Hạng B2
22/3/12
110
0
0
44
Kính gửi BTC Giải Champion League 2012!
Điều đầu tiên,mạn phép đại diện cho tất cả các thành viên là tín đồ của "túc cầu giáo" tại OS,em xin trân trọng đa tạ BTC đã đứng ra tổ chức 1 sân chơi vô cùng sôi động và hấp dẫn cho moi người, đó chính là giải CL thường niên...

em chắc rằng, các bác trong BTC chắc hẳn phải là những người đứng đầu bảng xếp hạng về cái gọi là "ăn bóng đá, ngủ bóng đá...uống Heneiken.."...thì mới có đủ nhiệt huyết bỏ công, bỏ sức ra tổ chức sân chơi cho ae...em cũng chắc rằng các pác cũng vì <span style=""color: #ff0000;"">cái vui,cái khỏe,cái hào hứng..và công bằng</span> cho sân chơi OS CL...thì mới đặt ra cái qui định "50-100" cho tư cách thành viên được tham dự giải...

em thầm đoán rằng, đây phải chăng chính là cái nhìn "thấu đáo" của BTC để giải quyết triệt để căn bệnh "thành tích" của thể thao VN...để hạn chế cái việc đến hẹn lại lên, giải OS CL lại xuất hiện la liệt nào là "phủi",là "gà"...mang trong mình tố chất chuyên nghiệp, nhưng lại chịu vất vưởng ở 1 sân chơi phong trào của OS...

Và rồi em lại cũng lại thầm đoán rằng...sẽ không biết có bao nhiêu con tim của OSer chính hiệu...những người thậm chí đam mê trái bóng tròn còn cháy bỏng gấp nhiều lần hơn cả BTC, những người tuy vì công việc bận rộn không thể login vào diễn đàn thường xuyên,nhưng vẫn dạt dào tình yêu dành cho OS...những người xứng đáng được có mặt tại sân chơi OS CL dành cho mình, lại phải ngồi ngoài
...ấm ức,tức tửi nhìn "gà và phủi" tra tấn đội nhà...chỉ vì cái qui định đầy sáng tạo của BTC.

Thành viên BTC bao gồm HT của 10 chi hội...có thể nói rằng đây cũng chính là những người quyết định đội hình tham dự giải của mỗi chi hội...thế thì em tự hỏi, sao BTC không để việc làm "trong sạch" giải OS CL là việc tự ý thức của mỗi chi hội nhỉ?Sao lại phải đưa ra chi cái tiêu chí "50-100" ra để làm mờ đi tiêu chí OPEN của sân chơi ah?Chi hội nào đưa nhiều "phủi,gà.." vào thì thắng nhưng sẽ phải cúi mặt...còn chi hội nào vẫn tuân thủ tiêu chí "cây nhà lá vườn"...thì thua nhưng sẽ ngẩng cao đầu..thế thôi ah...

Mấy hnay hội nhà em không khí chùng xuống hẳn...nỗi buồn lan tỏa khắp sân bóng...thử hỏi ae tập tành với nhau đã gần 6 tháng...giờ đến giải...lại phải "kẻ đá trong sân-người ngồi ngoài ngó..."...thì có buồn chít ko ah?...Nếu đặt BTC vào tình cảnh này, BTC sẽ phản ứng thế nào ah?

Giải OS CL 2012 sẽ chỉ diễn ra trong 2 ngày ngắn ngủi, mọi thứ rồi cũng sẽ qua đi...nhưng bên lề các hình ảnh hào hứng, sôi động của những trận cầu tưng bừng...sẽ là nỗi buồn man mác của những OSer thực thụ, những người yêu bóng đá thực thụ...những người bị tước mất quyền được tham dự giải 1 cách oan uổng vì điều lệ tư cách thành viên "50-100"...Haizzzzz:(:(:(

Cuối cùng, cho phép em gửi lời cảm ơn lần nữa đến những nỗ lực của BTC OS CL 2012...và xin phép được chia sẻ "nỗi buồn len lén tâm tư" cùng các thành viên đang thấp thỏm chờ mong BTC thay đổi điều lệ qui định tư cách thành viên trên khắp OS ah...

