1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
An toàn phần lớn là do người lái xe, đã chắc gì PS an toàn hơn CX-5? Còn bác mang chiếc xe 1,5 tỷ so với chiếc chưa tới 1 tỷ em thấy không ổn! Có dìm hàng thì cũng nên hợp lý chút chứ!
Như thế sao bác không so sánh Mirage với CX5?
2 xe cùng 5 chổ, Mirage tiết kiệm hơn, rẻ hơn, và vẫn có thể an toàn hơn nhờ người lái tốt?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/8/12
1.956
1.525
113
Bến tre
2 xe cùng 5 chổ, Mirage tiết kiệm hơn, rẻ hơn, rộng hơn và vẫn có thể an toàn hơn nhờ người lái tốt?
Bác trường ơi em cũng Fan Mit nhưng mà bác nói Mirage rộng hơn CX5 coi chừng bị gạch đá.
Tin em đi, em fan cuồng Mit :p

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Bác trường ơi em cũng Fan Mit nhưng mà bác nói Mirage rộng hơn CX5 coi chừng bị gạch đá.
Tin em đi, em fan cuồng Mit :p
Giờ sửa lại, hôm nào mình đo, hí hí. Em họ mình đang đi một chiếc nhập.

P.s fan cuồng Mit thì phải chửi Mit xối xả như các anh bên chênh kìa.

Hạng D
16/8/12
1.956
1.525
113
Bến tre
Giờ sửa lại, hôm nào mình đo, hí hí. Em họ mình đang đi một chiếc nhập.

P.s fan cuồng Mit thì phải chửi Mit xối xả như các anh bên chênh kìa.
Em cứ tưởng phải coi Mit như thần tượng chứ...

20/2/17
50
65
18
46
Điện Biên Phủ
An toàn phần lớn là do người lái xe, đã chắc gì PS an toàn hơn CX-5? Còn bác mang chiếc xe 1,5 tỷ so với chiếc chưa tới 1 tỷ em thấy không ổn! Có dìm hàng thì cũng nên hợp lý chút chứ!
Em lấy ví dụ để nói thôi Bác ai so SUV với SAV đâu ạ. Còn em cảm nhận an toàn ở cách cái xe nó phản ứng với tình huống. Mặt đường mấp mô, hơi cua, khe núi nhiều gió, như GX 470 2004 thì 140 km là ngưỡng an toàn qua đó thấy cái xe bồng bềnh rung lắc gío rít cảm nhận là không an toàn, fò cũ, eve cũ thì ngưỡng 90km là cảm giác sợ khó lái rồi, PS D mt 2011 thì 120 km là ngưỡng của nó với điều kiện mặt đường trên, con fort ranger 3.2 WC thì tuyệt vời thấy bảo độ thêm thanh trống lật em đi Hà Nội - Điện Biên có 8h40' vì nó an toàn mới đi được

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
2 xe cùng 5 chổ, Mirage tiết kiệm hơn, rẻ hơn, và vẫn có thể an toàn hơn nhờ người lái tốt?
Em thấy bác Điện Biên nói về an toàn giữa SUV và CUV, nói cx-5 không an toàn thì phản hồi thôi, chứ có chê xe mít đâu bác! Em chỉ chê cái giá của PS thôi vì cao quá không với được, chứ có tiền mua con morning, i10, spark cũng ok chứ nói gì mirage? Thảo luận thì nên công tâm, đưa ra mặt tốt mặt xấu để anh em os có tiền biết nhu cầu mà lựa chọn!
Còn an toàn tại sao em nói là do người lái? Là do em đã từng chạy con xe như tên nick đó bác, em chạy nó 3 năm cũng tầm 60k km mà xe không túi khí, không abs, thắng trước dĩa thắng sau đùm, an toàn chỉ có mỗi cái dây sitbel, ra đường chạy đúng tốc độ cho phép, cũng vượt xe, cũng xuyên Việt, và giờ do nhu cầu công việc em chuyển sang pickup (colo ltz 2.8at) thì thấy cũng vậy.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Em thấy bác Điện Biên nói về an toàn giữa SUV và CUV, nói cx-5 không an toàn thì phản hồi thôi, chứ có chê xe mít đâu bác! Em chỉ chê cái giá của PS thôi vì cao quá không với được, chứ có tiền mua con morning, i10, spark cũng ok chứ nói gì mirage? Thảo luận thì nên công tâm, đưa ra mặt tốt mặt xấu để anh em os có tiền biết nhu cầu mà lựa chọn!
Còn an toàn tại sao em nói là do người lái? Là do em đã từng chạy con xe như tên nick đó bác, em chạy nó 3 năm cũng tầm 60k km mà xe không túi khí, không abs, thắng trước dĩa thắng sau đùm, an toàn chỉ có mỗi cái dây sitbel, ra đường chạy đúng tốc độ cho phép, cũng vượt xe, cũng xuyên Việt, và giờ do nhu cầu công việc em chuyển sang pickup (colo ltz 2.8at) thì thấy cũng vậy.
Nếu một chiếc xe to chạy ẩu đâm vào mình thì sao. Ý là thế.