Hạng C
11/12/04
548
19
18
Saigon
Do ngại anh em tới đông để ủng hộ Tam Tiến / thỏa ngưỡng mộ sau những ngày đầu mới khai trương, nên em xách xe ghẻ của em tới TT ngày CN 13/5 vừa qua, tức là khoảng hơn hai tuần sau ngày khai trương.
Mặc dù đã phone cho bác Auto từ hai ngày trước, đề phòng xe đông phải sắp hàng mệt mỏi, nên em qua từ 9h sáng. Dường như ngày CN nên TT không đông khách lắm, chỉ có 4 xe đang bị lột áo, treo giò đâu từ hôm trước
Uống cafe miễn phí, có người tư vấn & tám miễn phí (Mr. Dũng) khoảng 1 tiếng thì BSĩ đi khám đâu đó mới về khám cho bạn ghẻ của em. TT gần đường Xuyên Á nên rất nhanh chóng, chỉ 15' sau cả thấy thợ và con bệnh được đưa ra đường cao tốc để thử và chẩn bệnh. Kết quả sơ bộ được đưa ra gần như toàn bộ (em không nêu ra đây vì không nhớ hết, bác sĩ khám và nói em thì không mang theo viết và giấy nên không thống kê kịp, vả lại bệnh chỗ kín nên cũng không tiện khoe các bác ự :))
Gần 12h trưa mà Bác sĩ, bác Thwin vẫn cứ hì hụi với bạn ghẻ của em, nào đo độ chụm, nào khám rotuyn, nào kiểm phuộc, nào coi tay vẫy giò gà, kiểm đủ thứ .... còn em, là chóng mặt rồi, thấy bác sĩ y tá mang đủ đồ nghề thuộc hạng nặng ra là em sợ rồi, không, không phải sợ thuốc, TT mà, em sợ là sợ bệnh nan y hay sao mà các bác ấy căng thẳng quá, bày biện ra nhiều quá. Ngay lúc này có một cuộc điện gọi về nhà gấp, em phải xin bác sĩ y tá cho em nó tạm nhập viện để em về nhà lo việc riêng tý. Rẽ ngang tí, lúc này tiện có bác Tifosi cũng về nên em quá giang được cả chục cây số đỡ mấy chục tiền taxi, cảm ơn bác Tif nhé, hẹn khi nào em bù
nhé. Đi về mà lòng ngổn ngang vì lo em nó phải nhập viện dài hạn :mad:
Chiều xong việc riêng, em phone hỏi bác sĩ về em ghẻ, BS đề nghị em ghẻ chuyển viện cho bệnh rách chụp cao su rotuyn, sau khi đã chỉnh độ chụm, kiểm tra hệ thống lái, kiểm tra một số món về mâm vỏ. Và đề nghị thân nhân cho em nó xuất viện trước 5h30, trước khi BViện đóng cửa.
Em vội vàng chạy qua để kịp trước giờ BV đóng cửa (khi đi không quên mang ví bác GAZ69 ạ :)), gặp được bác thwin, bác ấy tiếp tục tư vấn cho em vài món (nhưng chưa có toa cho em nhé bác Dũng). Em chờ hoài không thấy bác ấy móc bill ra, 6h rồi, ô hay, bao giờ mới đóng cửa BV đây, em ngại quá xong vẫn phải:
- Thôi cũng trễ rồi, bác cho em cái bill để em về không thôi ngồi đây để bác tư vấn mãi không đóng cửa được.
Thật bất ngờ, bác ấy nói với em
- Có gì đâu mà tiền với bạc bác, kiểm tra và chỉnh chọt tí chút cho anh em trong OS đâu đáng gì mà tính tiền các bác, ai cũng vậy thôi chứ không phải riêng gì xe bác đâu, bác đừng ngại"
- Ấy chết, bác làm thế em ngại quá, cả Bác sĩ, bác Dũng và mấy anh em leo lên xe đi thử cả tiếng, rồi nai lưng ra đo đo, chỉnh chỉnh, mồ hôi dầm dề, làm thế này thì mai mốt làm sao em và anh em dám mang xe lên làm phiền các bác nữa ....
- Không sao đâu, mai mổt bác có cần gì sửa chữa kể cả thay nhớt, bác cứ ghé ủng hộ gara là chúng em vui rồi
Sau một hồi đẩy đưa em mặc dù rất ngại vẫn phải đưa em ghẻ về với tất tần tật miễn phí, kể cả khám bệnh cho em ghẻ, kể cả ly càfé máy lạnh cho thân nhân em ghẻ hồi sáng

