Hạng D
20/7/07
2.634
2.442
113
Q Tân Phú
www.facebook.com
Trưa nay 24/7 e dừng đèn ở Nguyễn Văn Linh - Nguyễn Thị Thập thì bác taxi vios tông đuôi xe em. Khi cả 2 cùng xuống xe thì cách cư xử của bác tài rất đàng hoàng, lịch sự nhận lỗi và mong em bỏ qua. Thấy cũng không có gì nghiêm trọng nên mọi chuyện kết thúc nhanh gọn và 2 xe cùng lên đường đi tiếp. Bác tài cũng già khoảng 45 50t.
[Taxi-Vinasun-Vios 51A-292.63] tông đuôi xe em và cái kết có hậu

Hậu quả cản sau bị 2 con ốc bắt biển số in vào ra hình có dấu luôn :(

Attachments

Rất đồng tình với cách xử lý của Bác chủ.

Và rất hoan nghênh cách nhận lỗi của Lái xe Taxi, cũng như cách ứng xử rất có văn hoá giao thông.

Hi vọng những sự việc không mong muốn, nhưng với mức độ thiệt hai không đáng kể thì chúng ta sẽ xử lý nhẹ nhàng và có văn hoá giao thông, cũng như sự cảm thông với nhau , để mọi người cùng vui và cảm thấy nhẹ nhàng...

Hạng D
20/7/07
2.634
2.442
113
Q Tân Phú
www.facebook.com
Nếu tình huống ngược lại thì em nghĩ sẽ rất khác. Hy vọng em nghĩ sai.

cũng có thể, vì xe mình là của mình, có gì thì mình cũng chịu, còn bác tài chạy xe cty nên ít nhiều cũng...5 năm cầm lái em khi nào cũng cẩn thận hết mức tránh tình trạng va quẹt nhau tối đa có thể

Thông thường thì nếu mình va chạm Taxi thì cũng sẽ ít nhiều bị họ làm khó làm dễ, vì mình biết Lái xe Taxi sẽ phải chịu 20% - 50% giá trị sửa chữa xe của họ khi Chủ Hãng làm bảo hiểm hoặc sửa chữa lại.

Vả lại, mình cũng là xe cá nhân nên cũng kg bị cái gọi là "chế tài" của Chủ Hãng, nên cũng thông cảm cho các bác lái Taxi một chút...nhưng hi vọng các bác lái Taxi cũng đừng vì thế mà "ức hiếp" xe cá nhân nhé...vì gặp phải Mer, hoặc BMW trở lên thi "đại hoạ" ngay...hehhee

Hạng B2
6/12/14
180
140
43
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
1 like cho anh.
cậu em cũng lái taxi, va quẹt là tự bỏ tiền ra đền,còn nặng quá mới báo cty kêu bảo hiểm,dù vậy vẫn phải đóng tiền phạt cho bảo hiểm.

Hạng B2
24/8/13
290
468
63
Hư Vô
Ủng hộ Bác chủ...nhưng cũng mong các Bác taxi cẩn thận hơn...gặp người khác chưa chắc hiền như Bác chủ đâu.

Hạng D
7/6/11
1.319
516
113
41
Chắc bác chủ có bảo hiểm 2 chiều nên suy nghĩ sẽ nhẹ nhàng hơn tí... Mà túm cái váy lại thì "thái độ quyết định thành công"...

• Like
Reactions: TheShinichi