Hạng B2
18/10/16
207
277
63
Sài gòn
Chào 500 bác trên diễn đàn.
Thời gian qua em lo đi cày suốt nên vắng bóng cũng khá lâu, hôm nay mạo muội tâm sự tí về tâm lý người trong cuộc khi chuyển từ MT "cùi bắp" sang AT "sang chảnh" ;);)

Người xưa có câu"không Thầy đố mầy làm nên", em nghĩ quả không sai.:cool:

cứ lăn tăn với suy nghĩ đi thuê đại AT để vọoc nhưng lại sợ đạp tùm lum gạt tùm la và cái kết là trả vài củ tiền học phí cho cái khoản vọoc không bài bản đó nên em cứ chờ cơ hội được cùng đi với tiền bối nào có xe AT, và vừa rồi làm chuyến rạch giá .... đúng như mong ước.:):)

Với kinh nghiệm lái MT thì MT hay AT sau khi đã hiểu abc về cần số, P,R,N,D thì việc lái xe y như nhau. chỉ có điều... lái AT nó ... sướng không thể tả!! :p:p:D:D

MT em chỉ sợ mỗi cái tuột dốc, đằng này AT cho ta tất cả, chỉ cần buông thắng là xe trườn lên, không tuột dốc, kẹt xe không đau bẹn (vì đạp côn quá nhiều) như MT :D:D, tuy nhiên do lúc đầu chưa quen chân ga nên trên QL61 nam sông hậu có lúc em cho lũ ngồi sau tưng trán lên trần xe vì qua dốc cầu mà ga còn quá trớn...:confused::confused:

Còn những ai lăn tăn hay e ngại về AT, hãy như em: tìm ae nào đi AT, ngồi kế bên họ, nghe họ chỉ bảo, mạnh dạn đổi tài, làm theo hướng dẫn... rồi thì cái e ngại lúc đầu sẽ tan biến khi xe lăn bánh, thề với các bác rằng từ nay về sau, em sẽ chỉ thuê AT chạy thôi...hehe...:p:p
tâm lý sẽ được giải tỏa ngay khi các bác dám trải nghiệm. em xin thề.

... vài dòng tâm sự, mong truyền ít lửa cho những ai chưa dám lái AT.
Chúc 500 ae ngày càng vững tay lái trên mọi miền đất nước nhé!! :):):):):)

Hạng B1
9/5/17
76
21
8
Hôm nay vừa thuê con AT của bác @hoangnghidung dzọt ra VT với gia đình, công nhận xe AT đạp sướng thật cao tốc cứ lút ga mà nhấn...300km đầu tiên của em tuy gặp sự cố nhỏ là bị chiếc xe máy chạy ẩu tạt đâu xe may thắng kịp nhưng vẫn bị trầy sơ cản trước thế là đi luôn hai ngày lương...

• Like
Reactions: hoangnghidung
Hạng B2
21/2/17
294
466
63
36
Chạy MT cũng thích lắm bác ạ! Kẹt xe mà chạy quen thì nhiều khi cũng côn là chính, bí quá thì phanh thêm, cũng không mỏi lắm!

Kẹt xe mà ngay dốc thì đúng là mệt hơn AT chút

Em thấy MT cũng ok lắm ạ

PS: một thanh niên nghèo ko có tiền mua AT vẫn đang chạy MT cho hay :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Hạng B2
1/1/15
169
430
63
Saigon
AT thì khi không cần đến ga thì để chân ngay sang cần thắng liền, không để chân hờ tại bàn đạp ga... nếu không lại đổ thừa "xe điên"!

Hạng C
17/6/16
788
542
93
trunghainastone.com
Chào 500 bác trên diễn đàn.
Thời gian qua em lo đi cày suốt nên vắng bóng cũng khá lâu, hôm nay mạo muội tâm sự tí về tâm lý người trong cuộc khi chuyển từ MT "cùi bắp" sang AT "sang chảnh" ;);)

Người xưa có câu"không Thầy đố mầy làm nên", em nghĩ quả không sai.:cool:

cứ lăn tăn với suy nghĩ đi thuê đại AT để vọoc nhưng lại sợ đạp tùm lum gạt tùm la và cái kết là trả vài củ tiền học phí cho cái khoản vọoc không bài bản đó nên em cứ chờ cơ hội được cùng đi với tiền bối nào có xe AT, và vừa rồi làm chuyến rạch giá .... đúng như mong ước.:):)

Với kinh nghiệm lái MT thì MT hay AT sau khi đã hiểu abc về cần số, P,R,N,D thì việc lái xe y như nhau. chỉ có điều... lái AT nó ... sướng không thể tả!! :p:p:D:D

MT em chỉ sợ mỗi cái tuột dốc, đằng này AT cho ta tất cả, chỉ cần buông thắng là xe trườn lên, không tuột dốc, kẹt xe không đau bẹn (vì đạp côn quá nhiều) như MT :D:D, tuy nhiên do lúc đầu chưa quen chân ga nên trên QL61 nam sông hậu có lúc em cho lũ ngồi sau tưng trán lên trần xe vì qua dốc cầu mà ga còn quá trớn...:confused::confused:

Còn những ai lăn tăn hay e ngại về AT, hãy như em: tìm ae nào đi AT, ngồi kế bên họ, nghe họ chỉ bảo, mạnh dạn đổi tài, làm theo hướng dẫn... rồi thì cái e ngại lúc đầu sẽ tan biến khi xe lăn bánh, thề với các bác rằng từ nay về sau, em sẽ chỉ thuê AT chạy thôi...hehe...:p:p
tâm lý sẽ được giải tỏa ngay khi các bác dám trải nghiệm. em xin thề.

... vài dòng tâm sự, mong truyền ít lửa cho những ai chưa dám lái AT.
Chúc 500 ae ngày càng vững tay lái trên mọi miền đất nước nhé!! :):):):):)
Học MT lái được AT, học AT chưa chắc lái được MT.