Trân trọng,
Steven_Dzo,
(Phóng viên chiến trường tại OS CL 2012)

23/10/06
14.638
5.121
113
Nghỉ lễ rảnh rỗi cùng tản nạn với bác! he he

Steven_Dzo nói:
Kính gửi BTC Giải Champion League 2012!
............
em chắc rằng, các bác trong BTC chắc hẳn phải là những người đứng đầu bảng xếp hạng về cái gọi là "ăn bóng đá, ngủ bóng đá...uống Heneiken.."...thì mới có đủ nhiệt huyết bỏ công, bỏ sức ra tổ chức sân chơi cho ae...........
Em đoan chắc là cái ông Trưởng BTC đá banh dở lắm! :p đá beer thì tàm tạm thôi! ha ha

Steven_Dzo nói:
..........
Thành viên BTC bao gồm HT của 10 chi hội...có thể nói rằng đây cũng chính là những người quyết định đội hình tham dự giải của mỗi chi hội...thế thì em tự hỏi, <span style=""color: #ff0000;"">sao BTC không để việc làm "trong sạch" giải OS CL là việc tự ý thức của mỗi chi hội nhỉ?</span> Sao lại phải đưa ra chi cái tiêu chí "50-100" ra để làm mờ đi tiêu chí OPEN của sân chơi ah?Chi hội nào đưa nhiều "phủi,gà.." vào thì thắng nhưng sẽ phải cúi mặt...còn chi hội nào vẫn tuân thủ tiêu chí "cây nhà lá vườn"...thì thua nhưng sẽ ngẩng cao đầu..thế thôi ah...

.................
Nếu ai cũng nghĩ như bác thì đâu có bệnh thành tích như bác nói và BTC họ cũng đâu cần phải đưa ra cái điều kiện "50-100" (mà hình như là cao hơn hay sao đó!) để làm khó nhau vậy mà còn bị chửi lên chửi xuống nữa! Các giải quốc tế họ có xét đến quốc tịch của cầu thủ đại diện quốc gia thi đấu hay cấp CLB họ cũng xét đến hợp đồng lao động có hợp pháp không nữa mà!

Steven_Dzo nói:
.....................
Giải OS CL 2012 sẽ chỉ diễn ra trong 2 ngày ngắn ngủi, mọi thứ rồi cũng sẽ qua đi...nhưng bên lề các hình ảnh hào hứng, sôi động của những trận cầu tưng bừng...sẽ là nỗi <span style=""color: #ff0000;"">buồn man mác của những OSer thực thụ, những người yêu bóng đá thực thụ</span>...những người bị tước mất quyền được tham dự giải 1 cách oan uổng vì điều lệ tư cách thành viên "50-100"...Haizzzzz:(:(:(
......................

Để tham gia giải bóng đá thì chắc rằng cầu thủ đó có tình yêu bóng đá thực thụ và biết đá như một cầu thủ thực thụ rồi nhưng mà OSer thực thụ thì chưa hẳn vì anh ta làm biếng online để rồi cả 1 năm 365 ngày mà không bỏ tí xíu thời gian trong ngày để online được 100 ngày trên 365 ngày đó giống như việc đọc báo buổi sáng hàng ngày thôi à!? Hay anh ta chỉ chạy chỗ này chỗ khác đá cho đội này đội khác đến hết ngày nên không có thời gian online và không biết OS là gì!?

Steven_Dzo nói:
.............
Và rồi em lại cũng lại thầm đoán rằng...sẽ không biết có bao nhiêu con tim của OSer chính hiệu...những người thậm chí đam mê trái bóng tròn còn cháy bỏng gấp nhiều lần hơn cả BTC, những người tuy vì công việc bận rộn không thể login vào diễn đàn thường xuyên,nhưng vẫn dạt dào tình yêu dành cho OS...những người xứng đáng được có mặt tại sân chơi OS CL dành cho mình, lại phải ngồi ngoài
...ấm ức,tức tửi nhìn "gà và phủi" tra tấn đội nhà...chỉ vì cái qui định đầy sáng tạo của BTC.
................

Đã là một thành viên của một diễn đàn thì phải online, không online thì nó có khác chi cái bàn nhậu suốt ngày offline? Như vậy là cái diễn đàn nó vắng teo, view không có thì ai đem bảng quảng cáo đến treo để mình thu tiền nuôi diễn đàn, lấy đâu cái sân chơi để có cơ hội giao lưu trong giải bóng đá nhẩy!? :cool: Và đâu phải cuộc tình nào cũng ngọt ngào đâu, oan trái vẫn có nhưng sao tránh được nhờ bác góp ý! ;)
Nếu như bác nói, ai cũng bận rộn, vậy là OS nó vắng như sân chùa, nhưng chùa cũng bỏ tiền bạc, công sức xây chứ!? :cool:

