Hạng D
9/2/15
1.125
6.643
113
Các bác cao nhân cho em hỏi các vấn đề sau ạ, em gà mới, mới chạy xe nửa năm, nên có hỏi ngu mong các bác bỏ qua :

1. Tác dụng của Cam hành trình trước và sau khác nhau như thế nào ?

2. Đi trên cầu Sài Gòn, 4 làn ô tô, vạch đứt, vậy em chuyển làn trên cầu có được không ?

3. Các lỗi thần thánh của ô tô mà XXX hay kiếm bánh mì

4. Em đa số chạy trong thành phố, may ra 1 năm đi đường trường 5,7 lần là nhiều, mà có đường trường thì chắc Sài Gòn - Vũng Tàu là xa nhất :). Vậy em có nên gắn Cam hành trình ko ? Tại em thấy gắn dây long thòng trước kính thấy khó chịu ^^

Em hết ạ, có hỏi ngu mong các bác bỏ qua cho em

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
1 cam trước thì tác dụng khỏi bàn,mà em thấy cam sau nếu có kết nối DVD chủ yếu để quan sát sau lưng
2 trên cầu rộng nhiều làn đường thì về luật sẽ được chuyển làn, luật chỉ cấm chuyển làn trên cầu hẹp(vì xưa toàn cầu bé bé)
3 lỗi XXX hay kiếm bánh mì
@ quay đầu trên phần đường người đi bộ
@không có tín hiệu rẽ hoặc chuyển làn không tín hiệu
@ sai làn ở khúc ko có biển 412(đi làn phải ở đường 2 làn)
@không bật đèn chiếu sáng,hoặc không đủ ánh sáng trong điều kiện sương mù,ánh sáng yếu,bật pha trong nội thị vào buổi tối
@rẽ ở đường cấm rẽ(tỉnh hay bị)
@đi vào đường cấm(với các bác tỉnh hay ít đi xe ra đường)
@ đậu xe ở nơi cấm dừng cấm đậu(cái này gặp nhiều)
@ bẫy đèn ở một số vị trí nhạy cảm(ngã tư bình triệu, đinh bộ lỉnh-bạch đằng...)
@ dừng trên phần đường dành cho xe rẽ trái
@không thắt dây an toàn( thỉnh thoảng hay bị)
chắc còn nhiều nhiều nữa,,,,,
4nếu lâu lâu ra đường thì dùng điện thoại kết hợp đế hít kiếng thay cam cũng được

Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
1 cam trước thì tác dụng khỏi bàn,mà em thấy cam sau nếu có kết nối DVD chủ yếu để quan sát sau lưng
2 trên cầu rộng nhiều làn đường thì về luật sẽ được chuyển làn, luật chỉ cấm [BCOLOR=#ff0000]chuyển làn[/BCOLOR] trên cầu hẹp(vì xưa toàn cầu bé bé)
3 lỗi XXX hay kiếm bánh mì
@ quay đầu trên phần đường người đi bộ
@không có tín hiệu rẽ hoặc chuyển làn không tín hiệu
@ sai làn ở khúc ko có biển 412(đi làn phải ở đường 2 làn)
@không bật đèn chiếu sáng,hoặc không đủ ánh sáng trong điều kiện sương mù,ánh sáng yếu,bật pha trong nội thị vào buổi tối
@rẽ ở đường cấm rẽ(tỉnh hay bị)
@đi vào đường cấm(với các bác tỉnh hay ít đi xe ra đường)
@ đậu xe ở nơi cấm dừng cấm đậu(cái này gặp nhiều)
@ bẫy đèn ở một số vị trí nhạy cảm(ngã tư bình triệu, đinh bộ lỉnh-bạch đằng...)
@ dừng trên phần đường dành cho xe rẽ trái
@không thắt dây an toàn( thỉnh thoảng hay bị)
chắc còn nhiều nhiều nữa,,,,,
4nếu lâu lâu ra đường thì dùng điện thoại kết hợp đế hít kiếng thay cam cũng được
cấm vượt thôi bác cầu hẹp có 1 làn thì lấy làn đâu mà chuyển bác ^^

• Like
Reactions: huu_chinh
Hạng D
9/6/12
1.846
1.051
113
Tác dụng của cam hành trình trước và sau khác nhau như thế nào?
-> Anh nghĩ gì khi hỏi câu này? Anh bao nhiêu tuổi? Có vợ con chưa?

Các lỗi thần thánh mà xxx hay kiếm bánh mì:
Ngoài các luật giao thông đường bộ ra, bác cần nắm thêm 1 số luật rừng của xxx như:
+ Chuyển làn trên cầu
+ Chuyển lane trong giao lộ
+ Xi nhan đường cong
+ Chạy lane bên phải ở nơi có 2 làn đường không có bảng phân làn đường, dù có mũi tên trên đường.
+ Không xi nhan khi vào - ra vòng xoay (cái này không phải luật rừng nhưng nhiều người không biết)
+ Bắn tốc độ bằng mồm
+ ... sẽ bổ sung sau khi nhớ ra ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
31/8/09
745
227
43
Saigon
Tác dụng của cam hành trình trước và sau khác nhau như thế nào?
-> Anh nghĩ gì khi hỏi câu này? Anh bao nhiêu tuổi? Có vợ con chưa?

Các lỗi thần thánh mà xxx hay kiếm bánh mì:
Ngoài các luật giao thông đường bộ ra, bác cần nắm thêm 1 số luật rừng của xxx như:
+ Chuyển làn trên cầu
+ Chuyển lane trong giao lộ
+ Xi nhan đường cong
+ Chạy lane bên phải ở nơi có 2 làn đường không có bảng phân làn đường, dù có mũi tên trên đường.
+ Không xi nhan khi vào - ra vòng xoay (cái này không phải luật rừng nhưng nó không được nêu rõ trong luật giao thông)
+ Bắn tốc độ bằng mồm
+ ... sẽ bổ sung sau khi nhớ ra ...

Cái này có trong luật giao thông nha :) đừng bắt em nói luật chổ nào nhưng nói chung là trước đây xxx bắt kg được em lỗi này nhưng sau đó em về tra lại thì thấy nó đúng, chỉ có là hơi vô lý thôi....

• Like
Reactions: Clouds8