Hạng B2
17/2/14
278
11.357
93
em mong các anh độc lập giữa việc Chống Cộng và việc tìm giải pháp giúp Nông sản Việt Nam phổ biến toàn cầu.

nếu anh nào tìm ra giải pháp dẫn đầu, vận dụng hiệu quả, giúp được Bà con thịnh vượng, thì nguyện vọng lớn nhất của các anh sẽ có nhiều cơ hội.
lá vườn nhà a có rụng ko? giải pháp thì thằng thất học như e, nhìn trc mắt cũng thấy chuyện đơn giản nhất là mấy thằng Sở NN hỗ trợ người nông dân cho nhiệt tình vào; điển hình như việc nuôi yến của e; đầu tiên chúng nó phải nên xuống ít nhất 3 nhà và hỏi thăm về việc nuôi như nào, rồi hãy tính đến việc có nên di dời gom vào tập chung 1 chỗ ko; sau đấy chung nó nên hỗ trợ bọn e = cách lên kh kiểm tra dịch bệnh cm gì đó định kỳ và chúng e chấp nhận giả tiền mặc dù đấy là bổn phận của chúng nó khi chúng e đóng thuế để cp phát lương cho chúng nó; mong ước hơn nữa là nếu chúng nó tiết kiệm ít time nhạo nhẹt trong giờ làm việc mà kêu gọi hội họp với các sở ban ngành khác tuyên truyền sâu rộng về việc nuôi yến trong khu dân cư sẽ ảnh hưởng những gì và như nào đến các hộ xung quanh để họ hiểu. Còn và còn nhiều thứ nữa e vẫn chưa nghĩ ra, khi nào nghĩ ra e lại tiếp tục nói cho a nge ahh. E xin hết.

lá vườn nhà a có rụng ko? giải pháp thì thằng thất học như e, nhìn trc mắt cũng thấy chuyện đơn giản nhất là mấy thằng Sở NN hỗ trợ người nông dân cho nhiệt tình vào; điển hình như việc nuôi yến của e; đầu tiên chúng nó phải nên xuống ít nhất 3 nhà và hỏi thăm về việc nuôi như nào, rồi hãy tính đến việc có nên di dời gom vào tập chung 1 chỗ ko; sau đấy chung nó nên hỗ trợ bọn e = cách lên kh kiểm tra dịch bệnh cm gì đó định kỳ và chúng e chấp nhận giả tiền mặc dù đấy là bổn phận của chúng nó khi chúng e đóng thuế để cp phát lương cho chúng nó; mong ước hơn nữa là nếu chúng nó tiết kiệm ít time nhạo nhẹt trong giờ làm việc mà kêu gọi hội họp với các sở ban ngành khác tuyên truyền sâu rộng về việc nuôi yến trong khu dân cư sẽ ảnh hưởng những gì và như nào đến các hộ xung quanh để họ hiểu. Còn và còn nhiều thứ nữa e vẫn chưa nghĩ ra, khi nào nghĩ ra e lại tiếp tục nói cho a nge ahh. E xin hết.

em đã nhận được bảng đấu tố của anh, em mong cấp Ủy địa phương của anh lưu ý anh.

• Like
Reactions: johnimee
Đảng viên
18/5/10
2.293
77.295
113
giải pháp cho nông sản Việt Nam là phải cúng trái cây mỗi ngày,mong Ấn Độ giàu lên để làm cán cân thương mại nông sản với TQ. Ấn Độ nghèo quá, thành Long - dưa hấu rẻ như bèo mà không dám mua ăn. Hơn cả tỷ dân mà toàn ăn ba cái thứ gì đâu không....

Hạng B1
15/5/08
97
5.814
88
Bữa em nói rồi, bưởi VN ngon hơn Tàu và Mỹ, giá bán cao hơn và cháy hàng. Ko biết sao giờ ko thấy nữa? Nó rất lâu hư và làm tráng miệng rất ngon. Ks họ sài bưởi Mỹ chua quá ko ai ăn nổi.

