Khi lựa chọn Fortuner và Santa Fe máy dầu bản full, các bác sẽ chọn?

• Toyota Fortuner 2.8V 4x4 AT - 1,354 tỷ

Bình chọn: 42 27,1%
  • Hyundai Santa Fe 2.2L Premium - 1,245 tỷ

Bình chọn: 113 72,9%

• Total voters
    155
Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48
Vãi chưởng ông thần này, hạng C mà đánh giá xe đầm chắc theo "bao ói"??? Bị say xe thì đi xe nào chả say, ko bị say thì xe bus chen lấn cũng chẳng sao, chả liên quan gì đến đầm chắc cả.

Trên mạng rất nhiều bài review đều đánh giá Fortuner mới là sự thay đổi hoàn toàn từ cách âm đến độ êm ái, bản thân ngồi Fortuner thấy rộng rãi thoải mái rất nhiều so với 5+2. Đã thờ xe Hàn thì thôi đừng comment kiểu bias như vậy chứ, San 2019 ngon nhưng giá quá cao so với giá trị thực, chỉ cần xe Hàn lại lắp ráp ở VN thì giá này đã là cao, ko tin đợi vài tháng nữa xem có khuyến mãi 200tr ko thì biết. Từ Tuc, San cũ cái chiêu giá niêm yết 1 đằng giá KM 1 nẻo, fan xe Hàn mà ko biết à??
Toàn XL ko.
Nói thẳng ra là sale hay seeder hãng nào đi cho mọi người khỏi ghét.
Xe Nhật cuối chu ky, xe Đức cuối chu kỳ có khuyến mãi vài trăm củ không. CRV, Mazda CX5, Altis...
Toàn dân XL, XL không à.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48
Ông nào thích XL xin mời đem Fortuner 2018 bản cao cấp nhất ra đây test các kiểu với con San ghẻ 2015 của tôi.
Bao offroad luôn.
À, mà nếu không có xe để test thì tôi cho mượn luôn.

Tập Lái
22/11/17
37
44
18
37
Em không phải fan Hàn xẻng.
Em chỉ nói riêng trong bài này là Fortuner thì kém SantaFe nhiều. Giá của Fortuner chính xác là phải rẻ hơn SantaFe 100-150tr mới đúng.
Còn bọn Hàn hay bọn Nhật, Mỹ, châu Âu, TQ... nó đã chế tạo tới những cái to lớn hơn rồi. Nên những cái như các bác hay dè bỉu bọn Hàn bọn TQ nọ kia. Chẳng qua bọn nó kinh doanh, bọn nó tìm những cái gì có thế mạnh để nó làm. Chẳng dại gì bọn nó đâm đầu vào cạnh tranh với những cty đã đi trước cả trăm năm.

Đọc mỗi câu "Em ko phải fan Hàn xẻng" là mún ói rồi, thôi ông chim lợn đừng cố chứng tỏ nữa, đợi qua tết tầm tháng 3-4 xem coi San thần thánh của ông có chơi bài giảm giá 100-200tr ko cho biết. Ông có phải fan đâu mà khả năng ông bán San thì cao.

Mấy năm nay năm nào chả thế, xe Hàn lại lắp ráp, được mỗi nước đầu gần tết lùa gà, sau tết thì mèo lại hoàn mèo nếu ko muốn treo nồi. Ko chỉ mỗi thằng For còn 1 đống lóc cóc leng keng CRV, Outlander, Xtrail, PSAN cứ ảo tưởng đi.

Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48
Đọc mỗi câu "Em ko phải fan Hàn xẻng" là mún ói rồi, thôi ông chim lợn đừng cố chứng tỏ nữa, đợi qua tết tầm tháng 3-4 xem coi San thần thánh của ông có chơi bài giảm giá 100-200tr ko cho biết. Ông có phải fan đâu mà khả năng ông bán San thì cao.

Mấy năm nay năm nào chả thế, xe Hàn lại lắp ráp, được mỗi nước đầu gần tết lùa gà, sau tết thì mèo lại hoàn mèo nếu ko muốn treo nồi. Ko chỉ mỗi thằng For còn 1 đống lóc cóc leng keng CRV, Outlander, Xtrail, PSAN cứ ảo tưởng đi.
Thì kệ cha nhà chúng nó. Nó muốn bán 2 tỷ cũng kệ nhà chúng nó. Bác ức quá khi thấy nó bán được à.
Toàn dân XL

Hạng B2
1/9/17
116
132
83

Crv e không nói, chứ còn đống lóc cóc out, xtrail, psan bác kể e thấy ma nào mua đâu bác, kể cả san không giảm giá thì dân tình cũng chả mua mấy thằng trên

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Em không phải fan Hàn xẻng.
Em chỉ nói riêng trong bài này là Fortuner thì kém SantaFe nhiều. Giá của Fortuner chính xác là phải rẻ hơn SantaFe 100-150tr mới đúng.
Còn bọn Hàn hay bọn Nhật, Mỹ, châu Âu, TQ... nó đã chế tạo tới những cái to lớn hơn rồi. Nên những cái như các bác hay dè bỉu bọn Hàn bọn TQ nọ kia. Chẳng qua bọn nó kinh doanh, bọn nó tìm những cái gì có thế mạnh để nó làm. Chẳng dại gì bọn nó đâm đầu vào cạnh tranh với những cty đã đi trước cả trăm năm.
Chứng minh!?

Hạng D
5/7/16
1.953
13.824
113
thôi ai về đi xe nấy đi, cãi nhau hoài..

em ko bàn option máy móc nhé, vì giữa Fortuner và SantaFe khác nhau chính ở khung sườn.
1 con sát xi rời, 1 con liền khối.....

con sát xi rời đi địa hình off road kiểu vặn khung luôn thì con liền khối chịu gì nổi.

còn đi cao tốc ôm cua này nọ thì con sát xi rời như cái xe tải chở hàng, người ngồi trên xe nó cũng đu theo luôn nên dễ say xe hơn thì cũng có..

Con nào cũng có đặc tính riêng biệt của nó theo nhu cầu người sử dụng. VN mình thì chả có nhu cầu rõ ràng thực tế j, đơn cử Bán tải ở VN mấy anh cứ mua ầm ầm mà có mấy anh xài thùng sau chở đồ gì thường xuyên đâu

1 số bác sẽ thấy Fortuner hay mấy con SUV 5+2 như PS, Eve có vẻ rộng rãi hơn vì khung nó rời hàng ghế 3 ko bị 2 hốc bánh chiếm chỗ.. bởi vậy theo em xe nào có 2 giàn lạnh độc lập cửa gió cho hàng 3 cũng đỡ hơn các xe còn lại.

Hạng D
25/12/12
1.607
631
113
Ông nào thích XL xin mời đem Fortuner 2018 bản cao cấp nhất ra đây test các kiểu với con San ghẻ 2015 của tôi.
Bao offroad luôn.
À, mà nếu không có xe để test thì tôi cho mượn luôn.
bác dám test lội nước không ? Thua là mất xe nha. Cùi mà xạo xạo

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
a đù ....hoi các bác, em bé nhỏ mong các anh nhẹ tay sẽ chia vui vẻ là chính ạ học hỏi giao lưu ạ.....ngoài kia sóng gió đã nhiều vào OS sẽ chia thôi các bác.....mỗi người mỗi nhà mỗi cảnh và quyền tự do riêng ạ....em Thảo bé nhỏ sẽ chia các bác