Tập Lái
27/2/20
32
8
0
33
Tầm 1 tỷ, phân vân Mazda 3 Signature và Honda Civic RS, các bác tư vấn giúp

Tầm giá 1 tỷ mình đang phân vân Mazda 3 Signature và Civic RS. Các bác có kinh nghiệm 2 dòng này chia sẽ tư vấn giúp mình nhé.

Sẵn các bác cho em hỏi 2 dòng này thì dòng nào hay bị lỗi kỹ thuật và động cơ hơn? Và về độ an toàn như túi khí và các công nghệ hỗ trợ an toàn thì dòng nào hơn ạ?

Thanks.

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Nó dành cho 2 trường phái khác nhau bác ạ, nếu bác thuần tính và yêu sự hài hòa hì nên xúc M3 còn thích chơi trội theo kiểu trẻ trâu thì hốt CV. Civic hồi mới ra nhìn khá đẹp, thiết kết cái đuôi xe theo kiểu bốc đồng rất nhanh lỗi mốt.
Civic ưu: nội thất rộng hơn M3, động cơ Tụt bô tiết kiệm nhiên liệu.
Nhược: Gầm thấp (133mm), bác để ý ngoài đường con nào cũng nát cái cản trước sau do cạ lề, hộp số CVT không được đánh giá cao => ồn ào và kém phấn khích.
M3: Phiên bản mới là một đột phá về thiết kế (giành khá nhiều giải thưởng cho khâu này), vì độ mạnh thương hiệu Mazda chưa bằng TOY và hòn đá nên họ chọn cách đặc biệt để tạo dựng chỗ đứng trên thị trường đó là: thiết kế và động cơ.

Tập Lái
27/2/20
32
8
0
33
Nó dành cho 2 trường phái khác nhau bác ạ, nếu bác thuần tính và yêu sự hài hòa hì nên xúc M3 còn thích chơi trội theo kiểu trẻ trâu thì hốt CV. Civic hồi mới ra nhìn khá đẹp, thiết kết cái đuôi xe theo kiểu bốc đồng rất nhanh lỗi mốt.
Civic ưu: nội thất rộng hơn M3, động cơ Tụt bô tiết kiệm nhiên liệu.
Nhược: Gầm thấp (133mm), bác để ý ngoài đường con nào cũng nát cái cản trước sau do cạ lề, hộp số CVT không được đánh giá cao => ồn ào và kém phấn khích.
M3: Phiên bản mới là một đột phá về thiết kế (giành khá nhiều giải thưởng cho khâu này), vì độ mạnh thương hiệu Mazda chưa bằng TOY và hòn đá nên họ chọn cách đặc biệt để tạo dựng chỗ đứng trên thị trường đó là: thiết kế và động cơ.
Cảm ơn chia sẽ của bác, sẵn bác cho em hỏi 2 dòng này thì dòng nào hay bị lỗi kỹ thuật và động cơ hơn bác ? Và về độ an toàn như túi khí và các công nghệ hỗ trợ an toàn thì dòng nào hơn ạ ?

Hạng C
7/11/14
526
1.044
93
36
nếu có 1 tỷ mình sẽ nghĩ tới Tucson hoặc CX5.
còn 2 con này thì mình sẽ chọn civic.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Cảm ơn chia sẽ của bác, sẵn bác cho em hỏi 2 dòng này thì dòng nào hay bị lỗi kỹ thuật và động cơ hơn bác ? Và về độ an toàn như túi khí và các công nghệ hỗ trợ an toàn thì dòng nào hơn ạ ?
  1. Lỗi kỹ thuật thì thằng nào cũng có bác ạ, bị họ sẽ khắc phục thôi => không vấn đề gì, bác cứ nghĩ xem con xe nó hàng trăm nghìn chi tiết lận không lỗi mới lạ lùng.
  2. Động cơ thì bác thích dạng hộp số (xe máy số) thì M3 còn CVT (xe tay ga) thì chọn Civic.
  3. Còn về an toàn thì tại VN dòng xe phổ thông chẳng thằng nào qua được Mazda cả.

Những thông tin này hoàn toàn bác có thể hỏi bác google nhé

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
nếu có 1 tỷ mình sẽ nghĩ tới Tucson hoặc CX5.
còn 2 con này thì mình sẽ chọn civic.
Không phải ai cũng thích gầm cao bác ạ như mình là một vd bác biết tại sao không? Chỉ có một lý do duy nhất thôi: "đẹp hơn, chạy đằm hơn và không thích nhào lộn".

Tập Lái
27/2/20
32
8
0
33
  1. Lỗi kỹ thuật thì thằng nào cũng có bác ạ, bị họ sẽ khắc phục thôi => không vấn đề gì, bác cứ nghĩ xem con xe nó hàng trăm nghìn chi tiết lận không lỗi mới lạ lùng.
  2. Động cơ thì bác thích dạng hộp số (xe máy số) thì M3 còn CVT (xe tay ga) thì chọn Civic.
  3. Còn về an toàn thì tại VN dòng xe phổ thông chẳng thằng nào qua được Mazda cả.
Những thông tin này hoàn toàn bác có thể hỏi bác google nhé
Cảm ơn bác nhé ! Vậy em thấy lấy con M3 sẽ tốt hơn.

• Like
Reactions: lamnk and M6_171.17
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Cảm ơn bác nhé ! Vậy em thấy lấy con M3 sẽ tốt hơn.
Bác nên tham khảo nhiều ý kiến hoặc xem những bài (Clip) đánh giá trên mạng khá nhiều. Nhưng quan trọng nhất là ý kiến những thành viên trong gia đình đó bác.
Lái thử để cảm nhận là điều không thể thiếu nhé bác (mình nói thì nói vậy nhưng khi mua mình chẳng thử con nào ngoài con duy nhất mình chọn, vì vậy có lái thử cho có thôi).

Hạng B2
19/10/13
426
4.557
93
1 tỷ thì lấy M6 2.5 pre mới keng lăn bánh được rồi, xe hạng C ngồi chật lắm

Hạng D
15/9/17
2.751
2.134
113
39
Tôi thì để giành thêm tiền lấy Camry luôn, khỏi suy nghĩ nhiều chi cho mệt. Tôi còn trẻ, khỏe, men nên chọn Civic trong 2 xe trên ( màu đen mới chịu à)

• Like
Reactions: paganizonda