Tập Lái
21/5/13
15
3
1
Em làm bên đăng kiểm 5009d Củ chi. Địa chỉ: 203 tỉnh lộ 8 Tân Thạnh tây củ chi.
Bên em làm ăn chuyên nghiệp nên các bác cứ yên tâm nhé.Cần tư vấn gì các bác cứ alo em: 0903.669.310.

• Like
Reactions: nintiendo
Tập Lái
8/10/17
17
0
1
39
Xe mới thì không lo vụ này nhưng xe cũ thì khổ lắm ạ

Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Em nhận được cái này. Các bác có kinh nghiệm gì chỗ này không?
Đăng kiểm tư nhân. Xe Bác ngon thì vào thôi, không tốn 1 xu.
Bây giờ VN dần học theo Tây: cho tư nhân đăng kiểm. Như bên Âu, các xưởng sửa xe được phép cấp giấy đăng kiểm; Đem xe vào đó họ kiểm tra, hỏng gì họ sửa luôn, xe ngon thì họ dán tem cho xe.

Hạng B2
12/11/14
273
228
43
Tôi chưa từng tốn 1 xu chung chi khi đăng kiểm ở Trạm Đăng Kiểm Lạc Long Quân, Q11!
Xe không đủ chất lượng để lưu thông thì nên đi sửa chứ không nên chung chi để qua khâu đăng kiểm!

Tập Lái
2/3/15
13
8
3
35
vấn đề chính ở đây là kết quả số liệu khi dk ko đc công bố cho ng tới dk thấy để biết là đạt hay ko đạt,dkv cứ ra kiếm chuyện thì biết đường nào mà đỡ,xe mình bảo dưỡng hãng định kỳ,tới kỳ là thay mà lên LLQ nó còn kiếm chuyện cho đc, đem qua hãng kiểm tra thì chẳng bị gì, bên hãng mới kiu nhét 100 200 là nó cho qua

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
vấn đề chính ở đây là kết quả số liệu khi dk ko đc công bố cho ng tới dk thấy để biết là đạt hay ko đạt,dkv cứ ra kiếm chuyện thì biết đường nào mà đỡ,xe mình bảo dưỡng hãng định kỳ,tới kỳ là thay mà lên LLQ nó còn kiếm chuyện cho đc, đem qua hãng kiểm tra thì chẳng bị gì, bên hãng mới kiu nhét 100 200 là nó cho qua
TTđăng kiểm đánh rớt mà không thông báo lỗi gì? đkv cứ ra kiếm chuyện?
Sao bác không hỏi cho rõ?
Lần sau bác hỏi cho rõ về còn sửa chữa, khắc phục cho đúng bệnh.bác ơi.

• Like
Reactions: cakeo
Tập Lái
27/5/16
2
0
1
Rồi có cho qua không bác @.@

Tập Lái
16/10/16
47
44
18
Mình đăng kiểm ở Cát Lái năm ngoái cũng bị kiếm chuyện, sai vặt du kiểu: mở nắp capo, cắm dây đo, gắn ống bô. Xe mới 2 năm vừa bảo dưỡng xong, mà bảo khí thải ko đạt, ống bô khói đen. Mình biết kiếm chuyện nhưng cố tình ko đưa thế là bảo đi sửa 2 giờ sau quay lại kiểm tra tiếp. Mình chẳng thèm sửa luôn, đi cafe 2 giờ sau quay lại, ko bỏ tiền vào xe. Thế là họ đạp thốc hết ga kiểm tra khí thải sót cả ruột. Nhưng vẫn cứ lì ko đưa đồng nào hết, cuối cùng cũng phải cho qua chứ đâu dám ghi vào biên bản xe ko đạt tiêu chuẩn ở điểm nào.
Còn đợt rồi đi Quy Nhơn sẵn gần hết hạn vào đăng kiểm ở tramj Tây Sơn. Cũng chẳng bỏ đồng nào vào xe nhưng được phục vụ rất chu đáo. Đến màn kiểm tra khí thải còn mời mình ngồi ghế đợi, đạp ga rất nhẹ nhàng. Họ tự làm hết, mình ko phải mở nắp capo luôn.

Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Em làm bên đăng kiểm 5009d Củ chi. Địa chỉ: 203 tỉnh lộ 8 Tân Thạnh tây củ chi.
Bên em làm ăn chuyên nghiệp nên các bác cứ yên tâm nhé.Cần tư vấn gì các bác cứ alo em: 0903.669.310.
Chuyên nghiệp nhưng mà có phải tốn tiền lót tay không bác?:):):)