18/11/18
68
49
18
OK bác ! bác em chụp màn hình lại rồi nhé , bác search lại thông tin cam kết với tỉnh nhé, thông từ cao tốc vào bến Cam quí 1/2020, một chiều vào Nhơn Trạch, còn cầu vượt là nó bắc qua bên kia ( đó là khu Amata Long Thành )
Ngày nào bác cũng đi cao tốc , thế bác có thấy cây cầu bên phải hướng về QL51 đã gần xong ko ? nó sẽ thông cái này trước, vào Ntrach, bác ngày nào cũng đi cao tốc có lần nào dừng xe làn khẩn cấp , rồi xuống cầu giao lưu với mấy anh công nhân , kỹ sư ấy không, bác đã bao giờ vào tận bên trong bến Cam, đang thi công ,rồi nhờ người ta chỉ cho các hướng , đường nhánh, các hướng sẽ cbi hoàn thiện ko ? Bác có đi tường tận hết dự án xem công nhân người ta làm như thế nào chưa ( Em nói thật 2 tuần vào xem 1 lần , còn chăm hơn cả giám sát thi công....) Cứ để quý 1/2020 rồi anh em ta tính, cùng lắm 1 chầu nhậu giao lưu với bác hehehhe
Nhưng chiều từ NT về HCM đi như nào bác, phải có cầu vượt chứ?

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Tuần nào iem chả đi Cao Tốc - QL51- vào Lươn Trạch, nối vs cao tốc bác tưởng làm nhanh à? Phải làm cầu vượt qua Cao tốc ở Hướng 319 vào Cao tốc nhé, 2020 mà đi đc em mời bác chầu nhậu ở Cây Đào Tiên nhé
Nếu mà bác theo dõi sát ( kiểu như là giám sát thi công luôn ấy , T6/2019 còn ngổn ngang, mà giờ cứ phải nói là "kỳ tích " , hồi T6 hơn 10 hộ quyết ko đi , nằm ngay tuyến 319 ( từ Cao Tốc vào Bến Cam- Trần Phú ) 319B là từ Trần Phú vào cây xăng Tín Nghĩa (lúc tháng 6 là còn 30-40 hộ , cuối t6 là đập hết toàn bộ, giờ cũng đang làm đường để trải nhựa....)

Nó sẽ thông giai đoạn 1 từ Cao Tốc vào Bến Cam trước, còn mấy đường dẫn để từ NT đi ra , và cầu vượt sang bên kia để về Tp HCM là giai đoạn 2 ( giai đoạn 2 vẫn đang làm nhé, chỉ là thông tuyến vào Nhơn Trạch trước giai đoạn một để đúng cam kết với Tỉnh ) 319 phải làm gấp rút vì kẹt xe nghiêm trọng từ 25B ra QL51 mỗi buổi chiều khi container vào ra !

Hình trong bài báo này là giờ nó trải nhưa hết luôn rồi, hôm nào rảnh bác đứng ở đường Lý Thái Tổ sẽ thấy trải nhựa sắp ra mép đường rồi/ còn 5-6 tháng nữa xem Idico Cường Thuận nó làm thế nào .....

Link đây : http://www.baodongnai.com.vn/kinhte/201906/duong-319-noi-dai-tiep-tuc-xin-doi-tien-do-2950100/

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
319 nối cao tốc theo em ít nhất phải 2 năm nữa mới xong.
Em thì ko quan tâm tới 4 bánh lắm. Em chỉ quan tâm dân nhập cư về đó sống đc không, dân đông không với đường xe máy, trường học thế nào thôi. Có đời nào em mua đc 4 bánh đâu =))

• Like
Reactions: runaway2310
Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Nhưng chiều từ NT về HCM đi như nào bác, phải có cầu vượt chứ?
Chính xác phải có cầu vượt để về Tp HCM nhưng giai đoạn 1 sẽ thông 1 chiều vào Nhơn Trạch trước ! và giai đoạn 2 vẫn tiếp tục làm / hôm qua ai đi cao tốc sẽ thấy , nó làm nhanh lắm , bên phía cầu vượt nó đóng cọc , và làm đường dạng hoa thị rồi !
(Tây lông ngu tr 14 )Ngắm vẻ đẹp khó cưỡng của Swanpark trước khi giao nhà cho khách hàng

• Like
Reactions: Hồng Thất Công
Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Em thì ko quan tâm tới 4 bánh lắm. Em chỉ quan tâm dân nhập cư về đó sống đc không, dân đông không với đường xe máy, trường học thế nào thôi. Có đời nào em mua đc 4 bánh đâu =))
Trả lời câu hỏi này mới bác viếng thăm khu đô thị DTA , xã Phước An, bác sẽ có câu trả lời ngay ! Lấp gần đầy luôn !
Còn hiện tại thì ở và sống Nhơn Trạch làm việc tại Tp HCM thì phải có oto/ Nếu có oto thì làm ở Q2 Q9 Q1 thì sống ở Swanpark là chuẩn 35p chạy oto về Swanpark nếu làm việc ở Q9

Còn nói về xe 2 bánh thì chờ cầu Cát Lái ạ hihihi, mà với đời sống phát triển, thu nhập như thế này thì 3 năm nữa cái xe oto nó như xe máy ! hihihih

