Hạng B2
24/11/10
147
0
16
Thấy bọn tây nó độ xe thấy ghiền quá , em có ý định xúc con MR đời 88 thành con Bò mấy bác thấy có khả thi không , và bác nào dám lãnh vụ này giúp em , em chấp nhận mưa rơi lun . Không biết cách psot ảnh bác nào chỉ giúp với

Hạng B2
24/11/10
147
0
16
thanks các bác . Tiếc là lính mới chưa đủ tuổi psot hình cho các bác coi

Hạng B2
13/12/09
230
3
18
Q.9
owen nói:
BiBi0101 nói:
em thấy ở VN hiện giờ chắc chỉ bác LeGia có thể giúp bác thôi:
website bác LeGia đây :http://hoanggia.net.vn/ot...ategory/Do-xe/47.mt24h

tham khảo thêm ở đây:
http://www.otosaigon.com/...1%BB%87n-m2740010.aspx
Phi Long làm cũng được mà bác, Lam Bò thì chơi quả bodykits, thay bản lề cửa cánh chim là xong thôi mà!!!
PhiLong làm được nhưng thợ của PhiLong làm chủ yếu dựa vào tay nghề lâu năm và kinh nghiệm là chủ yếu.

bác LeGia độ bodykits theo bản vẽ Kỹ Thuật trên 3D ,tính toán tính khí động học cho xe khi chạy tốc độ cao để xe ko bị cản gió và luôn có lực gió đè xe xuống khi chạy tốc độ cao chứ ko phải chỉ độ body cho đẹp, sau đó đúc ra body đúng theo kích thước trên bản vẽ , sau đó kiểm tra độ dày mỏng,độ đàn hồi , chịu lực... bằng máy đo kỹ thuật mới, nói chung là độ body ko phải bằng kinh nghiệm mà theo một bản vẽ rõ ràng nên độ chính xác cao như gia công cơ khí vậy, em chưa thấy gẩ nào ở VN độ body chính xác như chỗ này nên mới dám khẳng định như vậy. Ngoài ra bên bác LeGia có thể làm giấy chứng nhận để đăng ký độc quyền kiểu dáng và được đăng kiểm hợp lệ, thử hỏi bác đem một chiếc Toyota đem độ thành một chiếc Lamboghini thì bác có đăng kiểm hợp lệ được hay ko?
em nói có căn cứ rõ ràng luôn , bác nào có thời gian có thể qua 178 Gò Dầu để kiểm tra quy trình làm việc của bác LeGia sẽ hiểu rõ :)

Hạng B2
24/11/10
147
0
16
Sỡ dĩ em làm quả này là vì quá đam mê xe bò, mà kinh tế em thì chỉ có thể độ xe thôi chứ làm cả con nhập về thì không chịu nổi nhiệt . Còn về phần đăng kiểm thì cũng không ngại lắm vì lão gia nhà em là CSGT Vũng Tàu nên em chỉ dám chạy ở Vũng Tàu làm kiểng cho thoả lòng mơ ước của em thôi . Rất mong nhận được sự giúp đỡ đóng góp ý kiến của các bác. Đang tập lái không up hình được có bác nào biết đường dây mua bằng B2 không chỉ em mua rồi em up hình cho các bác xem he he