Tập Lái
6/9/14
26
25
13
32
có vẻ ảo tung chảo, chớ máy xăng 3.0 cõng xác xe lẫn người trên 2 tấn mà chỉ 10l thì đúng là khó tin thật nhưng mà tự động 8 cấp và lên 120 chỉ có 2100 vòng/ phút thì phần nào em có thể tin dc :3 gì chớ vòng tua máy ảnh hưỡng tới xăng nhiều lắm chứ chả đùa :3dchientrung: kia carens nhà em chỉ có 4 số AT nên rất ì ạch và lên 120 là vòng tua đúng 3000 lun nên tiêu hao trung bình thành phố/ quốc lộ cũng phải 10l :3dcuoi:

Hạng C
21/9/14
620
8.365
93
55
Câu nói thể hiện tư duy lệch lạch và kém hiểu biết nhất mọi thời đại.
Toi hoan toan dong y voi bac!
Hinh nhu co nhieu nguoi it hieu biet, trai nghiem nhung vao dien dan comment, phan lung tung ma it khi chiu cau thi, lang nghe!

• Like
Reactions: PS AMT
Hạng C
21/9/14
620
8.365
93
55
có vẻ ảo tung chảo, chớ máy xăng 3.0 cõng xác xe lẫn người trên 2 tấn mà chỉ 10l thì đúng là khó tin thật nhưng mà tự động 8 cấp và lên 120 chỉ có 2100 vòng/ phút thì phần nào em có thể tin dc :3 gì chớ vòng tua máy ảnh hưỡng tới xăng nhiều lắm chứ chả đùa :3dchientrung: kia carens nhà em chỉ có 4 số AT nên rất ì ạch và lên 120 là vòng tua đúng 3000 lun nên tiêu hao trung bình thành phố/ quốc lộ cũng phải 10l :3dcuoi:
Dong y voi bac.
Theo toi thi voi dong co 3.0 V6 va hop so 8 cap thi muc do an xang cua con PSAN nay se rat la khac biet (co the la gap doi) khi di trong va ngoai do thi. Muc tieu hao ngoai do thi khoang 10L/100km la kha thi.

• Like
Reactions: PS AMT
Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
khó cho mit nhỉ? dân mình cần đồ rẻ à. bán như bản cũ thì ok

Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
An toàn hay không an toàn là do tình huống bất ngờ xảy ra chứ không phải an toàn là do ta...chạy an toàn hay không.
Các bác cứ nhìn mấy vụ tai nạn xe hơi , mấy chiếc innova nát ra từng mảnh, mấy con fortun nát bét như tương, ngồi trong xe 5 người thì 4 người ra đi. Cái đó họ chạy an toàn cả đấy, nhưng khi tình huống bất ngờ xảy ra thì chạy an toàn mấy cũng tan nát thôi. Lúc đó cái xe nó mới thể hiện được sự an toàn.

Xe Đức rất đắt, rất tốn xăng, và nó có lý do của nó. Các bác từng thấy ở VN có chiếc mer hay bmw hay audi nào khi bị xe khác đâm vào mà nó tan tành và người ngồi bên trong bị thương không?

Khi mà Việt Nam ngày càng có nhiều đường cao tốc, thì sự an toàn của xe mới càng đáng giá. Cứ với tốc độ 100km/h (của xe ta hoặc xe..địch) mà va vào nhau thì mới thấy thân xe, xác xe thiết kế an toàn, nặng nề nó quan trọng thế nào.

Sự an toàn nó nằm ở đây :

Test thử tiêu thụ nhiên liệu của Pajero Sport 2017

lần nào cũng 2-4 người ra đi vì sự an toàn.

PS tai nạn đây :

PS tai nạn đây, em thấy khác hoàn toàn hình ảnh "nát như tương" của 2 xe trên, và đặc biệt là hành khách đều an toàn. PSAN lại nhập thái chứ không phải VN nữa. Chắc sẽ an toàn hơn nữa :p

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
6/9/14
26
25
13
32
Sao vòng tua thấp vậy các bác 120km/h mà vòng tua có 2100. Xe em mà120kh/h thì vòng tua lên hơn 3000v/1phut rồi. Vậy xe em có bị gì ko các bác, các cao nhân cho em xin ý kiến với ạ. Em xin cam ơn!
bình thường nha bác. innova 2015 sàn 5 cấp chạy full tải 120km/h 3500rpm đấy! còn carens nhà em tự động chỉ có 4 cấp lên 120km/h cũng 3000 rpm đây

Hạng B2
8/12/12
142
30
28
Chạy khéo, đều ga , ít vượt, ít giảm tốc độ đột ngột, đường trường. Em nghĩ 12lít/100km đã là mỹ mãn :D Em chưa được đi xa bao giờ nên kô biết mức tiêu thụ chính xác bao nhiêu, nhưng tối hôm kia em đổ đầy ắp bình, em đi ngày hôm qua cũng lòng vòng kô nhiều, nhưng có mấy đoạn từ cầu sài gòn tới ngã tư thủ đức em đi về em đạp ga nút cán , sáng nay em thấy mất 1/5 bình xăng :d Xe em đã đi được 1100km. Trong thành phố em thấy mức tiêu thụ trung bình phải rơi vào tầm 17lít/100km nếu đi ban ngày thường xuyên.

Tuy nhiên cái gì cũng có cái giá của nó :D Tốn xăng thì đạp sướng, cảm giác lái sướng.
Bác đạp lút ga lên được nhiêu bác, hôm qua bên em cũng thử con này cao tốc Long Thành lên được 175km/h cảm giác vẫn còn dư ga, xe đầm chắc. còn tằm tốc độ 120km/h thì xe không có vấn đề gì. Túm cái váy lại là cảm giác rất Yomost.

20/2/17
50
65
18
46
Điện Biên Phủ
Vâng thưa các Bác trong những điều kiện cụ thể như mặt đường ướt, bất ngờ gặp đoạn đường bị đóng băng kỹ năng một phần cái xe phản ứng ổn định mới quyết định có an toàn không. Vào mùa khô đi đường cấp phối bụi mù mịt có xe hít bụi cả đoạn đường dài có xe không có tí bụi nào, có xe hơi lầy là mắc quay tít có xe qua ngon lành . Dự Án JaiCa của Nhật họ sang công tác chỉ thuê loại xe duy nhất để đi vùng cao đó là Pajero sport