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
Trả lời câu hỏi này mới bác viếng thăm khu đô thị DTA , xã Phước An, bác sẽ có câu trả lời ngay ! Lấp gần đầy luôn !
Còn hiện tại thì ở và sống Nhơn Trạch làm việc tại Tp HCM thì phải có oto/ Nếu có oto thì làm ở Q2 Q9 Q1 thì sống ở Swanpark là chuẩn 35p chạy oto về Swanpark nếu làm việc ở Q9

Còn nói về xe 2 bánh thì chờ cầu Cát Lái ạ hihihi, mà với đời sống phát triển, thu nhập như thế này thì 3 năm nữa cái xe oto nó như xe máy ! hihihih
Khi em quan tâm mấy điều kia có nghĩa là em muốn ở NT sống ổn mà ko cần về lại TP ấy bác. Chứ cái cầu thì em thấy cũng hơi xa xa à =))

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Khi em quan tâm mấy điều kia có nghĩa là em muốn ở NT sống ổn mà ko cần về lại TP ấy bác. Chứ cái cầu thì em thấy cũng hơi xa xa à =))
Theo yêu cầu bác đề ra thì bác xuống tham khảo khu Samco ( Cty cơ khí sài gòn) làm chủ đầu tư, ngay trung tâm Nhơn Trạch / trường mẫu giáo/ cấp 1/ cấp 2/ cấp 3 đủ cả / các trường này cách khu Samco trong bán kính 1km
Tiện ích : Cách Vietcombank/ Agribank / Vietinbank ( chi nhánh nhé ) 200m/ Cách bưu điện/ tòa án / chi cục thuế/ phòng tài nguyên môi trường/ cũng 200m, đủ cả không thiếu gì... dân cư cũng đông rồi..... ngay trung tâm hành chính Huyện Nhơn Trạch.
Cá nhân em nghĩ đây là khu đáp ứng được nhu cầu ở ngay sinh sống ngay của bác
Giá cũng đang rất hợp lý ...
Cầu thì chính quyền nó cũng đã ra phương án rõ rồi / mình đoán già đoán non làm gì / đùng 1 cái nó khởi công thì lại xuýt xoa, hàng năm giá đất Nhơn Trạch đều tăng không dưới 30% / Đặc biệt 2020 là năm khá nhiều tin tốt về hạ tầng Nhơn Trạch ( cả về kết nối với Tp HCM và hạ tầng nội tại của NT )

Ý kiến cá nhân !

(Tây lông ngu tr 14 )Ngắm vẻ đẹp khó cưỡng của Swanpark trước khi giao nhà cho khách hàng

Hạng B2
22/9/13
237
3.126
93

2009 em sống ở TP.HCM nhưng làm việc ở Nhơn Trạch, nhà máy điện NT2, toàn đi xe máy qua phà Cát Lái mà về tận Tân Bình ấy

• Like
Reactions: yeu xe hoi
Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
2009 em sống ở TP.HCM nhưng làm việc ở Nhơn Trạch, nhà máy điện NT2, toàn đi xe máy qua phà Cát Lái mà về tận Tân Bình ấy
Em cũng dân trong ngành nè bác, cách đây ko lâu có gặp ông vận hành trạm 110 kV Ông Kèo nghe bảo ổng ở Quận 10 cũng phải đi đi về về qua cái phà.
Thực chất dân SG làm bên NT cũng đông mà vẫn phải đi đi về về, nói thẳng ra ở NT bây giờ vẫn còn thiếu nhiều tiện ích lắm

• Like
Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
Theo yêu cầu bác đề ra thì bác xuống tham khảo khu Samco ( Cty cơ khí sài gòn) làm chủ đầu tư, ngay trung tâm Nhơn Trạch / trường mẫu giáo/ cấp 1/ cấp 2/ cấp 3 đủ cả / các trường này cách khu Samco trong bán kính 1km
Tiện ích : Cách Vietcombank/ Agribank / Vietinbank ( chi nhánh nhé ) 200m/ Cách bưu điện/ tòa án / chi cục thuế/ phòng tài nguyên môi trường/ cũng 200m, đủ cả không thiếu gì... dân cư cũng đông rồi..... ngay trung tâm hành chính Huyện Nhơn Trạch.
Cá nhân em nghĩ đây là khu đáp ứng được nhu cầu ở ngay sinh sống ngay của bác
Giá cũng đang rất hợp lý ...
Cầu thì chính quyền nó cũng đã ra phương án rõ rồi / mình đoán già đoán non làm gì / đùng 1 cái nó khởi công thì lại xuýt xoa, hàng năm giá đất Nhơn Trạch đều tăng không dưới 30% / Đặc biệt 2020 là năm khá nhiều tin tốt về hạ tầng Nhơn Trạch ( cả về kết nối với Tp HCM và hạ tầng nội tại của NT )

Ý kiến cá nhân !

View attachment 2023761

View attachment 2023760
View attachment 2023762
View attachment 2023763
View attachment 2023764
View attachment 2023765
View attachment 2023766
Cái Samco thì nghe nói không có nền nhỏ thì phải, với tổng tiền lớn quá thì em lại băn khoăn là có nên về lại TP khu vực quận ven như 12, BC hay ko ( làm ở NT thêm chục năm nữa rồi rút về TP lại )

• Like