Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Cuối năm rồi, chuẩn bị lương thưởng về nên tâm trạng ai cũng phấn khởi :D
Các bác ấy đang méo mặt chuẩn bị chi lương thưởng chứ phấn khởi gì !
2 góc độ:
- người được lĩnh thưởng thì nở mày nở mạt;
- người phải lo thưởng thì méo mặt.
Tâm lý chung ai cũng thích được nở mặt, những lại muốn được méo mặt.
Phải vậy không các bác?
P/S cuối tuần lan man, chủ thớt đừng giận nha.

Tập Lái
25/6/17
46
620
83
Vừa đk ở trạm LLQ bay mất 1 xị, chủ yếu thử độ thanh liêm của cán bộ thoai, tiền nhiều mà ko biết xài đâu cho hết (xe đời 2015 chắc chắn pass cái rụp zồi )

Hạng B2
22/3/16
101
42
28
33
Bình Phước
xe mình không bao giờ chi tiền vậy. Nhìn mấy ảnh đạp ga..mà xót cái xe..(ngoài đời khi nào mà đạp lúc cán thế..mà còn đạp lâu nữa). Mấy ảnh kêu khói quá . Em trả lời mới đi bão dưỡng kiểm tra trên hãng Toyota xong. Mới đi đăng kiểm.. Nên ngồi gồng với mấy ảnh đến mấy tiếng đồng hồ....cùng lắm đến chiều 4h thì mới tha..thiệt là cái tình :):p:p:p

• Like
Reactions: nhuphuyen
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
xe mình không bao giờ chi tiền vậy. Nhìn mấy ảnh đạp ga..mà xót cái xe..(ngoài đời khi nào mà đạp lúc cán thế..mà còn đạp lâu nữa). Mấy ảnh kêu khói quá . Em trả lời mới đi bão dưỡng kiểm tra trên hãng Toyota xong. Mới đi đăng kiểm.. Nên ngồi gồng với mấy ảnh đến mấy tiếng đồng hồ....cùng lắm đến chiều 4h thì mới tha..thiệt là cái tình :):p:p:p
Có, có thấy trường hợp này.
nvkđ đạp lút ga cho xe xì khói, cũng có khi nvkđ (khi đông xe quá) nói tài xế ra bãi đạp lút ga một lúc rồi vào kiểm định.

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Vừa đk ở trạm LLQ bay mất 1 xị, chủ yếu thử độ thanh liêm của cán bộ thoai, tiền nhiều mà ko biết xài đâu cho hết (xe đời 2015 chắc chắn pass cái rụp zồi )
Xe em Civic 2011, đi ĐK lại 3 lần rồi, làm 2 lần ở LLQ, 1 lần ở TSN, chẳng bỏ xu nào, chẳng bị gì cả.

Tập Lái
25/6/17
46
620
83
Xe em Civic 2011, đi ĐK lại 3 lần rồi, làm 2 lần ở LLQ, 1 lần ở TSN, chẳng bỏ xu nào, chẳng bị gì cả.
Ko lo ngán chuyện bị gì mà chủ yếu đo độ thanh liêm của cán bộ thoai, báo chí đánh zụ này zồi zà nhiều người đi đk thực tế bảo để tiền đk xong za zẫn còn nguyên cho nên test thử ai zè bay thiệt há há

• Like
Reactions: IdolAuto
Hạng B2
25/11/15
451
315
63
vậy chắc mình phải đi dk tầm 2h chiều thì có đạp ga cũng đỡ hơn xíu@@

Hạng C
19/11/09
995
800
93
1/ Có cơ sở nào chứng minh ĐKV cứ đạp ga để kiểm tra khí thải thì hư hỏng xe không bác?
2/ Em ko tin kiểm tra xe khách đến 45p chỉ ở 1 khâu khí thải. Như vậy là sai qui trình, gây kẹt xe chờ ktra phía sau.
3/ Nếu sau ĐK xe mà bị hỏng do đạp ga lâu thì các bác nên bỏ cái xe tồi đó luôn đi.
Cái này em chứng kiến ở trạm bình triệu xe giường nằm hoàng long nằm ngay khâu khí thải khoảng 45 phút đạp ga nghe nhứt đầu luôn. có thể xe bị gì đó nên mới lâu nhưng em chứng kiến là đạp ga suốt, cách đây 2 năm. còn chuyện có đúng qui trình hay không thì cái đó em không rành.
Không có cơ sở nào nói ĐKV đạp ga sẽ hư xe nhưng với tôi đạp ga như vậy rất sót xe thôi thì cứ 2 xị coi như tiền bo mấy em ở quán nhậu cho khỏe

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
2/8/17
217
131
43
39
Cái này em chứng kiến ở trạm bình triệu xe giường nằm hoàng long nằm ngay khâu khí thải khoảng 45 phút đạp ga nghe nhứt đầu luôn. có thể xe bị gì đó nên mới lâu nhưng em chứng kiến là đạp ga suốt, cách đây 2 năm. còn chuyện có đúng qui trình hay không thì cái đó em không rành.
Không có cơ sở nào nói ĐKV đạp ga sẽ hư xe nhưng với tôi đạp ga như vậy rất sót xe thôi thì cứ 2 xị coi như tiền bo mấy em ở quán nhậu cho khỏe
bác khỏe nhưng những xe sau sẽ mệt nếu ko giống bác.
Em nghĩ để tránh tình trạng này thì các dịch vụ đăng kiểm nên chia làm 2 loại: dk bình thường và dk dịch vụ. giống như đi khám bệnh vậy đó. khám bảo hiểm và khám dịch vụ. khỏi lo sách nhiễu, khỏi xót xe, trung tâm cũng có thêm thu nhập cho kỹ thuật viên. sẽ ko còn tệ nạn :D