/7/12
1.268
112
63
Ba anh Nhựt lùn so găng với nhau là đúng rùi,đồng cân đồng lạng mà,còn anh mẽo cao to đẹp giai,đường đường một đấng bá chủ thế giới -làm gì có đối thủ mà so?Em dzọt...

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Người Xây dựng nói:
Ba anh Nhựt lùn so găng với nhau là đúng rùi,đồng cân đồng lạng mà,còn anh mẽo cao to đẹp giai,đường đường một đấng bá chủ thế giới -làm gì có đối thủ mà so?Em dzọt...

Mỗi cái bác quên….Ford là cửa dưới ạ…..Em cũng dzọt đây!!!!

Hạng B2
3/5/13
381
283
63
Cứ từ từ, đâu việc gì phải cuống cà kê lên chứ... cứ để chém giết nhau xong rồi tớ sẽ ra tay ... nhanh nhảu quá làm chi.

Với lại thông thường sp ra sau thì phải có gì đó khác biệt so với sp ra trước, như thế sp ra trước vẫn cứ phải tiếp tục cải tiến nếu không muốn bị tụt lại sau và như vậy mới có sự tiến bộ / phát triển. Vì vậy nên mọi sự ss đều là khập khiễng, đâu việc gì phải nhanh nhảu lên tiếng ss làm gì trong trường hợp này

13/1/13
116
0
0
Xe_chuong_ga nói:
Người Xây dựng nói:

có mấy ai đi Ford chấp nhận cái điều bác nói.Có ông còn đem Ford đi so đo với BMW nữa kìa =)) dkm đúng hài!!!

Hạng D
10/10/12
1.017
5
38
chọn thương hiệu, mẫu mã xe cũng như chọn vợ thôi, có tiền & thích là nhích thôi

Hạng B2
8/5/13
171
24
18
HCMC
Quách Bạch Long.010 nói:
Xe_chuong_ga nói:
Người Xây dựng nói:
có mấy ai đi Ford chấp nhận cái điều bác nói.Có ông còn đem Ford đi so đo với BMW nữa kìa =)) dkm đúng hài!!!

Đứng dưới góc độ sản phẩm thì có hãng xe nào định vị mình là cửa dưới hay trên ko?
Mục tiêu là đáp ứng nhu cầu của khách hàng mà hãng nhắm đến...

Hì các Bác có thấy những người yêu xe mấy ai ko yêu mến ngưỡng mộ Ford Mustang.. Đương nhiên là tuỳ phân khúc và đối tượng phục vụ.

Em vừa trải nghiệm bằng chính bản thân mình là chọn Ford và yêu Ford là hoàn toàn đúng đắn... Khi mà công nghệ, tiện nghi và an toàn của hành khách trên xe dc chú ý triệt để tạo sự an toàn tối Đa cho khách hàng....

Trong những Bác vừa phát biểu ở trên, dám mang xe ra test với em ko? Toy + Honda chung phân khúc là Altis 2012 + Civic 2012...

Xe em là Focus 2.0 4 doors 2013 dòng Titanium.

Compare sẽ là tiện nghi, cảm giác lái, độ cứng thân xe, độ ồn và tính năng hỗ trợ.

Em sẵn sàng nhận gạch đá .. Các Bác cứ tự nhiên..

Tuy nhiên về mặt truyền thông thì Cần đầu tư hơn, Bác Phong - của Ford Vietnam vừa công bố kết quả kinh doanh đó, Bác nào tỏ ra nguy hiểm thì nên Cbi kỹ nha..

• Like
Reactions: abchung