Bác Steven_Dzo chỉ trích BTC như trên thì bác có phương án nào để giải quyết không? Là thành viên thực thụ thì cũng nên đóng góp xây dựng chứ nhỉ?:cool:

Hạng B2
22/3/12
110
0
0
44
Ah...cuối cùng thì cũng có 1 đại diện của BTC xuất hiện để em đối chất rồi...
...
em không chỉ trích, mà chỉ muốn đóng góp trên góc độ tích cực thôi ah....em thấy nên như thế này
1. Việc 1 thành viên ít login, không thể đánh đồng là thành viên này thiếu tích cực...em thấy có nhiều thành viên chỉ login để comment theo kiểu chém gió...nhưng cũng có những thành viên thỉnh thoảng mới login, comment ít, nhưng cái nào cũng chất lượng,mang giá trị đóng góp tích cực cho diễn đàn...nên cái này em thấy chỉ mang tính tương đối, nếu lấy nó làm tiêu chí chính để hạn chế thành viên tham dự giải thì e rằng hơi bất công...
2.Số điểm 200=200 lần login=tối thiểu 200 ngày làm thành viên của OS...thế sao ta không qui định là thành viên phải có tối thiểu 1 năm tuổi+200 bài đóng góp cho diễn đàn thì chắc chắn sẽ giảm được nhiều trường hợp bị loại oan uổng ah...
3. Còn mục tiêu nhắc nhở thành viên phải tích cực login, em thấy vẫn có thể đưa ra án phạt nhẹ cho các thành viên đã đăng ký lâu, nhưng login ít...chẳng hạn,để được tham gia giải OS CL 2012,các thành viên thuộc nhóm này phải vừa đóng phạt 500.000 cho BTC,vừa được HT cam kết bảo lãnh là không thuộc dạng "phủi"...tiền quỹ đó tha hồ để BTC tăng thêm sự hào hứng cho giải năm nay đó ah...
4. Trong trường hợp căng lắm thì BTC cũng nên cho mỗi chi hội tối thiểu 2 trường hợp ngoại lệ thuộc dạng em vừa nói ở trên, để sân chơi có được nhiều nụ cười hơn, và bớt đi những ánh mắt buồn xa xăm ah...

5. Một giải bóng đá phong trào mà toàn là "phủi" thì sẽ mất vui, mà toàn là "lão tướng,bụng bia" thì cũng sẽ chán lắm...nên có sự hài hòa giữa trẻ-già BTC ah.
6. Cuối cùng, em đề xuất sang năm 2013, nên có 2 series...1 giải dành cho các lão tướng từ 32 tuổi trở lên...và 1 giải dành cho 32 trở xuống...giải này cho OPEN "gà,phủi.." thoải mái luôn ah...

em nghía thấy đã có hơn 50 người vào xem topic này của em...nếu em quảng bá ra từng chi hội, em nghĩ số người ủng hộ cũng không ít đâu ah...
Vì vậy, rất mong BTC ngồi lại để xem xét vì quyền lợi chung cho tất cả thành viên của diễn đàn.

em trân trọng,kính cẩn lui mình ah...
Steven_Dzo
(Phóng viên chiến trường tại OS CL 2012)

23/10/06
14.638
5.121
113
Steven_Dzo nói:
.....
1. Việc 1 thành viên ít login, không thể đánh đồng là thành viên này thiếu tích cực...em thấy có nhiều thành viên chỉ login để comment theo kiểu chém gió...nhưng cũng có những thành viên thỉnh thoảng mới login, comment ít, nhưng cái nào cũng chất lượng,mang giá trị đóng góp tích cực cho diễn đàn...nên cái này em thấy chỉ mang tính tương đối, nếu lấy nó làm tiêu chí chính để hạn chế thành viên tham dự giải thì e rằng hơi bất công...
.........
Như em đã nói trên, không thể lọc một cách tuyệt đối được! Diễn đàn ảo thì chỉ có thể lấy đó làm tiêu chí để biết được nick đó có tồn tại, để chứng minh là thường xuyên sinh hoạt với các bác khác trong đội. Cái chính là sự sinh hoạt thường xuyên trên diễn đàn để tạo sự sôi động của chi hội.

Steven_Dzo nói:
2.Số điểm 200=200 lần login=tối thiểu 200 ngày làm thành viên của OS...thế sao ta không qui định là thành viên phải có tối thiểu 1 năm tuổi+200 bài đóng góp cho diễn đàn thì chắc chắn sẽ giảm được nhiều trường hợp bị loại oan uổng ah...

