Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35
nếu em được bàn, em xin các bác gốc lớp năng khiếu không tham gia,

Hạng D
5/9/07
1.196
135
63
45
Tp.HCM
phuhaonguyen nói:
Steven_Dzo nói:
................
@phuhaonguyen:pác là đại diện của BTC nên em mạn phép chia sẻ về quan điểm thế nào gọi là "phủi"...theo em,"phủi" là những người đá bóng giỏi,chuyên đi đá thuê, chỉ xuất hiện ở các giải để lấy thành tích cho đội mời họ...và bù lại họ được trả công bằng tiền, hoặc bằng gì đó...
Với định nghĩa này thì 1 loạt các thành viên chính thống của OS,nhưng cũng thi đấu rất hay trong màu áo BMW FC, hay FordFC,SFC,...sẽ không được gọi là "phủi" nhé pác...Họ cần được nhìn nhận, được tôn trọng...em vẫn ủng hộ họ được vào sân thi đấu để nâng cao chất lượng chuyên môn của giải...
Thế thì cho em hỏi BTC ở đây dùng "điều lệ thành viên" là để ngăn chặn trường hợp nào ah?

Sao bác cứ gán cho em cái đại diện của BTC vậy? Có ai công nhận hay phân nhiệm đâu nà!
Em vẫn biết trong OS có nhiều bác đá hay như Thiên Vũ (BFC), Haobui (BFC) (cha này từ lớp năng khiếu ra nè), Tuan_SOS (SFC), Hồ Lô (SFC), jayle156 (TFC), M.L.C (TFC)... đâu thể gọi là phủi được vì các bác đó sinh hoạt thường xuyên trong chi hội của các bác đó rồi nên điểm thưởng và bài post cao, cái "điều lệ thành viên" mà bác nói là để chống phủi, chỉ có đá chứ chưa hẳn là thành viên thực sự (tất nhiên nhiều bác thành viên mới cũng bị oan, nếu thực sự yêu mến OS thì bác chờ 1 năm nữa, chủ yếu là đá bóng chung với đội của mình, giải thì hàng năm tổ chức, và có nhều giải giao lưu các chi hội tự tổ chức với nhau nữa mà!)
Ok, em tán thành với ý kiến của bác phuhaonguyen. Nếu yêu mến OS các bác chờ thêm 1 năm nữa. BTC ko thể giải quyết triệt để được "tình hình". Ae nên thông cảm cho BTC và chấp hành tốt theo điều lệ.

Chi Hội Trưởng P.O.C
@Steven_Dzo: vì cái điều lệ năm nay mà bên BFC mất 3 tay thủ môn nè . 2 tay kia thăm gia 3 năm đủ tuổi , đủ điều kiện tham gia , nhưng ko đủ sức khỏe , còn 1 tay 2 năm tham gia thì lại ko đủ bài viết và điểm thưởng . Vì thế năm nay giải thủ môn xuất sắc sẽ về tay haobui :D

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
phongicehcmc nói:
nếu em được bàn, em xin các bác gốc lớp năng khiếu không tham gia,

lí do gì vậy bác ?
mấy ông năng khiếu nếu đá hay thì đá chung với Văn Quyến , Công Viinh rồi . Còn mấy ông bị out thì đá hơn mình xíu thôi . Bác đừng lo , cứ chiến hết đê :D

Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35
đá giải 2012 xong, chắc xin các bác cho bản dự thảo điều lệ cho 2013 sẵn luôn đi

Hạng D
10/6/09
3.965
2
36
TP-HCM
phongicehcmc nói:
đá giải 2012 xong, chắc xin các bác cho bản dự thảo điều lệ cho 2013 sẵn luôn đi
Điều lệ giải OS 2013 có thay đổi gì thêm thì không biết chứ chắc chắn một điều là. Cầu thủ đủ tiêu chuẩn tham gia tối thiểu phải có 250 điểm thưởng và 200 bài viết.

Hạng D
13/1/11
1.235
44
48
13
Sang năm điều lệ giải thêm: Cầu thủ tham gia phải đủ 40 tuổi >> cái này khó giả