Hạng B2
13/3/18
228
1.147
93
Việc làm là 1vấn đề nan giải, cuối 2013 e cũng mua đất gần phà cất nhà để ở & ngày ngày vẫn lên TP làm việc. Mỗi khi qua sông, mình cũng thấy nhiều người từ TP lội ngược xuống NT làm việc. Lúc đó mình nghĩ sao ko đổi vị trí cho nhau, ai ở đâu thì làm ở đó cho khỏi kẹt phà kẹt xe mà lại khỏe đủ điều! Giờ thì vẫn thế! Kaka. Thôi mỗi người một giấc mơ! Em thì mơ mua đc căn nhà đàng hoàng ở TP mà chưa được đây!

Hạng B2
13/3/18
228
1.147
93
Mỗi người thích mỗi kiểu, ngay cả nhà em có 2 vc thôi mà e thì vẫn thích ở dưới này vì nhà rộng e thích trồng cây nuôi chim, việc e cũng rãnh ngày làm vài tiếng, 5N/ tuần ở q4; Còn vợ e ngày làm hơn 8h, 5.5N/T ở tít Nhà Bè nên bả vẫn thích ở TP. Mà mãi cũng mới mua được căn sky9, đi làm cũng xa phết! Đang tính đổi lên căn hộ cũ ở q7 cho bả đi cho đỡ hơn mà chưa được đây!

• Like
Reactions: vni
Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Mỗi người thích mỗi kiểu, ngay cả nhà em có 2 vc thôi mà e thì vẫn thích ở dưới này vì nhà rộng e thích trồng cây nuôi chim, việc e cũng rãnh ngày làm vài tiếng, 5N/ tuần ở q4; Còn vợ e ngày làm hơn 8h, 5.5N/T ở tít Nhà Bè nên bả vẫn thích ở TP. Mà mãi cũng mới mua được căn sky9, đi làm cũng xa phết! Đang tính đổi lên căn hộ cũ ở q7 cho bả đi cho đỡ hơn mà chưa được đây!

Sky9 lúc mới mở bán căn 33m2 studio cũng rẻ , mà lúc cbi giao nhà nó cũng cao quá !
Xu hướng thì nhiều người U40 bắt đầu muốn về nơi vùng ven , rộng rãi thoáng mát, khi họ có ít tiền nhàn rỗi !
Cốt lõi em trao đổi rất nhiều ở các topic em là : Cứ có tiền nhàn rỗi là mua đất, cá nhân em thì thích Nhơn Trạch ,
  1. vì năm nào nó cũng có sóng, năm nào cũng có mặt bằng giá mới, tiền dư vứt ở đó là hợp lý.
  2. Hạ tầng ăn theo sân bay Long Thành ( vì muốn ra sân bay thì phải có hạ tầng kết nối , chính vì nó cứ có tin về hạ tầng thì giá đất lại lên, đầu cơ đầu tư thì các yếu tốt thông tin quyết đinh giá, vì sự kỳ vọng .... )
  3. Cảm nhận cá nhân 3-5 năm nữa ( 2025 bắt buộc giai đoạn 1 sân bay LT phải hoạt động ) bđs khu vực này sẽ rất sôi động...
  4. Bác nào quan tâm đất Long Thành Nhơn Trạch thì tìm hiểu qua các kênh thông tin thì thấy rất rõ chính quyền và nhà nước cũng đang làm quyết liệt các vấn đề hạ tầng khu vực này

Hạng C
25/4/17
909
1.294
93
35
Hy vọng 10 năm nữa sẽ có, vì 10 năm trước 2007/2008 báo cũng lùa gà như vay 2016-2017 sân bay Long Thành bla bla bla, 10 năm sau bảo chờ thêm 10 năm nữa :)), có mỗi con tàu điện 20km từ suối tiên làm ko xong, h bảo 2,3 năm xong sân bay QT Long Thành :)) cũng đáng "tin" lắm àh nghen :))

• Like
Reactions: RellyTran
Hạng C
25/4/17
909
1.294
93
35
Cha Đực này thiệt tình

Bác Đực nói này kỳ cục, cứ dìm ng ta hà, Nhơn Choạch là thành phố vệ tinh, không khí trong lành, tiện ích đầy đủ, đáng sống chớ bộ, 2-3ty nhà phố compound nhơn chạch còn rẻ chứ bộ đảm bảo bán sạch và sang chênh cả tỷ bằng cả q9 cho xem :)), (mình nói chơi vui, các bác đừng ném đá nha)

• Like
Reactions: Dragon Eye
Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
Nhơn Trạch xã Phú Hữu hiện tại khoảng bao nhiêu / m vậy các bác ?