Lời cuối: các bác không lấy tiền vậy, sao em có cảm giác đang mang em ghẻ của em vào nhà thương thí quá, không dám hỏi han gì nữa, không dám đủ thứ (mất tiêu cái quyền của Thượng đế mất rồi). Đề nghị xem lại đường lối chính sách nhé các bác LPL, thwin, Auto.
Nên chăng mình đưa ra bảng giá standard cho một số loại dịch vụ chuyên về khám bệnh thông thường (giống Medic Hòa Hảo quá ta:D) như:
- Kiểm tra xe khi mua bán (tại chỗ và ra ngoài...), của cả mem OS or không mem or 1 trong một ngoài.... nên có danh mục kiểm tra giống or kiểu như kiểm định của các TT Kiểm định
- Kiểm tra xe định kỳ (cũng nên có danh mục kiểm tra)
Em không biết rõ lắm về kĩ thuật, chỉ xin đưa ra ý kiến bậy bạ rằng, nên chăng gara TT chia functions ra thành hai mảng riêng là chẩn đoán và điều trị, hai mảng có thể tách rời or kết hợp để tận dụng hết thế mạnh của ông BS hỉ :D

RE: TAM TIẾN, đối xử với anh em OS ra sao?

...phải em em tính tiền ky cà phê được rồi...mấy cha TT này khó tính quá...[:-]...dưng mà vấn đề là xe bác sau khi xuất viện chạy có phơ hơn không bác ơi...?

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Vấn đề là cái bệnh của Xe Bác Bác thấy sao đã ổn chưa,chứ đừng ngại không tính tiền rồi lại không nói ra. Nhiệt tình của TT thì không phải nói rồi ,vấn đề là Bác có hài lòng hoàn toàn hay không và đó Là cái mà mọi người cùng quan tâm Bác ạ:D:D:D

Hạng C
18/12/06
588
447
63
49
tp : HCM

nhưng bác có thấy rằng cafe TT ngon cực đúng kg ah !:D:D:D

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

ặc, bác ấy hổng trả lời
em e cái xe của bác ấy hổng zìa tới nhà rồi!!!

KMC confirmed
Hạng B2
7/9/05
270
7
18

hehee...bác này dùng từ khiến anh em OS dễ hiểu lầm quá ! :D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Bác Ilike làm giật cả người, dù bác có gỏ dấu ???
Em không biết bác ilike là người đầu tiên đưa xe đến TT hay không? Nhưng với những gì bác ilike viết thật sự để lại dấu ấn tốt đẹp không chỉ riêng với bác ấy, mà còn là thể hiện những lời chúc mừng, và những hy vọng của AE OS khi đến với TT khi khai trương là đúng đắn. Quan hệ dịch vụ: Tiếng lành đồn xa, nhưng tiếng xấu cũng xa không kém, với lượng thành viên OS hiện nay...Với TAM TIẾN, đối xử với anh em OS ra sao? như bác ilike nêu thì rỏ ràng một tương lai tốt đang ở phía trước, đó cũng là nơi đáng tin cậy không chỉ với AE OS, mà với cả những ai muốn điều trị cho chiếc xe của mình. Nhất là thời buổi giờ không phải nơi nào cũng yên tâm giao xe. Đó hẳn cũng là nơi cho ai muốn học thêm kinh nghiệm. Chúc mừng TT với khởi đầu ấn tượng.

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Mai ghé bơm cái bánh xe cái nhể, thấy nó cứ non non là:D:D

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Chắc bác sĩ đang muốn giảm ốm mà ko muốn uống thuốc, cho nên nai lưng ra làm giữa trời tháng 4 này để giảm ốm đó mà. :D:D Có gì thì xí xóa cho em.