Bác viết được 200 bài thì chắc chắn điểm thưởng same same hoặc vượt cái tiêu chuẩn mà BTC đưa ra! (cái này em bắt lý với bác thôi!:p) ghi nhận!

Steven_Dzo nói:
.........
3. Còn mục tiêu nhắc nhở thành viên phải tích cực login, em thấy vẫn có thể đưa ra án phạt nhẹ cho các thành viên đã đăng ký lâu, nhưng login ít...chẳng hạn,để được tham gia giải OS CL 2012,các thành viên thuộc nhóm này phải vừa đóng phạt 500.000 cho BTC,vừa được HT cam kết bảo lãnh là không thuộc dạng "phủi"...tiền quỹ đó tha hồ để BTC tăng thêm sự hào hứng cho giải năm nay đó ah...
4. Trong trường hợp căng lắm thì BTC cũng nên cho mỗi chi hội tối thiểu 2 trường hợp ngoại lệ thuộc dạng em vừa nói ở trên, để sân chơi có được nhiều nụ cười hơn, và bớt đi những ánh mắt buồn xa xăm ah...

.........

Hợp lý! Vậy là khi phát hiện thì loại đội đó khỏi giải và lãnh đạo đội được bác Lơ chăm sóc hen! Nộp bảo lãnh như vậy là bác đã tăng mức ăn thua lên rồi, đâu còn là giao lưu nữa! Ở đây chỉ hạn chế phủi một cách gián tiếp là lấy điều kiện tham gia của OS thôi. Còn trực tiếp nhận diện phủi rất khó, ai xác định và họ có chịu nhận không?

Steven_Dzo nói:
......
5. Một giải bóng đá phong trào mà toàn là "phủi" thì sẽ mất vui, mà toàn là "lão tướng,bụng bia" thì cũng sẽ chán lắm...nên có sự hài hòa giữa trẻ-già BTC ah.
.........

Cái này ai cũng thấy, nhưng tìn được sự hài hoà thì rất khó, bằng chứng là sự ra đời của topic này và chúng ta và BTC cũng đang dần tìm sự hài hoà đó đây!

Steven_Dzo nói:
....
6. Cuối cùng, em đề xuất sang năm 2013, nên có 2 series...1 giải dành cho các lão tướng từ 32 tuổi trở lên...và 1 giải dành cho 32 trở xuống...giải này cho OPEN "gà,phủi.." thoải mái luôn ah...
Cái này bác Lơ quyết định, bác Lơ tìm nhà tài trợ và người làm chuyên nghiệp hơn chứ em nghĩ BTC hiện tại không làm nổi!

Steven_Dzo nói:
Ah...cuối cùng thì cũng có 1 đại diện của BTC xuất hiện để em đối chất rồi...
...
em không chỉ trích, mà chỉ muốn đóng góp trên góc độ tích cực thôi ah....em thấy nên như thế này
....
Bác có thiện chí đóng góp ý kiến thì bác dùng nick thật đi :p Steven_

Hạng D
23/5/11
1.016
263
83
bác í dùng nick thật cho bị ban nick àh :D, em biết steven này là ai rồi

Hạng B2
16/11/10
426
2
18
42
- Theo em, đã là giải của bất kỳ 1 giải đấu nào, thì đều phải theo quy định của BTC.
- Trong BTC đã có tất cả HT,HP của mỗi club, và khi đã ra 1 quyết định thì tất cả mọi người nên theo
- Bất kỳ 1 giải đấu nào đấy thì đều có vấn đề này vấn đề kia, vì vậy quyết định cuối cùng của BTC là kim chỉ nam của tất cả.
- Nên bác chủ có những ý kiến như thế nào thì xin tham gia vào các cuộc họp BTC để đưa ý kiến của mình, để mọi ngừoi cùng bàn ra bàn vào. Nếu ý kiến của bạn OK và được phần đông tán thành thì tất nhiên ý kiến đó được chọn.
- Em xin hết!

