Hạng D
26/9/12
1.036
66.966
113
Ho Chi Minh City
Năm 2019 VN xuất siêu qua Mỹ đâu đó 45 tỷ đô, năm 2018 là 38 tỷ đô.....và a Trầm đang cho vào blacklist vì xuất siêu quá nhiều qua Mẽo.....Không biết trong tổng số 60-70 tỷ của VN sang Mẽo là bao nhiêu là trái cây, nông sản....nhưng muốn xuất thêm nữa thì có lẽ phải tăng cường nhập thêm hàng Mỹ...Win-Win...

Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113
Năm 2019 VN xuất siêu qua Mỹ đâu đó 45 tỷ đô, năm 2018 là 38 tỷ đô.....và a Trầm đang cho vào blacklist vì xuất siêu quá nhiều qua Mẽo.....Không biết trong tổng số 60-70 tỷ của VN sang Mẽo là bao nhiêu là trái cây, nông sản....nhưng muốn xuất thêm nữa thì có lẽ phải tăng cường nhập thêm hàng Mỹ...Win-Win...

Blacklist là do có đám đội lốt Việt Nam là chính

• Like
Reactions: Sieu Xe01
Ko bán được, thiệt hả?
Ko bán được # Ko muốn bán.

Như cacao...làm eo, mịa giờ chocolate ngon đắt nhất thế giới là chocolate Vie.
Cafe...giờ cafe mộc sạch minh bạch cả quy trình từ trồng trọt thu hoạch chế biến pha chế kinh doanh...Vie luôn

Hai thứ trên tây làm.
Đừng hỏi thêm các nông sản khác nha.

em thấy quặng sắt và nhôm giá tại Việt Nam cũng rẻ, khoảng 20 cent 1kG đối với quặng sắt, nhưng khi luyện thành thép và nhôm thành phẩm, cũng chỉ có Apple bán được giá thép và nhôm thành phẩm 200 triệu 1kG.

Hạng D
12/10/12
2.428
87.514
113
GDP mình bằng 1% của Mẽo. Nó quan tâm gì anh ơi.

Hạng D
26/9/12
1.036
66.966
113
Ho Chi Minh City
GDP mình bằng 1% của Mẽo. Nó quan tâm gì anh ơi.
Xuất siêu trên 20 tỷ là a Trầm đã cho vào danh sách là ăn cắp và lừa đảo nước Mỹ rùi, trong khi VN năm 2019 xuất siêu 46.4 tỷ US$, tăng 30% so với 2018 (35 tỷ), đứng thứ 5 trong danh sách.
Hiện tại thì VN nằm trong danh sách theo dõi giám sát tiền tệ của Mẽo rùi (yên tâm là VND còn ổn định với US$ dài dài).....sẵn sàng bạt tai ngay....

Đảng viên
18/5/10
2.293
76.583
113
Xuất siêu trên 20 tỷ là a Trầm đã cho vào danh sách là ăn cắp và lừa đảo nước Mỹ rùi, trong khi VN năm 2019 xuất siêu 46.4 tỷ US$, tăng 30% so với 2018 (35 tỷ), đứng thứ 5 trong danh sách.
Hiện tại thì VN nằm trong danh sách theo dõi giám sát tiền tệ của Mẽo rùi (yên tâm là VND còn ổn định với US$ dài dài).....sẵn sàng bạt tai ngay....

mỷ mà bố láo, mình đề xuất cấm sinh viên du học mỷ là trump mất chức ngay. Tiền cho sinh viên du học một năm Việt Năm trả cho mỷ gần chục tỷ đô chứ ít gì? Có thống kê vô thương mại 2 chiều không?

• Like
Hạng D
29/10/07
2.005
9.323
113
HCM
www.bsdinsight.com
Nông nghiệp chỉ cần đủ đảm bảo an ninh lương thực của quốc gia, không phụ thuộc vào nước ngoài trong tình huống khẩn cấp, chứ làm giàu gì bằng nồng nghiệp

Các anh xem trong danh sách 50 nước có thu nhập bình quân đầu người cao nhất thế giới thì nước nào giàu có bằng thu nhập từ nông nghiệp?

Sản xuất nông nghiệp đủ cung cấp cho thị trường nội địa là đã thành công

nông nghiệp có cây trồng, chăn nuôi và thủy sản lựng bác

Tập Lái
17/2/19
15
240
31
Làm ăn gian dối nên nhưng bọn khác ko chơi.
Tàu thì thầy của dối nên nó chơi.
Bọn nó đông tiền đến nỗi qua Lào trồng mì sau đó bán cho Việt Nam! Để Việt Nam! Bán lại cho bọn nó.

• Like
Reactions: dungnguyenstu
Hạng C
22/5/14
939
47.979
93
Bưởi có dễ xuất qua Mỹ ko anh ?

Em chỉ biết ăn thôi :D
Bưởi vn ngon hơn bọn Tây Tàu nhưng ko tiếp cận được siêu thị Tây. Thấy tội cho dân VN và cho bọn Tây.
Mà dạo này ko thấy bán vì hết mùa hay sao đó. Nói chung là bán được.

Ah bữa trước lúc bán bưởi VN thì Đài Loan cũng bán thử. Mẫu mã ko đẹp nên siêu thị cắt ra cho ăn thử mà em ko thử nên ko biết ngon ko? Chỉ biết là 2 đống bưởi to như nhau, em tranh thủ hốt 5 trái thì tuần sau bưởi VN hết rồi, ĐL vẫn còn.

Ko biết sao đi cchăm chăm vào trái thanh long mà theo em phun thuốc chắc cũng nhiều để kích trái? Lại mau hư.
Còn khoai lang nữa, VN mà qua thì đập chết bọn Tây Tàu. Giờ giống khoai Hawaii bán rất mắc, nhưng em nghĩ VN đủ cạnh tranh về chất lượng.

Việc của các bác triều đình là nâng con số rau củ quả vào Mỹ lên nửa tỷ đo như Thái, chứ ko phải 50tr như bg
Thị trường thì bao la, chỉ là ko hiểu sao cứ đi làm cái gì đâu ko. Hoặc buôn đất khỏe hơn nên chả ai muốn buôn gì khác?

Hạng C
22/5/14
939
47.979
93

Tính cả tiêu, mủ cao su luôn là xuất 2 tỷ. Nhập vào đậu nành lúa mạch gì đó cũng tầm 2 tỷ. Nói chung agricultural 2 bên cân bằng

• Like