Tập Lái
17/8/15
27
14
3
30
Em mê xe nhỏ giờ, may mắn có được bằng lái
Mà mới khởi nghiệp thu nhập 1-2tr/tháng chưa trừ chi phí nên không có điều kiện lái xe nhiều
Làm sao để được lái xe nhiều cho có kinh nghiệm đây?
Thuê xe thì cả triệu bạc/ngày
Lái chưa vững, đi đường toàn coi GPS nên không tự tin đăng ký lái taxi

Hiện tại em tính đăng ký lái thử ở nhiều hãng phân phối
Lựa ngày thường, lúc đường phố vắng vẻ
Mọi người thấy được không? Tại thấy mình đăng ký là nhân viên ngồi im ru không thèm PR thuyết phục gì hết thấy cũng tội =))

Hạng B2
16/4/15
468
323
63
33
Tphcm
Lái thử mà tay lái yếu coi chừng va quẹt hãng nó bắt đền đó...đam mê lái xe thì bác nên xin lái taxi đi chạy vài cuốc là quen liền..vừa thỏa niềm đam mê vừa kiếm thêm thu nhập...còn ko thì bác vô vin com ôm vô lăng mấy game điện tử đua xe cũng đc...lúc trước e mê xe toàn vô siêu thị mua xu chơi game cho đỡ ghiền:3dcuoi:

Tập Lái
17/8/15
27
14
3
30
ra thế, còn mạo hiểm hơn cả taxi, taxi xe dỏm va quẹt ít tiền hơn hả?

Trước giờ cũng luyện lái bằng game, mấy bản mới của NFS hay Test drive vật lý thật hơn, với xe thông số bản quyền, lái cảm giác như thiệt, mà đường an ninh, ít xe quá nên chạy cả trăm km/h mà ngáp lên ngáp xuống

đc cái khi chạy xe thật còn dễ hơn cả game, chỉ là canh quẹo phải, lùi chưa quen, dân chúng lấn tuyến, ẩu, kẹt xe...

Hạng B2
13/7/14
220
271
63
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bác hệt như e. Mê xe hơi từ hồi chưa chạy được xe đạp, đến nỗi họ hàng ai cũng biết, nói là hồi nhỏ e hiền khô, đi đâu chỉ cần quăng cho chiếc xe đồ chơi là nằm rịn rịn đến lúc về, không quậy quợ hay phá phách ai. Cách e đưa ra cho bác chủ giải quyết đam mê là rủ bạn bè hùn tiền mướn xe đi xa, tiền xăng + xe có người share phụ mà mình được tự cầm lái cho thỏa ý thích. Hệt như e hồi mới lấy bằng tháng 6 năm ngoái, tháng 7 rủ bạn mướn xe tự lái đi Vũng Tàu chơi, 280km đầu tiên trong đời. Rồi từ đó đến tháng 12 cũng mướn thêm 2 lần nữa đi Cần Thơ với Vũng Tàu nữa. Tới tháng 12 Ba Mẹ thấy mê mà lại mới lấy bằng nên mua chiếc taxi về mông má lại cho đi đỡ ghiền, mà cọ quẹt khỏi xót của, đối với e lúc đó đi xe hoàn lương như đi Lamborghini vậy, thích kinh khủng, thấy tuyệt vời lắm, không còn gì bằng luôn. Đi đến tháng 4 vừa rồi lên tay, quyết định đi lấy chiếc CRV mới chạy. Cả năm trời e đi cũng xấp xỉ 5000 km an toàn rồi

Hạng B2
8/7/15
271
215
43
28
Gia đình chưa có điều kiện thì chịu khó vậy. :)

Hạng B2
13/7/14
220
271
63
Ho Chi Minh City, Vietnam
Gia đình chưa có điều kiện thì chịu khó vậy. :)
Có điều kiện hay không có điều kiện không phải vấn đề ạ. Vì Ba e xài tiền kĩ với tính tình cũng giản dị lắm, không thích khoe khoang nên e chẳng bao giờ dám nghĩ Ba sẽ mua xe hơi cho e tự cầm lái. Nên cầm được cái bằng trong tay là e ngứa ngáy, rục rịch tìm đủ mọi cách để thỏa đam mê như bác chủ liền. Tiền cũng không có nhiều như bác chủ tâm sự, chỉ còn cách rủ bạn đi chơi rồi mướn xe mình tự lái, tính ra vừa thỏa đam mê mà tiền chia đều ra. Xe giờ trung bình 800.000/24h, xăng đây đi Vũng Tàu 600.000, tổng 1.400.000. Cho rủ được 4 người bạn luôn mình là 5 (full xe sedan), (e chưa nói tới bác thuê được Innova mà rủ được 7 người, trong khi Innova giờ thue cũng tầm 800.000 thôi) là người bỏ ra chưa tới 300.000 mà bác chủ được ôm vôlăng 250 km rồi. E chưa tính ăn nghỉ nha, tính tiền xe thôi, vẫn kinh tế hơn bác chủ nói cả triệu/ngày như trên.

Hạng D
9/12/14
1.317
1.036
113
@osin_caocap bữa em qua Lê Thị Riêng hỏi rồi bác, gặp con mẹ ghi dánh ngồi trong phòng thấy ghét quá chừng, em hỏi giờ giấc học hành thi cử ra làm sao, nó nói cái kiểu như ko cần học viên: Chừng nào đăng kí học đi rồi hỏi, giờ chưa học thì hỏi làm cái j!!!! Em nghe ngứa tai quá bỏ về luôn.
Sau đó em qua TRƯỜNG CĐ GTVT TPHCM bên NGUYỄN ẢNH THỦ, em hỏi gì bác tư vấn bên đây cũng tư vấn nhiệt tình lắm nên em qua đây đăng kí rồi, mà bên đây thì chưa mở lớp, nói trong tháng 8, chắc khoảng cuối tháng 8 mở lớp. Tứ ngày mở lớp đến ngày thi là 93 ngày bác.

Hạng C
15/7/15
654
994
93
@ThanhAngm học ở đâu cũng đc. Miễn có cái bằng lận lưng là ok rồi. Bác làm sale, thường xuyên tiếp xúc vs nhiều loại xe, mau lên tay lái lắm.
Nói vậy là em biết bác gặp mụ nào rồi. Nói thật với bác em cũng đang bức xúc với con mụ ấy lắm. Thằng em cũng mới thi xong hôm 10/8 ở đấy, đang cần lấy bằng gấp có việc. Lên hỏi mụ, xem khi nào có bằng, mà mụ ấy nói như chửi vào mặt mình ấy, bảo khi nào có thì đt, nói e lằng nhằng.

• Like
Reactions: ThanhAngm