Hạng B2
23/7/17
439
311
63
39
Thực sự không hiểu nổi là ai có thể can đảm bỏ tỷ bạc ra để rước em M3 . Xtrail , Túcon , Out bản base cũng ngon hơn cả chục lần con M3 unisex

Hạng B2
4/4/14
413
297
63
ko nói nhiều 1ti tucson hoặc santafe lướt ,đi m3 vs vc thì 1 ,2 năm là chán

Hạng B2
12/8/17
368
292
63
43
Quảng Ngãi
Bác phục vụbgia đình thì làm quả Cam đi cho vợ con nó thoải mái. 2 con bác chọn hơi chật và hơi ồn tí. Đi xa ko bằng Cam đâu. Mình cũng chỉ thích sedan, êm ái và nhẹ nhàng.

Hạng B2
7/10/13
137
240
43
TPHCM
Câu hỏi muôn thuở của bác chỉ làm thêm thớt cho sales và võ đài cho chủ xe các loại cấu xé hơn thua nhau thôi :D Mình xin kể lại lúc mình mua xe của mình nha:
  • Tổng quan thương hiệu: đọc bài review và chia sẻ kinh nghiệm của những người sử dụng, bổ sung kiến thức để phòng ngừa tụi sales coi mình là newbie hạng gà mà chém gió tùm lum (bác nên xem cảm nhận của người dùng, vì có người chưa đạp ga em nó bao giờ mà chém như đúng rồi).
  • Ngồi uống cà phê hay đi xe trên đường nhìn các em xe chân dài mắt híp mà bác yêu chạy qua lại trước mặt để có cảm nhận về mỹ quan thực tế của em nó.
  • So sánh: giá tiền, khuyến mãi so với giá bìa, option kèm theo, giá trị khấu hao (nếu bác quan tâm).
  • Tìm hiểu đánh giá services của hãng có bị than phiền gì nhiều không (forum, fanclubs...), showroom có gần nhà mình không.
  • Trải nghiệm thực tế: ra showroom lái thử, mượn xe người quen ngồi thử, uber grab các loại...
  • Dẫn vợ cả đi theo để xin ý kiến và làm ngược lại.
  • Chốt sổ, gặp sales, bứng em nó về và mặc kệ ý kiến của người đời vì "em đã là của anh rồi" :D

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Em đã qua con xe đầu đời là con Captiva, cũ mèm rách nát, sau 4 năm có tí tiền & vợ em quá nản con Cap nên đòi đổi xe, vợ em nhất quyết đòi phải là 1 em Sedan gầm thấp. Rồi vợ em ko thích xe Hàn, thế là chỉ còn 3 lựa chọn: M3, Civic, Altis. M3 vợ chê...xấu, Civic trẻ trâu, rồi vậy là rước Altis.
Xe này đi nhẹ nhàng, đằm thắm, tiết kiệm, lái như...c, ồn nát não (gầm thấp mà). So ra thì ngoài tiết kiệm, ko có gì có thể nói là hơn được con Cap. Ngày xưa chạy từ Đồng Nai về Daklak thấy nhẹ nhàng lắm, giờ đi con Altis về tới Daklak là muốn xỉu luôn: ù tai, chóng mặt. Mà hồi xưa là 1 mình ôm vô lăng vì vợ chưa biết chạy, giờ bả gánh cho 1/3 đường rồi mà còn mệt gấp mấy lần ngày xưa.

Trừ khi bác mua xe chỉ để đi phố thì kệ bác, còn nếu bác có vợ, hay chồng ở quê xa 1 chút, hay bác thường đi xa tầm >100km thì đừng bao giờ mò vào mấy con Sedan.

Em đang xin tiền vợ mua con xe khác, và em thề không bao giờ mua gầm thấp thêm lần nào nữa.

Nếu bác vẫn quyết mua, và vì bác chỉ hỏi 2 con này, nên nếu là em thì em vote Honda nghen bác, mặc dù em ko thích cách làm giá và dịch vụ của cha nội này, nhưng so với Mazda thì em vẫn thấy Honda ổn định hơn, đáng tin cậy hơn.

Tập Lái
3/2/20
43
19
8
38
Nói hơi bậy tí nhưng éo nghe thằng nào cả. Lên lái thử cảm nhận, option nhiều để phục vụ mình xe mua để đi chứ đâu bán đi bán lại. Nếu cả hai vc cùng đi theo ý kiến cá nhân lên chọn M3. Người dùng chia sẻ chân thành

Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
Nó dành cho 2 trường phái khác nhau bác ạ, nếu bác thuần tính và yêu sự hài hòa hì nên xúc M3 còn thích chơi trội theo kiểu trẻ trâu thì hốt CV. Civic hồi mới ra nhìn khá đẹp, thiết kết cái đuôi xe theo kiểu bốc đồng rất nhanh lỗi mốt.
Civic ưu: nội thất rộng hơn M3, động cơ Tụt bô tiết kiệm nhiên liệu.
Nhược: Gầm thấp (133mm), bác để ý ngoài đường con nào cũng nát cái cản trước sau do cạ lề, hộp số CVT không được đánh giá cao => ồn ào và kém phấn khích.
M3: Phiên bản mới là một đột phá về thiết kế (giành khá nhiều giải thưởng cho khâu này), vì độ mạnh thương hiệu Mazda chưa bằng TOY và hòn đá nên họ chọn cách đặc biệt để tạo dựng chỗ đứng trên thị trường đó là: thiết kế và động cơ.
Gầm m3 hình như tam 135 dau cao hơn nhieu đâu bác