Hạng B2
18/12/15
380
4.005
93
Đầu tư phải rà lại hàng loạt thông số để ra quyết định, đôi khi để thỏa được 1 thông số lại phải dựa vào vài biến số khác...những biến số này thậm chí lại phải phụ thuộc một loạt các yếu tố khác nữa ... tóm lại như giải 1 bài toán phương trình bậc cao có rất nhiều biến số ... dân đầu tư thì đi tìm nghiệm ...còn dân đầu cơ thì chỉ cần khi nào đạo hàm bậc 2 bằng 0 thì ra quyết định bán hoặc mua....Nói kiểu toán học thì nghe có vẻ hơi phức tap nhiều anh nghe như tẩu hỏa nhập ma ...hehe ... Thông số thì biến đổi theo time. Ông Đực mang time 20 năm trước so với bây giờ thì nghi ông nào thuê ông phát ngôn chứ ko lẽ tầm ông Đực được có nhiêu đây...?

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
3 năm nữa sẽ rõ tầm của bạn và a Đực thôi.
Cơ mà, với bề dày và lịch sử làm ăn, đối chiếu với thực tế, a Đực có vẻ đang chiếm ưu thế!
  1. Em không hiểu bác có suy nghĩ hay không ? khi tất cả các topic của em đều nói mua bất động sản để gia tăng tài sản và tìm kiếm lợi nhuận
  2. Hiện tại từ tháng 3/2019 đến giờ khi mua đất tại Nhơn Trạch thì em đã có lãi 20% từ 3 miếng đất đầu tư tại đây , vẫn chưa bán !
  3. Bác không quan tâm , không nghiên cứu về khu này thì cứ nhảy bổ vào nói này kia, nói lâu thế này lâu thế kia, lâu mau không quan trọng, quan trọng là nó đẻ ra tiền và lợi nhuận này cao hơn tiền gửi tiết kiệm...
  4. Ai mua đất đầu 2019 tại Nhơn Trạch thì có người lãi hơn 50% so với thời điểm bây giờ, trên này nhiều bác đã nói việc này rồi.... Thực tế không phủ nhận được là giá đất từ đầu năm đến giờ đều tăng và có mặt bằng giá mới tại Nhơn Trạch.
  5. 4 ý trên bác đòi hỏi gì nữa , đầu cơ đầu tư đạt như vậy còn nói năng gì nữa ?
  6. Đực và em không thể so sánh gì với nhau, nếu Đực có tiền không mua đất , gửi tiết kiệm từ đầu năm đến giờ thì rõ ràng lợi nhuận không bằng em mua đất tại Nhơn Trạch.....
  7. Còn hạ tầng , đường xá dân cư như thế nào thì đó là kỳ vọng vào tương lại, nếu tương lai như bác kỳ vọng hoặc như em kỳ vọng thì liệu tới lúc đó giá đất có còn như thế này ???? Bác nên nhớ em luôn nói rằng mua đất bằng tiền nhàn rỗi không vay, và nếu vay thì vay ít ...

• Like
Reactions: BlueSky
Hạng D
26/8/05
3.937
22.866
133
  1. Em không hiểu bác có suy nghĩ hay không ? khi tất cả các topic của em đều nói mua bất động sản để gia tăng tài sản và tìm kiếm lợi nhuận
  2. Hiện tại từ tháng 3/2019 đến giờ khi mua đất tại Nhơn Trạch thì em đã có lãi 20% từ 3 miếng đất đầu tư tại đây , vẫn chưa bán !
  3. Bác không quan tâm , không nghiên cứu về khu này thì cứ nhảy bổ vào nói này kia, nói lâu thế này lâu thế kia, lâu mau không quan trọng, quan trọng là nó đẻ ra tiền và lợi nhuận này cao hơn tiền gửi tiết kiệm...
  4. Ai mua đất đầu 2019 tại Nhơn Trạch thì có người lãi hơn 50% so với thời điểm bây giờ, trên này nhiều bác đã nói việc này rồi.... Thực tế không phủ nhận được là giá đất từ đầu năm đến giờ đều tăng và có mặt bằng giá mới tại Nhơn Trạch.
  5. 4 ý trên bác đòi hỏi gì nữa , đầu cơ đầu tư đạt như vậy còn nói năng gì nữa ?
  6. Đực và em không thể so sánh gì với nhau, nếu Đực có tiền không mua đất , gửi tiết kiệm từ đầu năm đến giờ thì rõ ràng lợi nhuận không bằng em mua đất tại Nhơn Trạch.....
  7. Còn hạ tầng , đường xá dân cư như thế nào thì đó là kỳ vọng vào tương lại, nếu tương lai như bác kỳ vọng hoặc như em kỳ vọng thì liệu tới lúc đó giá đất có còn như thế này ???? Bác nên nhớ em luôn nói rằng mua đất bằng tiền nhàn rỗi không vay, và nếu vay thì vay ít ...
Xin lỗi bạn. Vui lòng đừng quote tôi nhé.
Cám ơn.

• Haha
Reactions: Dragon Eye