Hạng B1
28/5/10
81
3
8
Chào các bác
Em đang chạy con Ce được khoảng 3000km thì cảm giác như sau:
+Lên ga không còn nhẹ như trước, cảm giác hơi nặng, chân ga hơi bị cứng.
+Tay lái hơi bị lắc mạnh và chao khi chạy tốc độ 60-70km qua những đoạn không bằng phẳng.

Không biết Bác nào có bị giống mình không nhỉ? Xin chỉ giáo

Hạng B2
8/4/08
424
83
28
53
Còn chờ ai giống bác nữa ,mang vào hãng kiểm tra mau....LỆNH ĐẤY!!!

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng
Bác đi bảo dưỡng xe ở 1000km đầu tiên chưa? Bác chạy tiếp đến lần bảo dưỡng 5000km rồi xem còn bị nữa ko nhé.
Tay lái hơi lắc mạnh và chao ở tốc độ 60 - 70km/h thì bác vào hãng ktra, xiết lại các con ốc, cân bánh lại. Nếu bác đi đường mà cứ phang ổ gà hoài mà ko đi chậm, lướt nhẹ qua các ổ gà đó thì sẽ còn bị dài dài.

Hạng B2
3/7/07
152
8
18
thvthtrlm nói:
Chào các bác
Em đang chạy con Ce được khoảng 3000km thì cảm giác như sau:
+Lên ga không còn nhẹ như trước, cảm giác hơi nặng, chân ga hơi bị cứng.
+Tay lái hơi bị lắc mạnh và chao khi chạy tốc độ 60-70km qua những đoạn không bằng phẳng.

Không biết Bác nào có bị giống mình không nhỉ? Xin chỉ giáo
Dear bác,

Vụ này mình đoán là bác bị táng cái bánh xe vào lề hoặc vào nắp cống khi quẹo, ôm cua hoặc de xe rồi..nên bị lệch thước lái....hehe ( Vụ này có nghe 1 lần đâu đó trên OS - hội KIA).

Tốt hơn hết bác đem vào THACO gấp để họ nâng gầm lên check hàng. chắc ko vấn đề gì đâu...bà con chạy hà rầm có bị khỉ khô gì đâu ngoài ba cái lặt vặt.

chúc con xe bác trở lại ngon lành nhé.

Hạng B1
28/5/10
81
3
8
Bác nói e thấy cũng có lý. Vì xe e mặc dù chạy thẳng nhưng cảm giác tay lái vẫn hơi nghiêng nhẹ về bên trái. Vì e nghĩ mới chạy có 3000 mà lệch thước lái thì nguy wá.....với lại e nghe thấy tiếng ồn từ lốp vọng lên khó chịu wá bác?trên os cũng có mấy a e than phiền cái này nhưng chưa biết tình hình khắc fục như thế nào......... thôi đành đợi đến 5000 rồi chạy vào KIA xem sao. Bác thấy thằng KIA ở Bình Triệu hay Bình Tân cái nào ngon hơn vậy Bác?

Hạng B2
3/7/07
152
8
18
thvthtrlm nói:
Bác nói e thấy cũng có lý. Vì xe e mặc dù chạy thẳng nhưng cảm giác tay lái vẫn hơi nghiêng nhẹ về bên trái. Vì e nghĩ mới chạy có 3000 mà lệch thước lái thì nguy wá.....với lại e nghe thấy tiếng ồn từ lốp vọng lên khó chịu wá bác?trên os cũng có mấy a e than phiền cái này nhưng chưa biết tình hình khắc fục như thế nào......... thôi đành đợi đến 5000 rồi chạy vào KIA xem sao. Bác thấy thằng KIA ở Bình Triệu hay Bình Tân cái nào ngon hơn vậy Bác?

Dear Bác,

Vụ ồn từ lốp vọng lên thì do forte xài bánh 17", gầm thấp nên chạy đường nhám sẽ vọng lên nên ko có vấn đề gì. Các xe bánh 17" trở lên cũng thường bị tình trạng như vậy. Bi serries 3 còn ồn same same và còn kinh hơn cerato.

Tình hình khắc phục thì có các option sau:

1. Chọn đường không nhám mà đi - đảm bảo êm ru bà rù
2. Mở nhạc to 1 tí để tiếng hát át tiếng xe
3. Cách âm từ hãng - Tức là muốn Cerato forte êm như K5 hay K7 hoặc như Camry thì đổi sang xài K5, K7 hoặc Camry luôn...hehe

PS: Đừng nghe mấy cha nội làm cách âm cách iếc gì cho tốn tiền nhé. Có 1 bác ở Hà Nội, bỏ tiền nghiên kíu sách vở và làm chuột bạch cách âm hết gần 20 ngàn USD bác đó chỉ rút tỉa 1 câu như option 3 phía trên đã đề cập "Cách âm từ hãng - Tức là muốn Cerato forte êm như K5 hay K7 hoặc như Camry thì đổi sang xài K5, K7 hoặc Camry luôn"