Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Tôi thì để giành thêm tiền lấy Camry luôn, khỏi suy nghĩ nhiều chi cho mệt. Tôi còn trẻ, khỏe, men nên chọn Civic trong 2 xe trên ( màu đen mới chịu à)
Cam túi khí nó có bền không bác? Toy có đặc sản sợ khách tốn tiền phục hồi túi khí nên luôn trang bị loại túi "xịn".
Tầm 1 tỷ, phân vân Mazda 3 Signature và Honda Civic RS, các bác tư vấn giúp

Tầm 1 tỷ, phân vân Mazda 3 Signature và Honda Civic RS, các bác tư vấn giúp

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
19/3/15
632
557
93
42
Mình đã đi M3 Hachback FL. Đã chạy thử Civic và đang chạy CX5. Nếu có 1 tỷ, không nên mua 2 con xe trên, lý do:
  • Cùng là phân khúc C nhưng giá ngáo như nhau. Không đáng.
  • Gầm thấp như nhau, lệch không nhiều. Đi phố lúc mưa, đi đường xa hay đi đêm thì nản hẳn.
  • M3 và Civic vì là phân khúc C, gầm thấp nên ồn vcl. Đi từ SG về ĐL ù hết cmn tai.
  • Máy Civic đỡ hơn xíu, nhưng M3 thì yếu vãi đái. Đạp chả thấy lên.
  • 2 chiếc này nếu mua cho bà xã thì phù hợp theo ý kiến cá nhân mình.
  • Tầm 1 tỷ bác có thể tham khảo: CX5, Tucson, Outlander, Terra, .... Và cả đám khác. Kinh nghiệm là cứ ưu tiên gầm cao, máy thoáng, ngồi không có cảm giác lùn hơn cái bánh Container, yên tâm hẳn :).
Xăng giờ rẻ rồi, cứ máy mạnh mà phang, không hơn bao nhiêu.
Thân,

• Haha
Reactions: Danny _vnn
Hạng D
26/3/18
1.478
2.150
138
32
Anh nên tham khảo thêm Kia Optima. Civic dáng đẹp mà hs CVT chán. Mazda3 thì kg xứng vs giá đó....

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Tầm giá 1 tỷ mình đang phân vân Mazda 3 Signature và Civic RS. Các bác có kinh nghiệm 2 dòng này chia sẽ tư vấn giúp mình nhé.

Sẵn các bác cho em hỏi 2 dòng này thì dòng nào hay bị lỗi kỹ thuật và động cơ hơn? Và về độ an toàn như túi khí và các công nghệ hỗ trợ an toàn thì dòng nào hơn ạ?

Thanks.
Sao bác không cố chút lấy Acord là hết thuốc. Không thì mua xe lướt phân khúc D chạy khác hẳn bác nhé. Mazda 6 thấy giảm giá quá chứng mà. Nghiên cứu thếm bác

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Cảm ơn chia sẽ của bác, sẵn bác cho em hỏi 2 dòng này thì dòng nào hay bị lỗi kỹ thuật và động cơ hơn bác ? Và về độ an toàn như túi khí và các công nghệ hỗ trợ an toàn thì dòng nào hơn ạ ?
M3 đời cũ giá rẻ nhất trong các hãng xe Nhật nên nổi tiếng với lỗi kỹ thuật và động cơ còn CV chưa nghe gì. M3 mới giá đắt hơn nhiều lần nên hi vọng chất lượng sẽ tốt hơn bản cũ. Nếu bác muốn chắc ăn thì mua CV còn mạo hiểm thì mua M3 mới vì M3 mới nhiều options hơn hẳn CV.

• Like
Reactions: Hùng Lê
Tập Lái
27/2/20
32
8
0
33
Sau buổi sáng bác kia chia sẽ thấy ổn hơn thì giờ em lại rối tung lên rồi.

Tập Lái
27/2/20
32
8
0
33
Nhiều ý kiến trái chiều nhau quá em cũng chẳng biết sao.
Hiện chi phí cho chiếc xe của em là 1 tỷ.
Tiêu chí là xe 4 chỗ hay gọi Sedan gì đó. Xe đi bền, an toàn cho người trong xe vì gia đình em đi. Em chỉ thích gầm thấp chứ chưa có dự định cho gầm cao và 7 chỗ.
Em hợp với màu Trắng và Vàng. Em không rành bên lĩnh vực xe này nên bác nào kinh nghiệm tư vấn giúp em theo tiêu chí trên nhé ! Đừng đẩy em ra các tiêu chí khác em lại rối ạ. Thanks cả nhà.