Hạng C
15/8/11
713
2.025
93
Mình cũng sẽ phải chuyển nhượng căn của mình vì họ giao nhà trễ làm lỡ kế hoạch định cư ở Sadora của gd mình nên mình phải bán vì đã mua chỗ khác ở. Nhưng nếu khi vào làm giấy chuyển nhượng họ đòi phạt mình thì mình sẽ nhờ đến luat su để làm rõ trắng đen. Mình còn lưu giữ tất cả những giấy tờ văn bản qua lại vs cđt trong đó có cả Hđ đặt cọc 10% đầu tiên có cam kết sẽ đền bù 100% tien coc nếu họ vi phạm ngày ký hđ mua bán. Cđt ko được nghĩ rằng mình trễ mình ko thu tiền khách hàng là được, còn khách hàng ko đong theo lịch thanh toán thì bị phạt. Việc giao nhà trễ ảnh hưởng rất rất nhiều đến cuộc sống người ta như phải thuê nhà ở tạm, vay tiền mua nhà khác vì tuền đang kẹt ở Sadora...Đã bị thiệt thòi còn bị phạt tiền nữa là sao?
Bạn cứ làm cho ra việc đi bạn!
Có chuyển nhượng thì PM mình.

Hạng D
28/9/13
1.139
22.972
113
Làm giống ở chỗ Bê tông cột & đà mác 250, sàn dày 12cm, phòng khách lót gạch Trung Quốc, phòng ngủ lót gỗ công nghiệp mua ở bên Trung Quốc, giá cát xây tô đang cao nên nhà thầu dùng cát san lấp sàng sạch để tô tạm, xi măng Thăng Long...nói chung là giống những cái rất cốt lõi trong việc đảm bảo chất lượng công trình.
tốt nhất là cứ Vin hòm mà xúc từ tầng 10 trở lên nhé!

• Like
Reactions: Taolee and Juyến
Hạng D
28/9/13
1.139
22.972
113
Anh Johnnie mua Sarina để ở hay để đầu tư vậy ạ, nhà em cũng mua Sarina. Em hâm mộ anh Johnie từ lâu lắm rồi í, hy vọng sớm về Sarina làm hàng xóm với anh Johnnie :p
Sẵn tiện nhờ anh Johnnie làm cái so sánh giữa Sarina vs Sarica giúp em với ạ, lúc mua em nghe sales nói là Sarina làm giống như Sarica, nhưng cũng chẳng hình dung được giống như thế nào, em lên page Sala tìm mà giờ này vẫn chưa thấy thiết kế chi tiết cho Sarina..

PS: Rainbow cho người nhà mượn nick :)

Bác mua Sarina lầu mấy?

Tập Lái
25/8/17
29
594
83
38
Có lẽ mọi người nghĩ mình chuyển nhượng lời rồi thì tiếc gì mấy chục triệu cho cđt. Ý mình thế này:
1. Mình không trả chậm vì cố tình mà vì lịch thanh toán của mình ghi ngày và tiến độ. Nên mình nghĩ phải thoả đk đó thì mới đến hạn.
2. Nv chăm sóc khách hàng cũng báo mình đóng 40% trước 28/2, 50% trước 30/4 nhưng giờ giấy báo phạt của đợt 50% đc tính từ 28/2, TA nói đó là do nvcskh chứ không phải do côg ty.
3. Phạt trả chậm phải đến khi giao nhà mới biết ai trễ để mà cấn trừ. Bây giờ đqm thấy mình cần chuyển nhượng thì phạt mình trước vì họ biết họ sẽ giao nhà trễ, khoản phạt trả chậm này sẽ bị cấn trừ qua lại. Họ muốn thu tiền trước sau này giao nhà trễ thì ù lì tiền phạt như với sarimi. Chứ bản thân mình không từ chối bị phạt, mình có nói họ cứ xác nhận khoản nợ treo này (nếu có) vào thời điểm giao nhà. Mình sẽ làm việc với bên mua

Mình cũng nói luôn gia đình mình năm nào cũng ủng hộ trường học, bệnh viện tầm 100tr làm từ thiện, thậm chí có quỹ riêng dành cho việc này. Nhưng trong làm ăn thì mình thấy hợp lý mới làm. Chứ không phải tiếc vài chục triệu đâu ạ. ĐQM trong trường hợp này cố tình bắt chẹt khách hàng vì họ nắm cán nên mình mới phản đối.

