Tập Lái
3/11/11
25
0
1
Em gala 1.6 2004 của em tay lái trợ lực mà sao hơi nặng quá mong bác có cao kiến gì giúp em.

Hạng D
21/1/08
1.200
8
0
Kiểm tra dầu trợ lực. Xem có xì ở đâu không rồi tính tiếp

Tập Lái
3/11/11
25
0
1
Thank bác tanviva đã quan tâm, em đã chăm sóc kỹ cho em nó. tay của em ý nặng từ lúc em mới cưới về, em có đem em vào mitshubishi khám thì mấy anh nói là tại dòng xe này em nào tay cũng nặng hết.... em bó tay. có đôi lúc em nắm tay em khác thử thì lại nhẹ vô cùng

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51
nặng đằm tay lái khi chạy nhanh bác, khỏi mắc công tập tạ :D

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Việc cần làm là xác định có đúng là tay lái xe bác nặng hơn các xe Gala khác không? Thường thì bơm trợ lực của Mitsu hay có hiện tượng kẹt van xả làm mất áp lực dầu, tay lái bị nặng. Kiếm tra sửa chữa hay thay mới bơm này tay lái sẽ nhẹ thôi bác ạ.

Tập Lái
3/11/11
25
0
1
Automatic nói:
Việc cần làm là xác định có đúng là tay lái xe bác nặng hơn các xe Gala khác không? Thường thì bơm trợ lực của Mitsu hay có hiện tượng kẹt van xả làm mất áp lực dầu, tay lái bị nặng. Kiếm tra sửa chữa hay thay mới bơm này tay lái sẽ nhẹ thôi bác ạ.

cám ơn bác Automatic ! em chưa có dịp thử xe Gala khác. nhưng em đã lái thử xe khác như Toy Altis, huyn Accen rồi thật nhẹ vô cùng. Em đi làm bằng Gala mỗi ngày, mỗi sáng em khởi hành em có cảm giác như nhẹ hơn 1 chút rồi 1 lúc sau nặng lại. nếu mà lái liên tục cả ngày chắc năm sau em so tài với Phạm Văn Mách quá he he.... cám ơn bác em nhờ mấy anh thợ mở ra kiểm tra thử.... thank bác