Hạng C
11/2/13
556
548
93
cat lai
Em mới nghe các cụ nói chúng nó giờ đang là con nghiện, chỉ mấy năm nữa thôi nó sẽ là con nghiện khổng lồ. Vậy ko tìm đuong an cướp thì chúng sẽ phải ở trong nhà an thịt đồng loại thôi. Mà con nghiện rồi thì đâu sợ xấu hổ hay luật pháp.... Miễn sao có hàng là đc.:3danbanh:

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Tụi China mất dạy hồi đó đến giờ...từ Tần Cối cho đến Khang Hy, Càn Long...có thằng nào ko lường gạt, giả dối mà lên đâu?
Chỉ có 1 số người Việt khờ dại tin vào "16 chữ vàng" mà thôi...Chán bỏ mịa...

Hạng D
6/3/14
1.365
586
113
Nhà em một đống cụcvafng mà có bao giờ em them để y tới đâu

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
"Người Hoa ở nước ta phần lớn có nguồn gốc từ nhóm "Phản Thanh Phục Minh" cùng đường, trôi dạt đến xứ Việt, được Chúa Nguyễn Phúc Ánh bảo hộ. Họ mở mang bờ cõi từ Gia Định đến Hà Tiên (dẫn đầu là Mạc Cửu)...Vì thế đa phần họ là thành phần yêu nước (nhà Minh xưa), biết giữ chữ Tín và trung thực...
Và giờ qua nhiều thế hệ thì chúng ta đừng nhầm lẫn dân tộc Hoa (cũng là 1 bộ phận dân Việt chính quy) với bọn China khốn nạn...

Tập Lái
8/6/11
34
5
8
Thôi, không bàn chuyện của TQ nữa. Nó là "cẩu" mà...

Hạng D
23/12/10
2.789
26.207
113
Hồi nhỏ ở quê ba em nói người bông uy tín thật thà.Các bác nghĩ sao ?
Phần lớn người Hoa ở VN đeu làm ăn dựa trên chữ tín .mặc dù năm 2012 em từng bị một người Hoa giật nợ hơn 30 triệu nhưng phần lớn những người em biết đều rất đàng hoàng..thậm chí họ tin người Kinh mình còn hơn người mình tin lẫn nhau..

• Like
Reactions: Akachan
Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
Cái này lỗi 1 phần do người sáng lập đã không đăng kí trước + lập website. Theo luật về quyền sáng chế, đăng kí nhãn hiệu độc quyền...thì người Trung Quốc này mới là người có quyền với thương hiệu này, Tuy nhiên còn tùy thuộc vào mức quy định hiện tại như thế nào, Vì theo em được học trước kia thì nếu 2 sản phẩm có cùng 1 nhãn hiệu, nhưng 2 sản phẩm này hoàn toàn khác nhau về lĩnh vực hoạt động thì không ảnh hưởng gì, Quan trọng người Trung quốc này đăng kí nhãn hiệu cho sản phẩm gì, nếu là ô tô thì Elon Musk phải đàm phán để có cách giải quyết, còn nếu là mấy sản phẩm củ chuối nào khác thì ko cần bận tâm nhiều, Có thể kiện ngược lại.Haiz, nhiều người sáng lập cty nhưng ko để ý cái này, nhiều em IT còn đầu cơ đăng kí tên miền, tạo website 1 công ty có tiềm năng, sau này công ty này làm ăn phát triển, thế là phải mua lại website với giá cao ngất ngưỡng. Em cũng có mấy thằng bạn làm về IT chơi cái trò này. Phải công nhận giỏi vì có cái nhìn sâu về 1 thương hiệu và cách nuôi quân mấy năm, thu lợi ngàn lần, kekek( câu này em chế)

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Hồi nhỏ ở quê ba em nói người bông uy tín thật thà.Các bác nghĩ sao ?
Đúng,

Cái đám CQ Tung Cộng hiện nay đã biến con người và đất nước Trung Hoa dần dần trở nên ... bị xa lánh trên thế giớ này.
China rồi sẽ bị phân hóa, tàn sát lẫn nhau, nhưng bi giờ thì chưa. Nó sẽ còn mạnh ít nhất vài mươi năm nữa.

Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
49
Có rất nhiều đại gia TQ sống bằng nghề này. Giăng bẩy và ngồi chờ con mồi.