Tập Lái
29/6/20
2
1
3
Quận 7, Hồ Chí Minh
Thắc mắc: lỗi tại nút giao cầu Tân Thuận 2 - Nguyễn Văn Linh

Kính chào các bác
Em vừa mới lấy bằng nên nhiều khi đi ra đường vẫn ngáo ngơ về lỗi này lỗi nọ. Chuyện là em thường xuyên đi qua KCX Tân Thuận bên Quận 7 thì thấy rất nhiều xe rẽ trái từ cầu Tân Thuận 2, và bị các anh CSGT đầu KCX vẫy lại (đoạn vòng tròn đỏ). Em lượn đường này khá nhiều nhưng không thấy có biển cấm gì, mà tự nhiên có nhiều xe bị vẫy lại nên rất hoang mang. Các bác có thể giúp em giải đáp thắc mắc này không ạ? Em đội ơn các bác.

Thắc mắc: lỗi tại nút giao cầu Tân Thuận 2 - Nguyễn Văn Linh

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: newbieq7
Hạng C
18/6/11
820
1.125
93
HCM city-Seven district
Em đoán chỗ này hình như bắt lỗi ở đoạn trước đó thì phải, chẳng hạn vượt đèn đỏ ở giao lộ Nuyễn Văn Linh - Nguyễn Thị Thập hay vượt đèn đỏ ngay giao lộ NVL - dốc cầu Tân Thuận 2....

Hạng D
29/3/17
1.396
10.803
113
Sáng nay chờ đèn đỏ ngã 3 nvl-htp thấy 1 xe tải bị vịnh lại, o biết lỗi gì????

• Like
Reactions: tricala151084
Hạng B2
8/3/13
273
93
28
53
HCM
Mình đi thường qua đây, coi chừng quên xi nhan chuyển hướng thôi.

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
478
3.981
93
Cầu Tân Thuận 2 rẽ trái nhập NVL bình thường, cứ đèn tín hiệu xanh là chạy thôi.
Còn NVL từ PMH hướng về KCX Tân Thuận, giao lộ này có làn rẽ trái và làn đi thẳng với tín hiệu đèn riêng. Có khả năng CSGT chờ bắt lỗi này.
Đèn xanh chỗ này đặt bên làn xe máy, trên gía long môn thì đèn xanh lại dành cho làn quẹo trái, ai không quen đường nếu ngừng chờ đèn bên làn ngoài thấy xanh mà chạy luôn là bị đòn. Phải nhìn ông bên làn trong, ổng chạy mình mới chạy theo.

Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Đèn xanh chỗ này đặt bên làn xe máy, trên gía long môn thì đèn xanh lại dành cho làn quẹo trái, ai không quen đường nếu ngừng chờ đèn bên làn ngoài thấy xanh mà chạy luôn là bị đòn. Phải nhìn ông bên làn trong, ổng chạy mình mới chạy theo.
Đúng như bác này nói, tới đây đi thẳng thì vô len sát con lương bên phải, đèn gắn bên trong len xe máy. Quẹo phải thì đi bên sát con lươn bên phải. đèn trên giá long môn. Q7 còn nhiều điểm nữa.Chổ này là dễ đó. Cứ chạy từ từ quan sát, nhìn xe phía trc là oki thôi

Hạng C
18/5/20
707
1.017
93
Không liên quan NVL nhưng cũng ở quận 7, từ đường Tân Mỹ có rẽ trái vào Nguyễn Thị Thập khung giờ từ 6-9, 16-20 được không các bác. Em thấy biển cấm nhưng sao vẫn thấy xe con xe buyt rẽ trái

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Không liên quan NVL nhưng cũng ở quận 7, từ đường Tân Mỹ có rẽ trái vào Nguyễn Thị Thập khung giờ từ 6-9, 16-20 được không các bác. Em thấy biển cấm nhưng sao vẫn thấy xe con xe buyt rẽ trái
Không nhớ có ưu tiên xe bus không. Nhưng xe con rẽ là sai rồi bác. Bác đi tới ngã 4 NTT-NVL mà vào cho an toàn. Tân Mỹ rẽ sai luật mà dễ ùn 1 nùi khỏi đi luôn.

• Like
Reactions: dslkhodau