1. [Thông báo]: Sạp chợ Tết của OSer, dành cho OSer (nick đã xác thực sđt)

Tầm 1,35 tỷ đồng mua xe gầm cao 7 chỗ máy dầu: Hyundai Sante Fe hay Toyota Fortuner bản full? | HYUNDAI

?

Khi lựa chọn Fortuner và Santa Fe máy dầu bản full, các bác sẽ chọn?

1. Toyota Fortuner 2.8V 4x4 AT - 1,354 tỷ

35 phiếu
    26,1%
  2. Hyundai Santa Fe 2.2L Premium - 1,245 tỷ

99 phiếu
    73,9%
  1. Luxiphe

Luxiphe Hạng B1

Làm ơn coi hết mọi thông số giữa hiệu suất trên trọng lượng rồi hãy tỏ ra mình khôn, phò tủn hơn san 9 nm và cũng nặng hơn 100kg vậy con nào mạnh hơn hay ngang nhau. Chưa kể máy 2.2 được như vầy nếu máy 2.8 thì hơn phò tủn nhiều. Huyndai muốn làm cái máy chạy mạnh mà tiết kiệm chứ ko phải mạnh mà ăn dầu nhiều. Còn ai bảo ăn dầu như nhau thì ko có nhá, cùng chạy rpm giống nhau giữa xác 2 tấn 1 hơn máy 2.8 ko thể nào bằng xác 1 tấn 9 máy 2.2 được. Chưa kể nếu chạy 120km/h thì hộp số 6 cấp rpm là 2k2 Còn 8 cấp sẽ tầm 1k6 nhé. Bảo đảm sẽ hơn 7lit cho fo tủn
  2. Makoto81

Makoto81 Tập Lái

Indo, ấn độ thì e ko biết, nhưng Thái mà bác bảo là ko khác vn thì e là bác đã nhầm đấy. Nó trên vn 1 bậc về công nghệ lắp ráp ô tô đấy.
  3. Hoang phat

Hoang phat Hạng B1

Bác chạy hay quá 120km/h mà rpm 1k6 hum nào chộp lại cái ảnh và chia sẽ cho ae OS bik nha.để ae học hỏi thêm
  4. Hoang phat

Hoang phat Hạng B1

LE có bản base là ghế nỉ.nhưng đã đi cam nhập thì it ai xài bản base ,nên it thấy cũng fai
  5. lttaihus

lttaihus Hạng B1

Em leo lên con se xong bỏ ý định mua camry liên doanh luôn. Cuối cùng lại rước e hàn xẻng
  6. Makoto81

Makoto81 Tập Lái

Vừa rồi vào Đà Nẵng gọi taxi vô tình đc ngồi hàng 3 con fotuner, ù tai kinh khủng (ktra ko có cửa nào mở). E éo hiểu sao nó lại bán chạy cho đội dịch vụ, e mà thuê xe thì e né con này ra đầu tiên. Ngồi hàng 3 con Grandis đời tống còn ko thấy ù.
  7. jambon

jambon Hạng C

Có tiền muốn mua xe gì thì mua, chạy qua nhiều xe sẽ tự rút knghiem chọn xe hợp nhất với mình. Tư vấn thì đi theo số đông, người ta thích hợp xe nào sẽ tư vấn xe đó cho mình nên đôi khi không chính xác. E thích êm ái mạnh thì chọn san dầu, ai kinh doanh thường chọn fotun ồn, máy lớn hao dau nhưng cao hơn, rộng hơn tí, bán lại xác có giá hơn. E đã từng đi qua 2 con này đều máy dầu và thấy fotun dầu ko có cửa với san dầu.
  8. phamsing

phamsing Hạng B2

Lắp ráp ô tô còn phụ thuộc hãng đầu tư dây chuyền tự động và kiểm tra chất lượng.cái này phụ thuộc vào hãng ô tô nhiều hơn nước đặt nhà máy.
  9. phamsing

phamsing Hạng B2

Em nghĩ san dầu là 1 sự lựa chọn ko tồi.
  10. tl67821102

tl67821102 Hạng B2

Theo cá nhân tôi thì không chọn 2 em này mà chọn Pajero sport bản máy dầu.