Thanh long thì chỉ nên giới hạn, mau hư và ko ngon. Thật tươi thì ăn được chứ hơi cũ là tệ.
Xoài thì Thái và TQ vẫn bán qua. Vẫn ko ngon bằng xoài cát VN.
Có thể bán cam và quít vì TQ vẫn bán qua, nhưng em thấy cam quít VN ko ngon bằng nên qua thì chắc thua.
Khoai lang, loại trồng cát trắng Ninh Thuận. Bọn Hawaii nhập vào 1kg khoảng 9 đô. Ngọt bở. Loại khác thì ngọt nhưng mềm nát thì rất rẻ.

Bắp nếp nếu ngon vẫn bán được, bắp Mỹ gọi bằng cụ. Tiếc là nó ko kiểm soát được thành phẩm, có khi đem bắp đá qua, chim ăn vào đau bao tử chết luôn.

Dừa tươi và đóng hộp có bán bx em khen ngon hơn Thái nhưng ko biết sao rất ít thấy. Giống như ko đủ hàng. Sp Thái thì bao la.
Bạn em xuất dừa qua EU thấy khỏe lắm, cũng canh tác theo chuẩn và bao tiêu sp.
Bưởi có dễ xuất qua Mỹ ko anh ?

Hạng B2
19/3/11
433
3.451
93
Bến Tre
Nói vậy hoá ra TQ lại ngu không biết chọn đồ mà ăn à anh, không lẽ nó không bảo vệ dân nó nhỉ.
Không nói vậy được. Cũng giống Vn thôi. Mình nhập nhập hàng ngập hoá chất từ nó về xài đó thôi. Trong khi nó còn có rất nhìu hàng chất lượng. Nhưng giad cao. Dân mình ko mê.
Còn nó chọn hàng này vì rẻ, và dễ lựa chọn do mình nhập tiểu ngạch thôi. Chứ hàng chất lượng đủ tiêu chuẩn vẫn đi chính nghạch vào eu và các nước khác đàng hoàng. Tuy nhiên số này rất nhỏ. Lại nhắc lại: quan tham và dân gian

• Like
Reactions: cogaimu
Hạng B2
17/2/14
278
11.357
93
Bưởi có dễ xuất qua Mỹ ko anh ?
dễ và ko dễ; như hàng yến của e; để xuất chính ngạch sang Mỹ, cần 2 cái FDA với Usfda; mấy cái này do e tự mò mẫm chứ e hỏi chính quyền họ bảo ko biết; rồi khi biết đc cần 2 cái giấy đó, e lại tiếp tục lần mò tìm cty dvu làm giúp 2 cái giấy này; và vẫn tiếp tục là câu trả lời ko biết từ mấy a Sở NN tp; mà e lại ngu tiếng anh, cộng với việc chả biết làm cách nào để tìm đc cty nào làm giúp 2 giấy trên; thế là thằng nông dân như e lại quanh quẩn với cái thị trường nhỏ và ngày càng nhiều cạnh tranh nội địa dẫn đến giá thành ngày càng rẻ và lợi nhuận ngày càng it

Hạng C
19/8/13
536
7.318
93
58
Chìu chìu trời mát mời bác ghé Châu Thành LA hửi thuốc trừ sâu ngập ngụa nhé. Bác sẽ hỉu tại sao ta chỉ đi Tq đc mà thôi. Nói chung, quan tham và dân gian thui
Hồi đó giờ tưởng Tung cẩu đầu độc mìn, thì da mìn cũng đầu độc lại noá

Hạng B2
25/1/19
355
8.102
186
Nông nghiệp chỉ cần đủ đảm bảo an ninh lương thực của quốc gia, không phụ thuộc vào nước ngoài trong tình huống khẩn cấp, chứ làm giàu gì bằng nồng nghiệp

Các anh xem trong danh sách 50 nước có thu nhập bình quân đầu người cao nhất thế giới thì nước nào giàu có bằng thu nhập từ nông nghiệp?

Sản xuất nông nghiệp đủ cung cấp cho thị trường nội địa là đã thành công

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Ko bán được, thiệt hả?
Ko bán được # Ko muốn bán.

Như cacao...làm eo, mịa giờ chocolate ngon đắt nhất thế giới là chocolate Vie.
Cafe...giờ cafe mộc sạch minh bạch cả quy trình từ trồng trọt thu hoạch chế biến pha chế kinh doanh...Vie luôn

Hai thứ trên tây làm.
Đừng hỏi thêm các nông sản khác nha.