Hạng B2
18/4/23
461
629
93
41
Hay quá, tuyệt vời luôn. Du ngoạn như vầy sướng phải biết

Hôm cuối năm mình có làm chuyến SG - BMT (dính CA vừa qua DakMil)
Dự kiến 11.05 này đi chuyến dài hơn SG - Huế, và đi cung Tây Nguyên luôn.

Bạn tư vấn giúp mình đoạn từ BMT qua Kontum - Măng Đen - QUảng Ngãi hiện tại ra sao bạn ơi (có CA nhiều không, trạm xăng ra sao....) - cảm ơn bạn.
Từ BMT về Măng Đen mình đi gặp 3 hoặc 4 trạm conan, phải đi đúng luật là ok. Đoạn Măng Đen về Quảng Ngãi hơi xấu khoảng 10km trên đèo violak thuộc địa phận Kon Tum, nhưng sedan vẫn đi ổn. Trên đèo violak săn mây khá đẹp đó bác.

Attachments

Hạng B2
17/5/08
474
56
28
Bác chạy mấy đường tránh qua khu đông dân cư cảnh đẹp. Lên Măng Đen nhiệt độ giảm hẳn, lạnh teo. Em đi dịp tết nên ít gặp GT, đoạn về có thấy nhưng chủ yếu bắt xe khách. Em đi kiểu bụi nên không rành về ăn uống, lên MĐ làm con gà nướng cơm lam trong cái lạnh cũng thú vị.
Tks bác. Bác đi vậy hay quá chừng :)

Thích gì ăn đó
Mệt đâu nghỉ đó
Thoải mái quá :)

Hạng B2
17/5/08
474
56
28
Bmt trước khi tới đường tránh có 1 chốt, qua đường tránh thêm 1 chốt. Thích có thể trải nghiệm đường tránh gia lai cũng ok nha bác ! Từ gl - kt thì em ít thấy chốt (hên xui) từ KT đi MD em đi mấy lần cũng không chốt, MD qua đèo violak thì em thấy đường cũng ok (
Cảm ơn bác nhiều.

Mình sẽ thử :) Thấy anh kia đi, cảnh núi rừng đẹp quá :) Không đi, mốt già sợ đi hong nổi hehe

• Like
Reactions: Siêu Thanh
Hạng D
10/7/10
1.241
1.633
113
Trên này em thấy Gà nướng cơm làm bán khắp nơi, cũng lỡ buổi, em tấp một quán làm con gà 2 ống cơm. Ngồi mà gió cứ quật vào lạnh run. Ăn không hết đùm về dọc đường ăn tiếp:D
View attachment 2924084View attachment 2924085
Nhìn lại định vị thấy gần Quảng Ngãi luôn rồi.
View attachment 2924094
Bản mặt của em:p
View attachment 2924093
Đang theo dõi chuyến đi thấy hay, up cái hình mất hứng

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
- Kinh nghiệm của mình, đi Tây Nguyên mùa này...là phải đem theo uýt-ki bànanà :D:D:D.
- Ban đêm, cái lạnh của Măng Đen rất khó chịu. Chớ không lãng mạn như cái lạnh của Đà Lạt.
Lạnh đà lạt nó mát chứ măng đen gió hụ hụ teo luôn

• Haha
Reactions: datuongphung
Hạng D
19/11/15
1.083
3.277
113
Tiếp theo ngày 3 (m6 tết)
Sau khi ăn no, em đổ đèo Măng Đen. Trời lúc này đổ mưa, làm cho cái lạnh càng thêm tê tái
Tây Nguyên, đi về phía đại ngàn

Rồi cũng tan

Sáng dần

Gặp lại và tạm biệt Pleiku.

Thấy bảng CLB HAGL em quay lại check in phát.