Hạng D
8/12/10
2.614
101
63
HCM
Re:Sài Gòn - PleiKu - Huế - SG : 2.557km.

Bác cho em hỏi bác ở các KS nào mà có 300k 1 đêm vậy?Em cũng muốn tháng 7 này đi lắm mà không biết có bác nào đi không?

Hạng D
26/10/10
1.678
13.805
113

Cho hỏi là ở Pleiku có chổ nào cho thuê xe máy 2 bánh để chạy lòng vòng trong thành phố không vậy ?

Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn

Phong Car nói:
Bác cho em hỏi bác ở các KS nào mà có 300k 1 đêm vậy?Em cũng muốn tháng 7 này đi lắm mà không biết có bác nào đi không?

Chuyến đi của em chưa 1 lần quá 300k/đêm/phòng đôi bác ạ, em nói thế cho tròn đấy...

Tiêu chí chọn KS của em dư này:
1. An toàn, sạch sẽ, có chỗ đậu xe làm mình an tâm.
2. Gần trung tâm, thuận tiện đi lại.
3. Máy lạnh, nước nóng, VS sạch sẽ.
3. Không qúa mắc (<300k/ph/đêm).

Như thế thường thì các KS Công đoàn hoặc các KS mini nào nhìn ngoài hoành tráng tí, có xe oto đậu nhiều tí (cái này chắc các bác OS nhà mình kinh nghiệm rồi). Trước khi check in yêu cầu cho xem phòng, rồi thương lượng giá thoải mái...

Đi kiểu của em thường check in sớm nhất là 18g, out muộn nhất là 8g sáng hôm sau, chủ yếu ngủ lấy lai sức... Tiết kiệm không phải là yếu tố hàng đầu, nhưng em thấy dư thế là hợp lý bác ạ.

Chúc bác và gia đình có chuyến đi an toàn và vui vẻ...

• Like
Reactions: Nam BK
Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn

tamvo nói:
Cho hỏi là ở Pleiku có chổ nào cho thuê xe máy 2 bánh để chạy lòng vòng trong thành phố không vậy ?

Em nghĩ như những nơi khác thôi, bác cứ hỏi mấy anh chị tiếp tân hoặc bảo vệ nơi KS mình ở là có ngay ...

Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn

do le tuan nói:
hgiao nói:
@ Hung BK: Chiều mai lên Pleiku em nhất định đến Quán Lộc Vừng làm tí cá tiến vua Anh Vũ cho biết đây. Cám ơn thớt của bác nhé. Sáng sớm mai em và bác do le tuan xuất phát theo cung đường của bác đã đi

Hôm nay mình đã đồng hành với bác Hgiao từ SG đến Đắc Lắc. Đúng là Tứ hải giai huynh đệ, hai anh em không quen biết nhiều nhưng gặp nhau vẫn thân thiết như bạn tri kỷ.
Đến Buôn Ma Thuộc thì chia tay, bác í thẳng tiến đi Pleiku còn mình lang thang và nghỉ đêm tại đây. Sẽ tường thuật vài kỷ niệm đáng nhớ trong ngày đầu tiên xuyên Việt sau.

@do le tuan: Tới đâu rồi bác?

CDW
Hạng F
6/12/10
5.243
28
48
42
Sì phố----->Hồ Chí Minh

Phong Car nói:
15-7 này em dư định làm chuyến SG - huế ,nếu bác sắp xếp được mình đi chung cho hoành tráng

Hạng D
16/5/09
1.439
212
63

HUNG BK nói:
do le tuan nói:
hgiao nói:
@ Hung BK: Chiều mai lên Pleiku em nhất định đến Quán Lộc Vừng làm tí cá tiến vua Anh Vũ cho biết đây. Cám ơn thớt của bác nhé. Sáng sớm mai em và bác do le tuan xuất phát theo cung đường của bác đã đi

Hôm nay mình đã đồng hành với bác Hgiao từ SG đến Đắc Lắc. Đúng là Tứ hải giai huynh đệ, hai anh em không quen biết nhiều nhưng gặp nhau vẫn thân thiết như bạn tri kỷ.
Đến Buôn Ma Thuộc thì chia tay, bác í thẳng tiến đi Pleiku còn mình lang thang và nghỉ đêm tại đây. Sẽ tường thuật vài kỷ niệm đáng nhớ trong ngày đầu tiên xuyên Việt sau.

Mình vừa hoàn tất chuyến Xuyên Việt đầu đời trong 11 ngày, khởi hành đúng 4g sáng thứ Sáu 24/06, về đến nhà đúng 4g chiều thứ Hai 04/07 an toàn, vui vẻ.
Cám ơn tất cả các bác đã quan tâm hướng dẫn, động viên giúp mình hoàn thành cuộc hành trình...
Sẽ thu xếp tường thuật sớm cho các bác...

CDW
Hạng F
6/12/10
5.243
28
48
42
Sì phố----->Hồ Chí Minh

Chuc mung bac hoan thanh chuyen di tot dep.e thi 15.7 Khoi hanh chuyen di xuyen nua Viet.bac co the chia se it kinh nghiem cho e dc o.thanks bac

Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn

do le tuan nói:
HUNG BK nói:
do le tuan nói:
hgiao nói:

Mình vừa hoàn tất chuyến Xuyên Việt đầu đời trong 11 ngày, khởi hành đúng 4g sáng thứ Sáu 24/06, về đến nhà đúng 4g chiều thứ Hai 04/07 an toàn, vui vẻ.
Cám ơn tất cả các bác đã quan tâm hướng dẫn, động viên giúp mình hoàn thành cuộc hành trình...
Sẽ thu xếp tường thuật sớm cho các bác...

Chúc mừng bác có chuyến đi thú vị, an toàn và vui vẻ...
Em đợi nghe bác kể chuyện về chuyến đi.