Em nên mua xe nào?

• Camry cũ

Bình chọn: 34 45,3%
  • Cerato mới

Bình chọn: 41 54,7%

• Total voters
    75
Hạng D
29/3/16
1.996
2.642
113
46
Camry 6 năm thì vẫn camry, bác bước xuống xe vẫn được đánh giá cao hơn mấy anh đi xe hèn đời mới.
Đi mượn nợ, chăn rau thì mấy ẻm cũng thích được cái danh ngồi Camry hơn.
Còn về độ bền thì Camry đi 20 năm mới hết đời, 70k km chỉ mới hết rodai; còn xe hàn 10 năm đã mất tích chỉ còn lác đác trên đường.
Giờ mỗi nông dân là còn nghĩ ngồi Camry là sang dù cho là Camry cũ mèm. Nếu mua xe để về quê khè trâu với dân tộc thì nên chọn ngay Camry. Không thì chọn đại con nào mới nào giá 700tr chạy sướng hơn nhiều con xe 6 năm tuổi kia

Hạng C
21/11/15
525
5.085
93
39
Quận 2 hcm
Giờ mỗi nông dân là còn nghĩ ngồi Camry là sang dù cho là Camry cũ mèm. Nếu mua xe để về quê khè trâu với dân tộc thì nên chọn ngay Camry. Không thì chọn đại con nào mới nào giá 700tr chạy sướng hơn nhiều con xe 6 năm tuổi kia
Hèn thì mãi là hèn, không bao giờ khá dc. Dù mấy fan hèn cố gắng cỡ nào cũng hèn thôi.

• Like
Reactions: Trần Hoàng Hải
Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
xe gia đình, dắt cả nhà đi xem và ngồi rồi quyết...xe phục vụ gia đình nên ngồi sau rất quan trọng... Ghế tài thì xe nào cũng OK

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Đem ra hãng check đc lịch sử của xe ạ. Toyota Vn có lưu data của tất cả các xe ở vn. Làm gì thay gì bão dưỡng gì ở ODO bao nhiêu no ghi lại hết giao dịch. Nếu ko có giao dịch ghi lại là có vấn đề, xe đem ra gâra ngoài hoặc tua Odo rồi bác. Chúc bác tìm đc xe ưng ý
Xe showroom đem ra hãng check 100% bao sạch vì dc lo lót đủ, bên Box Ford từng có 1 a cũng mua con Escape đem ra Ford Phổ Quang check xong "phong đòn gánh".
Ở VN chỉ cần có tiền là đổi trắng thay đen dễ như lật bánh tráng. Tóm lại k có kinh nghiệm mua xe cũ là né mọi thể loại salon.

• Like
Reactions: plato_nth
Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
Camry 6 năm thì vẫn camry, bác bước xuống xe vẫn được đánh giá cao hơn mấy anh đi xe hèn đời mới.
Đi mượn nợ, chăn rau thì mấy ẻm cũng thích được cái danh ngồi Camry hơn.
Còn về độ bền thì Camry đi 20 năm mới hết đời, 70k km chỉ mới hết rodai; còn xe hàn 10 năm đã mất tích chỉ còn lác đác trên đường.

bác là sales của VW hay là seeder của Toyota? Em thấy bác comment mà chưa hiểu lắm ý bác mún gì? Thời này là thời nào rồi mà Camry là biểu tượng của bề ngoài? nếu còn đúng thì chắc đúng với người miền khác

Tập Lái
12/4/19
8
1
0
Hà Nội
123bonbanh.com
View attachment 2097385
Nhờ các bác tư vấn giúp em mua một chiếc sedan, em đang phân vân giữa hai dòng xe hạng D và hạng C như sau:
  1. Toyota Camry đời 2013 (xe cũ) đăng ký 01/2014, ODO 69.000 KM, phiên bản 2.0E, nội ngoại thất trông khá ổn. Giá bán lại 680 triệu đồng
  2. Kia Cerato 1.6AT Luxury (xe mới). Giá lăn bánh 700 triệu đồng
Em nên lấy xe nào? Mong các bác tư vấn giúp. Hiện tại em đang chạy Hyundai Grand i10 1.2AT. Cám ơn các bác!
cá nhân em rất rất thích camry nhưng 69000km thì em chọn xe mới bác ạ. Kia Cerato mà múc bác ơi. Dẫu sao cũng chỉ là chiếc xe để đi lại, chi gần tỷ bạc đi xe cũ làm gì!?

• Like
Reactions: kataly56