Hạng C
6/8/11
644
1
18
em định chỉ vào xem phim những thấy cũng có chút ngu ý không biết các bác BTC có cho em nói không

chẳng hạn như em đây , tham gia cũng khá lâu nhưng thời gian em đi công tác , gặp khách hàng ,..... chiếm đa số thời gian thậm chí cả tuần em không online được . theo quan điểm của em thì đã online vào OS thì phải comment , chém gió , rũ nhậu ,.... với anh em hội Ford mới vui chứ lên tí xíu rồi lại ra thì lên làm chi cho mắc công .

khoảng thời gian gần đây em rảnh nhiều nên vào chém gió khá kinh với hội em , online thường xuyên nhưng điểm thưởng của em hiện chỉ có 91 thì làm sao đủ để tham giá giải ???

biết các bác đặt ra điều kiện để hạn chế gian lận trong thi đấu là đúng , nhưng các bác có nghĩ đến những người thật sự thích đá banh , thích giao lưu nhưng lại không có nhiều thời gian thì đành phải ngồi bên ngoài hay không ??

em thiết nghĩ cái điều kiện 200 điểm các bác nên bớt xuống 100 thôi , hoặc là các bác
cộng thêm điều kiện là người nào thật sự sỡ hữu xe , có chứng minh được chiếc xe đó của bác đó thì đặc cách cho người ta 1 vé tham dự cùng anh em cho vui

em chỉ có ý kiến vậy thôi , không phải em ý kiến để BTC cho em đá banh mà vì em nghĩ như thế sẽ tốt hơn . em thì dễ lắm , nếu hôm đó đá banh không được thì hội em đi đá lon cũng chẳng sao hihihhihi

em xin hết !!!

Hạng D
15/12/07
1.772
17
38
em tin là các chi hội có đủ bằng chứng (hình ảnh, thông tin đã được kiểm chứng từ các lần off, v.v.) để chứng minh một mem ko phải là dân phủi
. Dùng chữ tín của một HT đại diện cho một chi hội thì...em nghĩ là đủ.

Hạng B2
22/3/12
110
0
0
44
Đấy đấy...BTC thấy chưa ah?
Đâu phải tự nhiên mà em đưa ra vấn đề này...

@andythai:em hoàn toàn ủng hộ quan điểm phải tôn trọng luật chơi do BTC đề ra của pác...nếu giải đấu mà cứ thay đổi điều lệ liên tục thì sẽ chẳng thể nào hoàn tất được điều lệ cả...tuy nhiên,điều lệ giải nào mà chẳng có tí thiếu sót...vấn đề là các "quan chức" trong BTC có chịu để tâm để lắng nghe ý kiến có lý của "dân ngu ku đen" hay không thôi ah...

@kubin85:em tin là có khá nhiều trường hợp bị loại oan uổng giống như pác đó ah...

@simon:em ủng hộ tuyệt đối góc nhìn của pác...Cam kết bảo lãnh của HT mỗi chi hội có khác gì tiếng nói cam kết của BTC ah?khác gì uy tín của mỗi HT?của mỗi chi hội ah?Vậy thì quá ổn cho tư cách thành viên được bảo lãnh rồi còn gì nữa đúng không ah?

@phuhaonguyen:pác là đại diện của BTC nên em mạn phép chia sẻ về quan điểm thế nào gọi là "phủi"...theo em,"phủi" là những người đá bóng giỏi,chuyên đi đá thuê, chỉ xuất hiện ở các giải để lấy thành tích cho đội mời họ...và bù lại họ được trả công bằng tiền, hoặc bằng gì đó...
Với định nghĩa này thì 1 loạt các thành viên chính thống của OS,nhưng cũng thi đấu rất hay trong màu áo BMW FC, hay FordFC,SFC,...sẽ không được gọi là "phủi" nhé pác...Họ cần được nhìn nhận, được tôn trọng...em vẫn ủng hộ họ được vào sân thi đấu để nâng cao chất lượng chuyên môn của giải...
Thế thì cho em hỏi BTC ở đây dùng "điều lệ thành viên" là để ngăn chặn trường hợp nào ah?

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
Em xin có vài ý:
1. Chúng ta ko nên đặt nặng trách nhiệm cho các HT dùng chữ tín của mình để bảo lãnh. Việc họp bàn Điều lệ của BTC là do đa số các HT đã biểu quyết & thống nhất rồi, HT hiểu rõ việc này sẽ tác động thế nào với đội mình chứ.
2. Điều kiện ràng buộc em nghĩ sân chơi nào cũng có. Ban đầu đề nghị điểm thưởng 200 nhưng ae phản ánh lên HT rồi HT góp ý đến BTC thì giảm còn 100. Vấn đề này gút chưa, còn giảm nữa ko thì em ko rõ, để em hỏi HT đẹp trai của em :D
3. Sân chơi cần trong sáng, lành mạnh thì BTC cũng muốn đảm bảo điều này hơn ai hết.
4. Nếu BTC, HT, HP đã quyết thì chúng ta cần tôn trọng, nếu chưa gút thì cứ tìm HT mà "đe doạ" :D
Chúc giải đấu thành công !