Tập Lái
25/6/07
12
0
0
updatesofts.com
RE: Thắc mắc về cách sử dụng Mobile handfree trong Santa Fe 2007 VGT

Trích đoạn: Kienvang

Đúng đấy bác Tương lai giúp anh em chuyện này mới được. Tôi dùng cho EVN Ubiquam 300 thì OK, nhưng cắm E90 vào thì thấy chưa ok?

Ôi tưởng gì, con E90 hay là E91 cắm vào xe em chạy ngon choét, chẳng có vấn đề gì cả. Hôm nào em demo cho bác xem :D:D:D:D

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Ủa, SF có internet àh??? Vụ này em mới nghe, em ngu dốt, các bác chỉ em với. Hình như trong 4 chiếc RR về VN, có 1 chiếc có Internet GPS đấy, coi bộ SF cũng giống RR rồi, các bác chạy SF sướng nhé:):):):)

Hạng B2
27/5/07
293
0
16

Internet GPS là cái gì thế bác :D:D:D:D

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Trích đoạn: mb_fan

Ủa, SF có internet àh??? Vụ này em mới nghe, em ngu dốt, các bác chỉ em với. Hình như trong 4 chiếc RR về VN, có 1 chiếc có Internet GPS đấy, coi bộ SF cũng giống RR rồi, các bác chạy SF sướng nhé:):):):)
xe em có bác ạ. full opiton là thế mà, có gì đâu mà lạ. Có cả Bluetoth nữa bác ạ. Máy tính xách tay có phần mền của HD sẽ kết nối được với xe SF nếu có số khung, số máy hoặc pincode của xe. Máy tính sẽ liệt kê toàn bộ tình trạng xe, tình trang sửa chữa, thay thế...nếu những việc đó được thực hiện ở các gara của HD.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Trích đoạn: thanhts

xe em có bác ạ. full opiton là thế mà, có gì đâu mà lạ. Có cả Bluetoth nữa bác ạ. Máy tính xách tay có phần mền của HD sẽ kết nối được với xe SF nếu có số khung, số máy hoặc pincode của xe. Máy tính sẽ liệt kê toàn bộ tình trạng xe, tình trang sửa chữa, thay thế...nếu những việc đó được thực hiện ở các gara của HD.
Ý em không phải vậy, em thấy có bác gì nói là màn hình trung tâm có nút Internet, em không hiểu lắm, hơi tò mò và thắc mắc, còn bluetooth thì em không ngạc nhiên
@Linhnd : Internet GPS là dùng internet bằng sóng GPS, em chỉ biết vậy, thấy RR có, hồi ở Mỹ, em được xem cái laptop của ông thầy kết nối, chả hiểu sao, em cũng nghi nghi, các bác IT giải thích hộ em với

Hạng C
29/12/04
507
0
16
HCMC
www.facebook.com

[Ý em không phải vậy, em thấy có bác gì nói là màn hình trung tâm có nút Internet, em không hiểu lắm, hơi tò mò và thắc mắc, còn bluetooth thì em không ngạc nhiên
@Linhnd : Internet GPS là dùng internet bằng sóng GPS, em chỉ biết vậy, thấy RR có, hồi ở Mỹ, em được xem cái laptop của ông thầy kết nối, chả hiểu sao, em cũng nghi nghi, các bác IT giải thích hộ em với

Chính xác là dùng Internet thông qua kết nối GPRS của GSM mobile, còn GPS là định vị vệ tinh ;)

SF 2007 nếu nối bằng cable đi theo xe (jack 2.5mm) thì điện thoại nào cắm vừa và có tính năng handfree là dùng đc hết, còn bluetooth thì tôi chưa thử, tí về sẽ thử luôn rồi báo cáo các bác ngay :D

Tập Lái
7/9/07
37
0
0
0913000013

Trích đoạn: future6681

Xe CF có xe tự nhận dạng ĐT tùy theo đời xe vì xe này hiện có nhiều nhà nhập khẩu, trong trường hợp kh tự nhận dạng thì bạn tìm trong quyển Catalog hướng dẫn nguyên bản có 02 quyển sách hướng dẫn, 1 quyển cho xe 1 quyển về CD trên xe trong đó có kèm 1 CD hướng dẫn cài DTDD nếu DTDD đời mới có khả năng kết nôi internet thì có thể setup vào máy máy sẽ nhận dạng xe và ĐT của bác sẽ ok bác kiểm tra lại xe nhé

Cái này thì bác nói ko chuẩn lắm rồi, em ngó qua cái chuẩn connect của SF rùi, nó chẳng qua chỉ là một biến thế của tai nghe thôi! ;) Chỉ những model xe nào hỗ trợ sync thì mới phải quan tâm đến cái bác nói!
Do đó việc chế cái handfree này không có gì khó khăn cả, kể cả việc chế luôn theo chuẩn bluetooth cũng Ok hết! :D

Hạng C
29/12/04
507
0
16
HCMC
www.facebook.com

Báo cáo các bác là không thấy bluetooth, hoặc là em không biết bật nó lên ở chỗ nào [8D]

Còn nếu nối mobile qua cable thì là handfree thôi, y hệt như là các bác nối mobile với cái tai nghe có mic đi kèm theo mobile vậy :D

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Trích đoạn: super_fox

Báo cáo các bác là không thấy bluetooth, hoặc là em không biết bật nó lên ở chỗ nào [8D]

Còn nếu nối mobile qua cable thì là handfree thôi, y hệt như là các bác nối mobile với cái tai nghe có mic đi kèm theo mobile vậy :D
bác hỏi dc Huy xem, hình như có đấy.

Hạng C
29/12/04
507
0
16
HCMC
www.facebook.com

Dạ để em hỏi bác Huy rồi báo cáo ại các bác :D Nếu SF 2007 mà có "răng xanh" thật thì quá đỉnh :)