Chỉnh sửa cuối:
21/9/11
1.663
31.409
113
Làm giống ở chỗ Bê tông cột & đà mác 250, sàn dày 12cm, phòng khách lót gạch Trung Quốc, phòng ngủ lót gỗ công nghiệp mua ở bên Trung Quốc, giá cát xây tô đang cao nên nhà thầu dùng cát san lấp sàng sạch để tô tạm, xi măng Thăng Long...nói chung là giống những cái rất cốt lõi trong việc đảm bảo chất lượng công trình.

Bác xâc nhận giúp em vụ sàn dày 12cm với, sao mỏng giữ vậy? Có gì nhầm lẫn chăng?

• Like
Reactions: Juyến
Hạng F
2/3/14
12.226
128.018
113
Có lẽ mọi người nghĩ mình chuyển nhượng lời rồi thì tiếc gì mấy chục triệu cho cđt. Ý mình thế này:
1. Mình không trả chậm vì cố tình mà vì lịch thanh toán của mình ghi ngày và tiến độ. Nên mình nghĩ phải thoả đk đó thì mới đến hạn.
2. Nv chăm sóc khách hàng cũng báo mình đóng 40% trước 28/2, 50% trước 30/4 nhưng giờ giấy báo phạt của đợt 50% đc tính từ 28/2, TA nói đó là do nvcskh chứ không phải do côg ty.
3. Phạt trả chậm phải đến khi giao nhà mới biết ai trễ để mà cấn trừ. Bây giờ đqm thấy mình cần chuyển nhượng thì phạt mình trước vì họ biết họ sẽ giao nhà trễ, khoản phạt trả chậm này sẽ bị cấn trừ qua lại. Họ muốn thu tiền trước sau này giao nhà trễ thì ù lì tiền phạt như với sarimi. Chứ bản thân mình không từ chối bị phạt, mình có nói họ cứ xác nhận khoản nợ treo này (nếu có) vào thời điểm giao nhà. Mình sẽ làm việc với bên mua

Mình cũng nói luôn gia đình mình năm nào cũng ủng hộ trường học, bệnh viện tầm 100tr làm từ thiện, thậm chí có quỹ riêng dành cho việc này. Nhưng trong làm ăn thì mình thấy hợp lý mới làm. Chứ không phải tiếc vài chục triệu đâu ạ. ĐQM trong trường hợp này cố tình bắt chẹt khách hàng vì họ nắm cán nên mình mới phản đối.
Nước này tốt nhất bác bán cho nhanh đi, đừng vì cảm thấy tức mà tốn thời gian, và đừng mua của ĐQM nữa (không cần nói chắc cũng sẽ vậy). Ai mua Sadora giờ này chắc cũng để ở, ai mua của bác mà bác lại bảo họ về sau lo đối phó đòi tiền với chủ đầu tư có khi họ chạy mất dép, bể kèo của bác.

• Like
Reactions: DKH
Hạng F
2/3/14
12.226
128.018
113
Bác xâc nhận giúp em vụ sàn dày 12cm với, sao mỏng giữ vậy? Có gì nhầm lẫn chăng?
Bác tin anh Juyến với giọng ở trên à? Tệ lắm, Sala còn dùng giàn giáo Việt Nam, thép Hòa Phát nữa bác ạ. :D

Sàn dày còn tùy vào nhịp, hệ dầm, ô sàn, và độ cao tòa nhà nữa, Sala có phải cái nào cũng cao 40 tầng, 80 tầng đâu :) Nếu ô sàn là 7,2x7,2 thì cần 14 nhưng nếu ô sàn là 3,6x7,2 thì chỉ cần 12 còn nếu ô sàn là 3,6x3,6 thì chỉ cần 10. Ngoài ra còn phụ thuộc vào các hệ dầm thế nào nữa, có dầm phụ không. Độ dày của sàn sườn bê tông cốt thép toàn khối là h = D x L / m, nó phụ thuộc D = 0.8 - 1.4 tùy thuộc tải trọng, L = chiều dài nhịp ngắn, m = bản dầm hoặc bản kê. Cho nên nó tùy thiết kế hệ dầm tòa nhà nữa chứ không có con số tuyệt đối.

Chỉnh sửa cuối: